Quán cafe cáp quang tại HCM.

zhupham

Member
Tình hình là nhà mình dùng mạng ADSL nên tốc độ download trên fshare chỉ tầm 700Kb/s, upload còn tệ hơn =.=. Hiện giờ trong kho lưu trữ của mình cũng khá nhiều films, nên có ý định chọn lọc những phim hay, bản encode ngon up lên cho ae thay cho những bản link die trên 4rum, nhưng tốc độ up lên ở nhà kém quá, dù đã sử dụng Fshare Tool.

Mọi người có bạn nào biết quán cafe wifi cáp quang mạnh tại SG không ạ? . Những quán như HD CAFE ở Nguyễn Thông hay MyLife Coffee .. chủ yếu chép phim từ server thì cực nhanh còn upload hay dl từ host xuống thì chậm vô cùng =.=. Vào tinh tế thì cũng ko dc ngon cho lắm dù nghe thiên hạ đồn đại có chôn 3 cáp quang 3 nhà phân phối khác nhau =.=!

Bạn nào biết giới thiệu dùm mình nhé. Thanks bà kon ^^

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Quán cafe cáp quang tại HCM.

Tình hình là nhà mình dùng mạng ADSL nên tốc độ download trên fshare chỉ tầm 700Kb/s, upload còn tệ hơn =.=. Hiện giờ trong kho lưu trữ của mình cũng khá nhiều films, nên có ý định chọn lọc những phim hay, bản encode ngon up lên cho ae thay cho những bản link die trên 4rum, nhưng tốc độ up lên ở nhà kém quá, dù đã sử dụng Fshare Tool.

Mọi người có bạn nào biết quán cafe wifi cáp quang mạnh tại SG không ạ? . Những quán như HD CAFE ở Nguyễn Thông hay MyLife Coffee .. chủ yếu chép phim từ server thì cực nhanh còn upload hay dl từ host xuống thì chậm vô cùng =.=. Vào tinh tế thì cũng ko dc ngon cho lắm dù nghe thiên hạ đồn đại có chôn 3 cáp quang 3 nhà phân phối khác nhau =.=!

Bạn nào biết giới thiệu dùm mình nhé. Thanks bà kon ^^
xài cáp quang vịt teo đi bạn, khoảng 400k/tháng download fshare 2mb :D

chuot

68A Đồng Nai , phường 15, q10 Khu cư xá bắc hải.
Nghe nói bác này cũng mem HDvietnam
Trước khi khai trương thấy quảng cáo là dùng 5 đường cáp quang (?). Em chưa test, bác thử qua đó xem

tqv3689

68A Đồng Nai , phường 15, q10 Khu cư xá bắc hải.
Nghe nói bác này cũng mem HDvietnam
Trước khi khai trương thấy quảng cáo là dùng 5 đường cáp quang (?). Em chưa test, bác thử qua đó xem
Em cần down game Aion 13gb.

Mới ghé hôm qua, tốc độ mạng như rùa bò, kêu kỹ thuật thì mặt hầm hầm, nói như nạt vào mặt người ta. Ở trên lầu thì nóng nực, cáp lan thì được lèo tèo vài bộ phim.
Never come back. :-t
Chiều ghé cafe tinhte thì cũng thôi rồi, speed ~100kb, bó tay. Chậm hơn mạng nhà mình.
1 ngày tốn 100k công cốc

zhupham

Member

Mới ghé hôm qua, tốc độ mạng như rùa bò, kêu kỹ thuật thì mặt hầm hầm, nói như nạt vào mặt người ta. Ở trên lầu thì nóng nực, cáp lan thì được lèo tèo vài bộ phim.
Chiều ghé cafe tinhte thì cũng thôi rồi, speed ~100kb, bó tay. Chậm hơn mạng nhà mình.
1 ngày tốn 100k công cốc

Mình cũng nghe nhiều ng` đồn đại về quán này nên chưa dám tới =.=!

xài cáp quang vịt teo đi bạn, khoảng 400k/tháng download fshare 2mb :D

Anh xài wa Vịt teo bao giờ chưa ?Lúc trc em xài nó rù thấy mắc quá nên chuyển sang FPT, cũng 350k/ tháng; nếu cáp quang nó ngon chắc em sẽ chuyển wa xài cho tiện :D

vote kiếm anh nào nhà có cáp quang rồi .. gạ gẫm quan hệ :))

tuanhung1433

Active Member

Cà phê RITA 211 Nguyễn Văn Cừ. Cáp quang CMC. Em kéo Fshare chua bao giờ tụt dưới 4Mb trừ phi có 2 3 người cùng kéo. Bác ngồi dưới đất thì tốc độ tốt hơn.

hkhang

Active Member

Cũng hóng zụ này xem sao mạng 3mb kéo phim ở nhà đuối quá

vta3112

Bác này cần up mà chứ ko cần down, nghe nói có gói cước chuyên upload mà ko biết có quán cafe nào có ko?
mình cũng muốn quán cafe nào tốc độ upload ngon để upload, bạn nào biết mong dc chỉ giáo

ngdhieu

Well-Known Member

1 ngày tốn 100k công cốc
Google Torrent mà kéo bạn ạ. Xài laptop hoặc NAT, để chừng 1 tuần là có game chơi thôi. Tiền điện cũng rẻ mà.
Upload bằng Torrent cũng ngon, cứ seed cho đến khi nào chán thì thôi, ai chép được cứ chép.
Up lên host DL giữa chừng bị lỗi cúp điện hay gì gì đó lại phải down lại từ đầu, ức chế lắm. 13GB thì cũng mất thời gian nên phải có cái gì đảm bảo thôi. Torrent vẫn là giải pháp hiệu quả nhất hiện tại.

titan2912

Member

Cafe tinh tế lúc mới lắp thì mạng fa` fa`,giờ nhiều người biết vào down,up quá nên mạng nó lết như bò :(

kelvin_pv

cáp quang Viettel trọn gói 12mb 385k/thang
tại Biên Hòa -Đồng Nai:
Fshare, 4share : 1.4 MB/s
MF : 1.5 MB/s
tốc độ dường truyền hiện tại (về sau chắc sẽ chạm hơn do nhiều ng sử dụng nhưng đánh giá là khá ngon vừa túi tiền share 2 3 nhà vẫn ok)

Bên trên