Quá thất vọng với Plasma Panasonic 42" X10s

oliu_beo

Ðề: Quá thất vọng với Plasma Panasonic 42" X10s

Sao bác chủ thớt không lên chỗ mua hỏi cho rõ để đổi con khác chư

phuongtv_76

Well-Known Member

Pana bảo hành một năm, thấy nhiều bác kêu pana bị hỏng sau khi vừa hết bảo hành, TV bị sọc là lỗi rồi chắc kêu bảo hành thôi

phuongtv_76

Well-Known Member

nếu ko cho đổi thì chuối quá, nhưng bác chủ thớt phải giữ lại cái thùng xốp của máy mới cho đổi(bên SS nó lưu ý như vậy)

huanbuidoan

Bảo hành của hãng Pana đã đến nhà mình xem rồi,dọc xanh ở viền màn hình ko có vấn đề gì cả,bình thường.Những tivi Plasma nào có chỉ màn hình màu xanh ở giữa màn hình thì gọi bảo hành ngay,màn hình đấy có vấn đề. Mình thấy bảo hành của Pana dịch vụ tốt lắm,gọi là đến ngay,còn mang theo cả máy ảnh để chụp hiện tượng máy nữa.

tuanzs

Member

Bảo hành của hãng Pana đã đến nhà mình xem rồi,dọc xanh ở viền màn hình ko có vấn đề gì cả,bình thường.Những tivi Plasma nào có chỉ màn hình màu xanh ở giữa màn hình thì gọi bảo hành ngay,màn hình đấy có vấn đề. Mình thấy bảo hành của Pana dịch vụ tốt lắm,gọi là đến ngay,còn mang theo cả máy ảnh để chụp hiện tượng máy nữa.

Em mới múc con pana nhưng vẫn chưa gửi phiếu bảo hành đi. Vậy cho em hỏi có bắt buộc phải gửi phiếu BH đi không hay lúc nào mà có vấn đề thì gọi họ cũng được.

aiki

Hic, hôm vừa rồi mình cũng định rước em nó về, vì thấy xem THC tại cửa hàng khá đẹp. Nhưng sau lại rước LG 42LF20FR vì còn phục vụ ông con chơi PS:D.

ithaibinh

Ẹc panasonic bảo hành chỗ mình kinh tởm. Bọn đại diện là lũ sửa đồ điện tử cứ đem đồ gì đến sửa là bị luộc còn mỗi vỉ

blackstream80

Em mới múc con pana nhưng vẫn chưa gửi phiếu bảo hành đi. Vậy cho em hỏi có bắt buộc phải gửi phiếu BH đi không hay lúc nào mà có vấn đề thì gọi họ cũng được.

Thực ra bác không gửi thì cũng chẳng sao nhưng tốt nhất là nên gửi để nó nhập vào danh sách khách hàng => chắc sẽ có tí ưu ái hơn b-(

xmanvn

Member

Bạn sẽ phải bỏ nhìêu triệu để đổi em C10 để lấy đời cao hơn đấy. Series C là kém nhất của Pana đấy. Tớ mua G10S về vẫn thấy k bằng lòng đang chờ V11 ra để đổi đây này.

Kém nhất nhưng cùng nguồn FullHD như nhau bác sẽ không phân biệt được C với X, còn với S thì có nét hơn tí nhưng với em thì không đáng thêm 7tr.
Ít xiền nên chỉ so 3 con đấy với nhau, đương nhiên G, V, X là đẳng cấp khác rồi nhiều tiền cứ con nào đắt nhất mà phang cần gì phải lăn tăn.

kieu chinh

Nguyên văn bởi onghogia
Bạn sẽ phải bỏ nhìêu triệu để đổi em C10 để lấy đời cao hơn đấy. Series C là kém nhất của Pana đấy. Tớ mua G10S về vẫn thấy k bằng lòng đang chờ V11 ra để đổi đây này.
các đời này khong chênh nhau bao nhiêu đâu, thử "vứt" nó khỏi đầu , xả hơi 1 ngày rồi đi chọn và nghiên cứu vì nhiều con còn vượt trội hơn nhìu về mọi mặt (cả thương hiệu nữa)-
Hic, hôm vừa rồi mình cũng định rước em nó về, vì thấy xem THC tại cửa hàng khá đẹp. Nhưng sau lại rước LG 42LF20FR vì còn phục vụ ông con chơi PS.
Hi hi. đã dần thất vọng với em này rồi nhỉ.
đừng mua tivi bằng tai.hi hi/
MÌnh thấy con LG 42lf20fr ngon hơn. Phải mất mấy ngày mới hết ám ảnh con Pana x10s này.

Chỉnh sửa lần cuối:

hipxip

mấy bác thấh em plasma samsung 42'' dc ko .... đang tính hốt em này mà hok thấy bác nào nói tới

nhotcay

Member

Mình có vấn đề khi connect Laptop(VGA) - Plasma 42X10S
* Bị gợn sóng khi xem Video

Khi duyệt Web dùng chế độ Text thì ok . Dùng thoải mái ko sao
Nhưng khi bật Video xem thì thi thoảng cứ 10s-20s là có 1 gợn như sóng chạy từ dưới màn hình lên trên .

VGA : dây đen - 2 đầu xanh - Chống nhiễu 2 đâu
Code : Klite-code 5.61 Mega - Đã Config theo link http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106 .

Ai biết mong chỉ jup

súng

Không ngờ con này được kỳ vọng mà kém vậy sao?

caisua

EM thấy quá nhiều người mua chú này, suýt em cũng lùa 1 chú

cadiec

EM thấy quá nhiều người mua chú này, suýt em cũng lùa 1 chú
Bạn cứ lùa đi rồi sẽ nghĩ khác. Chủ đề này cũ quá rồi những người đang dùng X10S có gì cần nói cũng nói hết rồi. Bạn có rất nhiều sự lựa chọn cho mình vì mỗi ngày lại có thêm nhiều model mới ra lò, nhưng trong tầm tiền này với nhu cầu thông thường (xem cáp, HD) mà chê X10S thì không thuyết phục đâu.

thangLC

minh cung dung cai nay, chua thu HD vi nha khong co, nhung DVD9 xem da they phe roi. Chac bac mua phia hang loi

thanhtung0506

mình chả gặp cái gì trong những vấn đề trên, vẫn nét vẫn rực rỡ

Bên trên