Quy hoạch lại các khu vực dành cho Spammer

Quy hoạch đối với bài viết spam

• Không cấm spam, giữ nguyên như hiện tại

Số phiếu: 41 27.2%
  • Không cấm spam nhưng di chuyển spam ra 1 khu vực riêng, tách khỏi khu vực chuyên môn

Số phiếu: 83 55.0%
  • Cấm hằn spam

Số phiếu: 22 14.6%
  • Ý kiến khác (xin post bài nêu rõ)

Số phiếu: 5 3.3%

• Số lượng người bầu chọn
    151
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

training

Well-Known Member
Ðề: Quy hoạch lại các khu vực dành cho Spammer

ý kiến các nhân của mình như này: ( A/e nào ko cùng quan điểm thì coi như chưa đọc :D thank)

- Nên hạn chế số lượng bài viết cho một ngày với các thành viên ( áp dụng cho tên đăng nhập hoặc đường truyền)
Ví dụ : 20 bài/ngày thì các thành viên sẽ hết sức quí bài viết của mình - (nhiều hơn hoặc ít hơn tùy thực tế, theo mình càng ít càng tốt :D)
- Nên tạo một khu vực riêng duy nhất cho các thành viên sau khi hết quyền viết bài mà vẫn muốn tham gia tiếp /
- Không áp dụng cho các thành viên có chức danh mà BQT bổ nhiệm
Đọc cái đề nghị này em lại nhớ đến cái đề xuất hạn chế kẹt xe: ngày chẵn đi biển chẵn, ngày lẻ đi biển lẻ :)) :))
Ôi buồn cười vãi...............

dtungcp

Active Member

Đã phải ghi thế này để khỏi lắm chuyện thị phi rồi mà vẫn còn có người QUOTE bài
( A/e nào ko cùng quan điểm thì coi như chưa đọc thank)
nếu bị hạn chế bài viết chắc ko có bài như này =))

Mình cũng buồn cười vãi ..=))=))=))

P/S :sao chưa thấy ai có ý kiến là ko quản được sinh ra cấm nhỉ /:D

113HD

@ dtungcp : Công nhận bác ạ :D - Bác đã ghi thế rồi mà vẫn còn tham gia, bảo sao BQT ko phải đau đầu ?

SuperHDQN

@ dtungcp : Công nhận bác ạ :D - Bác đã ghi thế rồi mà vẫn còn tham gia, bảo sao BQT ko phải đau đầu ?

úi bác ghi còn thiếu
em thấy còn một ông chữ xanh HDCP cùng HDQN với báC dtungcp còn thanks nữa cơ /thật là đau lòng

Các bác quản lý nên đọc kỹ bài em ko Spam đâu/

HDCP

Super Moderators

úi bác ghi còn thiếu
em thấy còn một ông chữ xanh HDCP cùng HDQN với báC dtungcp còn thanks nữa cơ /thật là đau lòng

Các bác quản lý nên đọc kỹ bài em ko Spam đâu/

Vậy theo bác, Thanks cũng phải được cấm nốt như spam?
Nói túm lại là thế này, theo em hãy để Spam phát triển một cách tự nhiên vốn có của mọi diễn đàn. Box kỹ thuật cứ tranh luận về kỹ thuật, box địa phương là nơi để giao lưu anh em, quen biết thêm bạn bè ở khắp mọi miền của đất nước cũng là nhờ vào spam ở trong box ấy đấy. Nước sông không phạm nước giếng, chuyện bé xé ra to, đôi co chỉ thêm mệt người.

ramona

Ai tham gia diễn đàn cũng đều đã từng là 1 spammer.

Spam có 2 mặt tốt và xấu. Cái tốt cái xấu luôn đan xen lẫn lộn tuy nhiên rất dễ phân biệt tốt xấu.
Cái xấu của spam ai cũng biết. Spam làm loãng chủ đề được đưa ra thảo luận một cách nghiêm túc.
Cái tốt của spam thì không phải tất cả đều biết. Spam là một phần thiết yếu trong mọi diễn đàn, đóng vai trò chính đưa các mem hòa đồng với nhau hơn. Không làm "cứng" chủ đề được thảo luận. Nôm na lại là để giảm stress.
Spam cũng như trong cuộc sống có người tốt người xấu, trong mỗi con người có mặt tốt mặt xấu. Làm sao để giảm cái xấu và phát triển cái tốt?
Câu trả lời là: phương án 1 nhưng kèm theo "Luật", "Án" nhưng phải "Mềm". Và tất nhiên thì việc "Quy hoạch lại các khu vực dành cho spammer" theo phương án 2, 3,..., n không bao giờ là cách giải quyết vấn đề giúp HDVN phát triển.

Chỉ muốn cái topic này được đóng lại để khỏi nghe tranh cãi thôi :(

luanth

Tôi thấy forum đã có mục riêng giành cho spam sẵn rồi.
Spam là rác. Rác thì có thùng rác rồi. Ai thích spam thì vào thùng rác mà spam cho đúng nơi đúng chỗ.
Rác thì có gì hay ho đòi phải có khu vực riêng để xả rác.
Chỉ có không thể nghĩ ra được nội dung đáng giá mới gào thét mong được tự do xả rác.

mds_mds

Well-Known Member

Các bác tranh luận kinh thế. Thiết nghĩ BQT nên nhanh chóng đưa ra giải pháp hợp lý nhất dựa trên kết quả tổng hợp các ý kiến trên và close cái topic này vào để tránh những đụng độ ko đáng có giữa mọi người. Tất nhiên là ai cũng có quan điểm riêng của mình. Spamer có cái lý của Spamer. Người ko thích spam có cái lý của người ta. Topic này nhằm mục đích đưa ra ý kiến riêng của mọi người chứ đâu phải để 2 phe "chiến đấu" với nhau.
--> Tạo topic này = vô nghĩa. Chẳng giải quyết đc vđ gì.

overkillx

Huyền Thoại

Giải quyết được nhiều việc chứ sao lại không được việc gì, còn 2 tuần nữa mới hết hạn bình chọn đến khi đó mới có giải pháp cuối cùng

hoabantrang

Well-Known Member

Xem ra sẽ lại có chỗ riêng để "thùng rác" rồi. Em thấy các tranh luận càng ngày càng mang tính tiêu cực, chả có tính xây dựng gì cả.

ptkrelax

Active Member

Thật sự mình cũng theo dõi các dòng ý kiến tranh luận.
Người thì bảo bỏ người thì bảo nên dẹp. Rất nhiều ý kiến có các khía cạnh khác nhau.
Sẵn đây mình cũng xin ý kiến như sau.
HDvietnam là một diễn đàn( nơi giao lưu, học hỏi, bạn bè,v.v....) nói chung rất đông thành viên tham gia diễn đàn ( cùng nhau bàn luận, trao đổi thông tin qua lại,v.v.....) trong nhiều box.
Cấm Spamer cũng không được, cho họ thoải mái cũng không xong.
Thế thì ta cứ lấy mô hình siêu thị mà làm.
Không phải ai vào siêu thị cũng để mua hàng hóa( có người tham quan, đi dạo, đưa trẻ vào khu trò chơi,v.v....). Vậy tại sao siêu thị lại mở một trung tâm trò chơi ( trong khi mục đích chính là giao thương hàng hóa).
Càng nhiều dịch vụ đi kèm thì càng thu hút khách. Họ sẽ không mua hôm nay nhưng họ sẽ mua ngày mai.
Xây dựng riêng 1 box cho spamer để họ vào thư giản vui chơi, spam.
Diễn đàn nhiều đề tài thì hay hơn và dể hấp dẫn người tham gia.
Nếu chỉ tập trung vào chuyên môn thì sẽ rất giới hạn số lượng người tham gia ( nếu nói hoài 1 vấn đề thì cũng mau chán).
Thân đây chỉ là ý kiến cá nhân. Góp ý cho diễn đàn lớn mạnh hơn

cawboy

Theo tôi thì quy định sao gọi là spam.
Chứ đừng làm theo cảm tính. VD mình là MOD mà tự mình cho đó làm spam thì xóa bài viết hay ý kiến của họ, họ sẽ ghét không tham gia lâu dài nữa.
Tôi xin đưa ra 1 vài ví dụ mà tôi gọi là spam
1. Thakssssssssssssssssssssssss
2. Ahhhhhhhhhhhhhhhhh
3. xyz ......................
4. Cám ơn, Cám ơn, Cám ơn
5. Thank.
6. Nói lạc chủ đề thảo luận.
7. Gây sự với thành viên khác, chỉ trích người khác trong bài viết không phải nội dung trao đổi của chủ topic.

Một ý kiến nữa là nếu chủ topic thấy bài viết mình coi nó quan trọng thì chú thích vào cuối bài viết "Cấm spam hay cấm nói linh tinh" tránh cho tình trạng spam

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

Em thấy nhiều bác SD nick mới toe, nhiều khi chỉ viết 1, 2 bài cũng vào đóng góp ý kiến
Tất nhiên ý kiến có cái đúng có cái sai, nhưng các bác mới vào diễn đàn đc vài bữa, làm sao hiểu hết đc các nội dung của 4r mà đóng góp?
Như trên có bác gì kêu đau lòng khi bác HDCP nhấn nút tks em đấy, thấy cũng kì quá. Ng ta thích ý kiến của em thì ng ta cảm ơn, đấy là lẽ tự nhiên mà thôi, mắc mớ chi bác phải buồn lòng
Mong cho đến hết hạn bình chọn để xem kết quả thế nào

mds_mds

Well-Known Member

Em thấy nhiều bác SD nick mới toe, nhiều khi chỉ viết 1, 2 bài cũng vào đóng góp ý kiến
Tất nhiên ý kiến có cái đúng có cái sai, nhưng các bác mới vào diễn đàn đc vài bữa, làm sao hiểu hết đc các nội dung của 4r mà đóng góp?
Như trên có bác gì kêu đau lòng khi bác HDCP nhấn nút tks em đấy, thấy cũng kì quá. Ng ta thích ý kiến của em thì ng ta cảm ơn, đấy là lẽ tự nhiên mà thôi, mắc mớ chi bác phải buồn lòng
Mong cho đến hết hạn bình chọn để xem kết quả thế nào

Nick thì SD nhưng người sử dụng nick chắc cũng lão làng rồi. :))
Người ta clone nick để vào vote ấy mà. Có gì đâu mà lạ hả bác.
Chẳng ai reg nick chỉ để vào đây đóng góp ý kiến đâu. :D

training

Well-Known Member

Nick thì SD nhưng người sử dụng nick chắc cũng lão làng rồi. :))
Người ta clone nick để vào vote ấy mà. Có gì đâu mà lạ hả bác.
Chẳng ai reg nick chỉ để vào đây đóng góp ý kiến đâu. :D
Em hiểu quá chứ sao ko hả bác?
Mạng cũng là 1 xã hội ảo, nếu muốn làm điều gì để ng khác ko biết thì đó là cách tốt nhất :))
Em rất khoái bác Sơn ông già và bác Mr Milan vì sự vào tù ra tội liên tục của các bác ấy :)) :))

cawboy

Trước tiên nói các mod mình spam 1 bài viết này . Sorry
Anh viết nội dung trên, có vẽ coi thường những người là cấp SD quá.

training

Well-Known Member

Trước tiên nói các mod mình spam 1 bài viết này . Sorry
Anh viết nội dung trên, có vẽ coi thường những người là cấp SD quá.

bác đừng hiểu nhầm ý em, ai vào 4r chả từ newbie mà đi lên hả bác.
bức xúc chính là các nick quen kê kích chọc ngoáy nhưng ko dám để nick chính mà reg nick mới vào nói thôi
Em hiểu quá chứ sao ko hả bác?
Mạng cũng là 1 xã hội ảo, nếu muốn làm điều gì để ng khác ko biết thì đó là cách tốt nhất :))

tienlequoc

Well-Known Member

Cái này dễ quá:
Mỗi topic địa phương chỉ có 1 topic spam và có tên thống nhất. ví dụ: "Khu vực spam của anh em hdhanoi". Các topic khác spam thì các anh quản lý box địa phương xử (Nếu ko phân công cho các anh ấy xử thì anh ấy có trách nhiệm báo mod xử). Ai vi phạm liên tục thì xử lý(cảnh cáo, ban, xóa nick...).. Nếu nói là các bài viết spam làm nặng diễn đàn thì cứ bài viết nào tồn tại trên 1 tháng thì xóa đi (Vì chắc đã hết ý nghĩa).

P/S: phần chữ đỏ có thể thay đổi.
Một số ngoại lệ: Có 1 số topic ko liên quan gì tới HD hết, nhưng đáng tồn tại. Ví dụ: http://www.hdvietnam.com/diendan/93-nha-trang/193706-chia-buon-hoa-hoan-nha-bac-thao-lam.html

Chỉnh sửa lần cuối:

bienxanhppt

Theo tôi, đôi lúc ý kiến spam cũng không hẳn là tồi. Nhưng nên spam đúng chỗ quy định thì hay hơn, để tránh lấn át ý kiến chủ quan khác trong chuyên mục riêng. Các Spamer nên trích các ý chủ quan của người khác trong chuyên mục chính, sau đó chuyển qua khu dành riêng cho spam thì hay hơn. Như vậy các bác tha hồ mà chém gió bẻ măng + không làm lạc đề ở các chuyên mục chính. 8-}. nhiều lúc, tôi lục tìm lại vài hướng dẫn chia sẻ kinh nghiệm trong 1 topic mà hoa hết cả mắt vì quá nhiều Spam không đúng chỗ như vậy.

Thanks !

Chỉnh sửa lần cuối:

chotuotxich

Theo tớ ! nếu admin có thể dùng câu lệnh chức năng nào đó không chế trên web ! vì dụ mỗi 1 account chỉ đc phép đăng 3 bài trong 1 ngày ! đảm bảo sẽ không có hiện tượng spam, tất cả những câu từ đều sẽ chau chuốt, tất cả các bài đăng đều phải tính toán . Nếu không sẽ hết lượt đăng.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên