[QC] Hội thảo chuyên đề “Tận hưởng thế giới giải trí với Samsung Smart TV”

htcevo

Member
Ðề: [QC] Hội thảo chuyên đề “Tận hưởng thế giới giải trí với Samsung Smart TV”

SamSung mời nhiều người nổi tiếng làm đại diện và cả đóng quảng cáo mà :D bữa thấy có clip của JV gì đó cũng xài tivi này nè.
Là cái clip này đây. Thằng JV đóng thấy cũn xài mấy ứng dụng này :p

[video=youtube_share;Oqni5MHmWNc]http://youtu.be/Oqni5MHmWNc[/video]

tientm02

Tích hợp kiểu này thì quá ngon, khỏi phải mua các thiết bị gắn ngoài + bắt cable này nọ, một điểm cộng nữa là cái này là phần mềm nên sau này chắc còn cập nhập thêm nhiều cái hay ho lắm đây. Sau này nếu có cơ hội sẽ sắm 1 em TV SS có Smarthub :D

TV đã ngon thì phải sắm thêm loa, mà Smart TV kì này tích hợp cả karaoke trong đó thì chẳng lẽ dàn loa tích hợp nó ngon lành dữ vậy à, không cần phải dàn loa phụ trợ như nào giờ mình đi hát karaoke bên ngoai à các bác ? :D

dangtin4

Member

thích thật đấy, dc tham gia thì thích nhỉ :-h

truceriko

Thật sự khá ấn tượng về phần giao diện của sản phẩm tivi đợt này, cả về các ứng dụng và đặc biệt là tốc độ xử lí. Tốc độ xử lí của thế hệ tivi lần này của Samsung là “lõi tứ”, khá là mượt, việc xem các chương trình trực tuyến diễn ra hoàn toàn trơn tru và suôn sẻ, không bị cà giựt như em Smart TV Samsung mà mình có biết từ cái thời năm 2013.

bangngax0vjetch

Mấy app trong smarthub này thể nào chả tính phí chứ có dễ ăn của nó đâu, samsung hay bày vẽ ra nhiều cái thấy hay ho lắm thật ra chẳng sài bao nhiêu cả, OS tùy biến của SS trên smartphone là 1 ví dụ :))

Tiantian

Member

Thật sự khá ấn tượng về phần giao diện của sản phẩm tivi đợt này, cả về các ứng dụng và đặc biệt là tốc độ xử lí. Tốc độ xử lí của thế hệ tivi lần này của Samsung là “lõi tứ”, khá là mượt, việc xem các chương trình trực tuyến diễn ra hoàn toàn trơn tru và suôn sẻ, không bị cà giựt như em Smart TV Samsung mà mình có biết từ cái thời năm 2013.

Trước giờ mình cứ nghĩ xem mấy cái trực tuyến bị giật là do tốc độ mạng chứ liên quan gì đến phần cứng nhỉ :-O

Smart TV có tích hợp SmartHub của Samsung bây giờ tầm khoảng bao nhiu vậy mọi người :D

Chỉ với 7.9tr là mua được 1 con 32’’ có tích hợp Smart Hub rồi bạn nhé, model 32H4303 í.

Hardwell

SmartTV của Sam nhiều app quá vậy

trunghaitn

Member

Cụ thể là các model nào của SamSung SmartTV thì có đầy đủ các chức năng này mod ơi? Em cũng đang phân vân lựa chọn 1 em đây.

Không biết trong đám apps có cái nào dùng coi phim này nọ không ta, đang quan tâm cái này vì mấy cái như smart kid rồi karaoke này nọ thì mình không cần dùng đến :))

Event này mình có tham gia, đợt này người mẫu của SamSung mời không được đẹp cho lắm. SamSung nổi tiếng là có nhiều mẫu đẹp mà sao không mang ra Hà Nội nhỉ :D

giachungvn01

nhà mình có ai đang sở hữu hay xài con smart tv này chưa nhể ?! em thấy tụi bạn nhà nó ba mẹ mua cho toàn chê lên chê xuống, có thấy ai khen tốt đâu mà mấy bác khen dữ vậy nhỉ ?! em cũng đang định nói bố ổng đổi tivi mà nghe tụi bạn nó nói vậy nên cũng hơi bị phân vân đây !

pmk_1992

Ít ứng dụng Việt quá, vậy thì làm sao mà đánh vào thị trường Việt Nam được. Mấy bác thấy nó quảng cáo vậy thôi nhưng phải xem xét những gì nó mang lại có được như vậy không chứ mình thấy hơn 4000 app mà chỉ có 50 ứng dụng Việt thì sài được bao nhiêu lắm?

HuyHong

Member

Nếu mà so sánh với các store khác vậy cũng không ít đâu bạn ah. Mình thấy nhiều store khác có được vài cái cơ bản thôi.

Loyall

Member

Ít ứng dụng Việt quá, vậy thì làm sao mà đánh vào thị trường Việt Nam được. Mấy bác thấy nó quảng cáo vậy thôi nhưng phải xem xét những gì nó mang lại có được như vậy không chứ mình thấy hơn 4000 app mà chỉ có 50 ứng dụng Việt thì sài được bao nhiêu lắm?

Mình thấy tầm đó cũng là đủ dùng cho những nhu cầu cơ bản rồi bạn ơi, mình dùng Smart TV chứ có phải Smartphone đâu mà đòi ứng dụng nhiều làm gì?

pmk_1992

Mình thấy tầm đó cũng là đủ dùng cho những nhu cầu cơ bản rồi bạn ơi, mình dùng Smart TV chứ có phải Smartphone đâu mà đòi ứng dụng nhiều làm gì?
Đó là "nhu cầu cơ bản" thôi bạn ơi, bạn không thể nói là smartTV thì không cần nhiều... với lại với cái mình nói ở đây là ít ứng dụng VIỆT chứ không phải ít ứng dụng. Vì theo giới thiệu thì kho ứng dụng của nó có tới hơn 4000+ vậy mà chỉ có 50 app Việt, bạn hiểu ý mình chứ?

giachungvn01

rất đẹp, smart tv thì ngon rùi, tivi thông minh mà, vấn đề hiện tại là kinh tế đang loạn lạc và giá em nó đang trên mây nên chỉ có số ít anh chị em tậu được

Bên trên