Quá thất vọng với Plasma Panasonic 42" X10s

Southern

Ðề: Quá thất vọng với Plasma Panasonic 42" X10s

Mình có 1 thắc mắc nữa về chiếc X10s: Tem dán ngoài TV có ghi độ quét màn hình là 600hz, nhưng sao trong setting chỉ thấy 2 chế độ là 50hz và 100hz nhẩy?
cái này bác hỏi Kỹ Thuật của hãng Pana thử koai? Em nghĩ mấy hãng lớn như Pana dịch vụ CSKH không quá kém lắm đâu ;))

Trước nay hiếm thấy có người khen xem TH Cáp bằng LCD/Plasma đẹp hơn xem bằng CRT cả. Do vậy là em Pana Plasma này đem so với 1 em CRT khác để so sánh khi xem TH thì cũng hơi thiệt thòi :D
cái này đúng :D

Oài cái thread này lắm người quan tâm nhỉ :D

vkc

Well-Known Member

Các bạn có bao giờ thắc mắc là tại sao model X10s này mới ra, mẫu mã đẹp hơn đời trước mà giá bán lại rẻ hơn LG60R và SS plasma B450 không :confused:

Chắc tại giá rẻ cho nên chất lượng không đảm bảo :confused:

Thấy các bác bàn tán xôm tụ quá em cũng góp vài lời.
Thật ra mắng bác chủ topic này cũng có phần bị oan. Theo em thì bác ấy nhận xét cũng có lý lẽ riêng của mình. Ta phải biết rằng mục đích chính của bác ấy là xem truyền hình ( thỉnh thoảng xem DVD và HD ). Cách đánh giá của bác ấy dựa trên nguồn phát truyền hình SD (ở đây chưa xét đến chất lượng đài phát, khu vực phát...). Với các yếu tố trên , không cần xem em cũng biết chất lượng hình ảnh như sau : tivi CRT> LCD 32inch > plasma 42inch. Vấn đề là bác ấy chọn sản phẩm không phù hợp với mục đích nên thất vọng tràn trề. Cái plasma ở nhà em chỉ dùng xem HD, còn khi xem truyền hình em vẫn trung thành với cái Sony CRT.

Remo

Em cũng đang đinh mua 1 chiếc tivi về (chủ yếu để xem TH cáp) ko biết nên chon 42X10 hay 32X15. Em thấy các bác trên diễn đàn khuyên dùng Plasma xem TH cáp tốt hơn nhưng vào đây bác chủ thớt lại chê :confused:

trungkien14410

Tôi vừa mới mua 32X15V
Xem cáp ok, chấp nhận được, khoảng 8/10 so với sony crt 21 in
Cáp là HTVC, chia làm 3 tivi
Mua ở TPHCM giá 9tr8 giao đến nhà lắp rắp luôn.

vkc

Well-Known Member

Em cũng đang đinh mua 1 chiếc tivi về (chủ yếu để xem TH cáp) ko biết nên chon 42X10 hay 32X15. Em thấy các bác trên diễn đàn khuyên dùng Plasma xem TH cáp tốt hơn nhưng vào đây bác chủ thớt lại chê :confused:

Mua plasma đi bác...mua 32" sau này hối hận đấy :-"

binhe

Ngay thời điểm Pana ra sản phẩm 42x10, thì LG cho 42PQ60. Đây là 2 sản phẩm cùng tầm, cùng cỡ giá. Triệt hạ đối thủ bằng cách chê bay sản phẩm của đối thủ trên các diễn đàn là điều dể hiểu. Tôi có nghi ngờ tính khách quan của chủ topic : vì tạo chủ đề này trên nhiều diễn đàn, khen Lg nhiều hơn.

vkc

Well-Known Member

Ngay thời điểm Pana ra sản phẩm 42x10, thì LG cho 42PQ60. Đây là 2 sản phẩm cùng tầm, cùng cỡ giá. Triệt hạ đối thủ bằng cách chê bay sản phẩm của đối thủ trên các diễn đàn là điều dể hiểu. Tôi có nghi ngờ tính khách quan của chủ topic : vì tạo chủ đề này trên nhiều diễn đàn, khen Lg nhiều hơn.

Nếu nghi ngờ thì ra trung tâm điện máy lớn mà coi qua 2 em này rồi tự kết luận cho bản thân đi bác...LG vẫn mắc hơn khỏang 300k đó...bạn có thấy ngạc nhiên là LG mà mắc hơn Pana không?

nghe&nhin

Member

Nếu nghi ngờ thì ra trung tâm điện máy lớn mà coi qua 2 em này rồi tự kết luận cho bản thân đi bác...LG vẫn mắc hơn khỏang 300k đó...bạn có thấy ngạc nhiên là LG mà mắc hơn Pana không?

"Hãy là người tiêu dùng có hiểu biết" nhé các bác
Good luck

caibang77

Member

Em đang muốn mua Pana 42X10, vậy thì bằng kinh nghiệm các bác cho em lời khuyên nên mua Pana hay LG PQ60, mai em mua rồi, cần gấp lắm. Xin chân thành cảm ơn các bác

HD-World

Cứ Pana mà phang bác ạ.
Chẳng có lý do gì để không mua nó cả :)

vkc

Well-Known Member

Em đang muốn mua Pana 42X10, vậy thì bằng kinh nghiệm các bác cho em lời khuyên nên mua Pana hay LG PQ60, mai em mua rồi, cần gấp lắm. Xin chân thành cảm ơn các bác

Nếu ở SG thì bạn nên lại Ideals coi qua 2 chú này đi...ở đó trung bày cả 2 chú này luôn đó

conan0402

Member

Nếu ở SG thì bạn nên lại Ideals coi qua 2 chú này đi...ở đó trung bày cả 2 chú này luôn đó
Tuần trước em mới ra idead nguyen tri phuong tim hok thấy em LG PQ60R đâu hjk trơn..........8-x8-x

Nhìn_Nghe

Active Member

LG thì cho không mình cũng ko bao giờ dùng

tacaza

Member

Tôi vừa mới mua 32X15V
Xem cáp ok, chấp nhận được, khoảng 8/10 so với sony crt 21 in
Cáp là HTVC, chia làm 3 tivi
Mua ở TPHCM giá 9tr8 giao đến nhà lắp rắp luôn.

Mua ở đâu rẻ vậy bác? Ở SG rẻ nhất là 10.1T rùi mà

trandzung

Các bạn có để ý không ? Chủ topic này thì chê Pana thậm tệ :
.

Kết luận cuối cùng của mình là: bác nào đang quyết mua X10s thì hãy xem xét thật kỹ tại cửa hàng rồi hẵng quyết định đầu tư, đừng có dại dột như mình nhé.

6477 lượt người đọc , 100 post , post mới nhất thì :
Mua Pana đi bạn :D

Chủ topic biến mất tiêu từ đời nào ! Có phải đây là chiêu tiếp thị của Pana không vậy ???
Xin để dành đất để anh em trao đổi học hỏi về HD thì mong lắm thay ! Cám ơn các bạn .

Bên trên