[QC] Xây dựng hệ thống HTPC chỉ với 5 triệu đồng cùng Intel N.U.C

trongtan7411

Active Member
Ðề: [QC] Xây dựng hệ thống HTPC chỉ với 5 triệu đồng cùng Intel N.U.C

Đang muốn đầu tư em này để chơi hd.nói thật với các bác là em trước giờ chỉ chơi ab thôi,từ himedia q10 tới minix neo x5.nhưng dùng xong 2 em đó thì ....tệ hại.chạy lỗi tùm lum,rất hay bị treo và nhiều thứ khác rất chán nản.thôi ,hóng thêm các bác để ra qd cuối cùng vậy

phithien

Well-Known Member

Đang muốn đầu tư em này để chơi hd.nói thật với các bác là em trước giờ chỉ chơi ab thôi,từ himedia q10 tới minix neo x5.nhưng dùng xong 2 em đó thì ....tệ hại.chạy lỗi tùm lum,rất hay bị treo và nhiều thứ khác rất chán nản.thôi ,hóng thêm các bác để ra qd cuối cùng vậy

Chơi HD thì xux Popcorn A410 hay Dune base 3D hay oppo thì khỏi phải lăn tăn. cả thế giới đều nói tụi nó xài ngon, ko lẽ nó tệ. em thì ko như bác, em xài tới 10 con android box và 3 cái HD player: A410, Base 3.0 cũ kỹ ra đời cách đây 4 năm và Dune 102. Ngay cả android box Minix x8h mới nhất hiện tại, nhưng về hiệu năng tổng thể vẫn thua xa Hd player. Còn HTPC thì phải biết cấu hình cho tối ưu thì mới chơi HD hiệu quả, lúc đó thì HTPC rất đa năng

Đồng ý với bạn. Nếu có chút " nghề " và thích vọc vạch thì chơi htpc, còn ko cứ media player cho nhẹ đầu.
Vừa rồi thằng Rasp pi ra đời B+ làm tôi thất vọng quá. Giá mà nó ra chip + ram mạnh hơn và dùng usb 3.0 thì ae mình có dịp nghiên cứu rồi. Nghe nói sẽ còn lâu nữa Rasp pi mới ra board mới với phần cứng nâng cấp.

phithien

Well-Known Member

Đồng ý với bạn. Nếu có chút " nghề " và thích vọc vạch thì chơi htpc, còn ko cứ media player cho nhẹ đầu.
Vừa rồi thằng Rasp pi ra đời B+ làm tôi thất vọng quá. Giá mà nó ra chip + ram mạnh hơn và dùng usb 3.0 thì ae mình có dịp nghiên cứu rồi. Nghe nói sẽ còn lâu nữa Rasp pi mới ra board mới với phần cứng nâng cấp.

Em cũng khá thất vọng về Rasp B+, cứ tưởng sau 1 năm Rasp sẽ có cấu hình cao hơn, cuối cùng thì vẫn là bình cũ, rượu mới. chắc phải hơn 1 năm nữa Rasp mới ra mắt. hi vọng Rasp new sẽ có ít nhất Lan gigabit, USB 3.0 và Ram ít nhất 1Ghz giá 70 usd cũng ko phải là quá tầm với cho mục đích giáo dục

ngdhieu

Well-Known Member

Chơi HD thì xux Popcorn A410 hay Dune base 3D hay oppo thì khỏi phải lăn tăn. cả thế giới đều nói tụi nó xài ngon, ko lẽ nó tệ. em thì ko như bác, em xài tới 10 con android box và 3 cái HD player: A410, Base 3.0 cũ kỹ ra đời cách đây 4 năm và Dune 102. Ngay cả android box Minix x8h mới nhất hiện tại, nhưng về hiệu năng tổng thể vẫn thua xa Hd player. Còn HTPC thì phải biết cấu hình cho tối ưu thì mới chơi HD hiệu quả, lúc đó thì HTPC rất đa năng

Chịu chi ghê nhỉ? Nhà tui xài 2 cái Tizzbird F10, 1 cái trúng thưởng offline, 1 cái mua giá bèo 1tr2, đến giờ vẫn thấy đủ dùng. (Chỉ phim và nhạc).

hung0210

5 triệu chắc em kiếm con laptop hỏng màn để có thể chơi đc game cho nó sướng

thanh lí nuc 2820 giá 4 triệu
đã gắn ram 4 g và ssd 60 g, còn bh lâu
ai quan tâm call 0916 796867 Nam

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Em rút kinh nghiệm về mấy loại mini này thứ nhất giá đắt, cấu hình tương đối không nâng cấp gì được....tìm mấy em latop 12inch chơi sướng hơn nhiều vừa có màn hình vừa dể làm việc xách đi nếu cần gắn vào màn hình lớn...nói chung laptop thì tiện dụng hơn mấy chú mini này nhiều...

truongbathoi

Well-Known Member
Sáng nay mới có sự kiện Intel khuyến mãi, giảm giá em này còn 4 triệu. Cơ mà người mua vẫn ít lắm. Có lẽ do cấu hình yếu nên mọi người không mặn mà mấy. Hy vọng sang năm NUC sẽ trình làng loạt sản phẩm mới, cấu hình tốt hơn mà giá cạnh tranh thì mới thâm nhập thị trường được so với HDplayer. Em đang chờ 1 em core i3 giá tốt trong năm sau.

Di Oi Gi

đợi khi nào broadwell ra hãy mua, NUC phải chơi Broadwell mới đạt chuẩn tiết kiệm điện hiệu suất cao của Intel

có lẽ sẽ ko cần quạt => silent

Bên trên