Quá đen vơi SONY HX955 của nhà em

Chào các bác ạ.Em vừa xem phim 12 con giáp và tự nhiên nó xuất hiện lên đg chỉ đen sì này các bác ạ...Em buồn quá chẳng biết chia sẻ cùng ai nên mang lên đây để được chia sẻ cùng các bác ạ

Thật sự là em là người rất cẩn thận.Chính tay em check seal rồi "PHÁ" seal nên hiện tượng máy móc mới tinh nguyên "ZIN" là vô cùng đảm bảo...Mua TV xong 2 hôm sau em lên mua thêm gói bảo hành 3 năm nữa là 5 năm cho chắc cú...Ấy thế mà không ai biết đc chữ ngờ...(Thật sự khá buồn và thất vọng vì của 1 đống tiền mà các bác)....Em vừa bật hơn 1 tiếng để xem lỗi còn ko để gọi bảo hành rồi...Cảm ơn các bác đã quan tâm...Em cũng được đọc mấy bài các bác được bảo hành TV SONY rồi..Em hy vọng mình cũng đc may mắn giống các bác là được đổi mới....

Em sẽ sớm update tin tức vụ để các FAN SONY cùng được hóng ...

Kỹ thuật bên SONY vừa đến làm việc với em rồi các bác ạ...Bác ấy tháo tung cái lưng em ấy ra rồi chụp choẹt...Bác ấy nới chuyện khá cởi mở và thẳng thắn nhưng vẫn có tin không vui là hiện tại có thể thay panel chưa có thông tin sẽ được đổi mới vì còn phụ thuộc vào hãng nữa.....
Lại đợi thông tin phản hồi trong tuần các bác ạ....

Đây là mã Panel của nhà em các bác ạ

Ngày thứ 11 (1-4-2013) Vẫn chưa có thêm 1 sự phản hồi nào từ phía SONY.... (Hạn bảo hành của em là 17-12-2017 tính ra là em vẫn còn 4 năm 8 tháng để được bảo hành...Cứ từ từ không phải vội nhỉ các bác nhỉ)

==========================================================

Cuối cùng thì cái ngày mong đợi cũng đã đến bác ạ...Sau 21 ngày (21-3-2013 đến 11-4-2013) thì hôm nay kỹ thuật bên Sony đã mang 1 chiếc Panel mới đến nhà em tháo tung em TV nhà em ra và thay chiếc Panel mới vào , TV em lại hoạt động bình thường..Nhưng buồn vì phải đợi 21 ngày không được 1 cuộc điện thoại hỏi han hay thông báo gì mặc dù Em đã chủ động liên lạc với TTCSKH của Sony....Hy vọng các bác bị lỗi cũng được thay thế và bảo hành giống TV nhà em ạ.....
Thanks Min MOD và toàn thể các bác đã theo dõi diễn biến tình hình của nhà em ạ....

P/s:Mong Admin cứ để thớt này tồn tại để mọi người cùng trao đổi ạ....

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Bác cứ bình tĩnh lại đã, sao lại để ảnh chổng ngược thế này?
Con này còn bảo hành, lo gì bác.
Sony giờ đang dẫn đầu về bảo hành. Nếu hàng hết sản xuất hãng sẵn sàng bỏ tiền ra mua lại sản phẩm lỗi của khách hàng với giá cao.

Bác cứ bình tĩnh lại đã, sao lại để ảnh chổng ngược thế này?
Con này còn bảo hành, lo gì bác.
Sony giờ đang dẫn đầu về bảo hành. Nếu hàng hết sản xuất hãng sẵn sàng bỏ tiền ra mua lại sản phẩm lỗi của khách hàng với giá cao.
Thằng upanh.com nó đang bị điên bác ạ.Em mua thêm 2 năm bảo hành nữa là 5 năm nên ko lo bác ạ.Chỉ buồn là mới dùng đc 3 4 tháng mà nó bị như này rồi :(

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Quá đen vơi SONY HX955 của nhà em

Chia buồn cùng bác, đúng là mới 3,4 tháng như vậy thì oải thiệt. Nhưng cái vụ mua thêm bảo hành là sao bác, cái này mình mới nghe. (bác up hình làm mình phải chỏng ngược mới xem được đấy :( )

nvngoc1986

Active Member

Dạo này SONY sao chết Panel nhiều thế nhỉ ?????

Re: Ðề: Quá đen vơi SONY HX955 của nhà em

Chia buồn cùng bác, đúng là mới 3,4 tháng như vậy thì oải thiệt. Nhưng cái vụ mua thêm bảo hành là sao bác, cái này mình mới nghe. (bác up hình làm mình phải chỏng ngược mới xem được đấy :( )
Do thằng upanh nó lỗi em edit cho nó ngược lại mà ko có đc.....Với những dòng cao cấp của SONY trong tuần đầu tiên nếu bác muốn mua thêm bảo hành thì có thể mua nó có gói 1 năm và 2 năm...Em mua thêm gói 2 năm tính theo % tổng giá trị TV của bác...

Dạo này SONY sao chết Panel nhiều thế nhỉ ?????
Phải chẳng là do em đen hả bác :(

Hai Scm

Active Member
Báo bảo hành thay mới thôi bác ạ.... model đầu bảng của một đống tiền thì phải được thưởng thức trọn vẹn ạ..... lỗi là đổi thôi...

Minhsur

Banned
Sáng nay bác gọi ngay cho bảo hành sony đi. Sau mấy vụ sony bảo hành mình thấy họ chuyên nghiệp lắm. Đồ điển tử ở VN thì đành chấp nhận hên xui thôi.

Hung082012

Bác chủ làm em lo quá, em mới mua HX750 trước Tết, không biết có dính chưởng không! Mong cho bác sớm đổi được em mới (chứ bọn nó rước đi rồi phẫu thuật em nó thì cũng tội lắm).

knv

Đồ điện tử xuất về VN đa phần là hạng loại 2, loại 3... Hàng tốt thì xuất sang Châu Âu rồi.

knv

Ðề: Re: Quá đen vơi SONY HX955 của nhà em

Đồ điện tử xuất về Việt Nam toàn là loại 2, loại 3...loại tốt các hãng xuất sang thị trường Châu Âu hoặc các thị trường phát triển hơn.

Thật sự là em là người rất cẩn thận.Chính tay em check seal rồi "PHÁ" seal nên hiện tượng máy móc mới tinh nguyên "ZIN" là vô cùng đảm bảo...Mua TV xong 2 hôm sau em lên mua thêm gói bảo hành 3 năm nữa là 5 năm cho chắc cú...Ấy thế mà không ai biết đc chữ ngờ...(Thật sự khá buồn và thất vọng vì của 1 đống tiền mà các bác)....Em vừa bật hơn 1 tiếng để xem lỗi còn ko để gọi bảo hành rồi...Cảm ơn các bác đã quan tâm...Em cũng được đọc mấy bài các bác được bảo hành TV SONY rồi..Em hy vọng mình cũng đc may mắn giống các bác là được đổi mới....

Em sẽ sớm update tin tức vụ này để các FAN SONY cùng được hóng...

hdd-hdp

Bác quá cẩn thận ý chứ, mua thêm cả BH cho nó là hơi ko cần thiết đâu. Giờ lại dính ngay BH. hic
Chúc bác may mắn!

Của bác chỉ có nước bảo hành, chắc panel có vd rồi, chia buồn cùng bác, em cũng mua con 55HX855 được 3 tháng, tới giờ vẫn đang ngon:)

Hai Scm

Active Member

Em sẽ sớm update tin tức vụ này để các FAN SONY cùng được hóng...

Cái này chắc lỗi kỹ thuật rồi bác ơi, mắt thường ko phát hiện được đâu

AnhBaSG

Member
Ðề: Re: Quá đen vơi SONY HX955 của nhà em

Chia buồn cùng bác chủ nhưng bảo hành Sony khá tốt nên chắc bác chủ sẽ hài lòng dịch vụ Sony thôi! :p . Chúc bác

Kỹ thuật bên SONY vừa đến làm việc với em rồi các bác ạ...Bác ấy tháo tung cái lưng em ấy ra rồi chụp choẹt...Bác ấy nới chuyện khá cởi mở và thẳng thắn nhưng vẫn có tin không vui là hiện tại có thể thay panel chưa có thông tin sẽ được đổi mới vì còn phụ thuộc vào hãng nữa.....
Lại đợi thông tin phản hồi trong tuần các bác ạ....

Bên trên