Ra Mắt Ứng Dụng HDViet Trên Các Thiết Bị Android box

baothoa

Member
Ðề: Ra Mắt Ứng Dụng HDViet Trên Các Thiết Bị Android box

Bác chủ cho hỏi: Sao app HDviet chọn giao diện dùng chuột thì toàn báo "không có cơ sở dữ liệu" là sao, trong khi dùng giao diện điều khiển thì vẫn xem ngon (cùng 1 phim nha). Hôm qua HDviet giật và Lag kinh khủng, hầu như phim nào cũng bị, chán luôn, mặc dù có tài khoản VIP. Kiểu này thì hết hạn VIP cũng chào luôn quá. Lại còn kiểu đưa list phim lên nhưng bấm vào thì: tài nguyên không tồn tại .... Vãi.
Tôi cũng bị như vậy, cái vụ giao diện chuột báo "không có tài nguyên", sao bác chủ không có ý kiến gì nhỉ?

vuthecong78

Well-Known Member

Các kênh SD không full màn hình trên ZTV A.

quangtayho

Bác chủ cho hỏi 1 chút. Mình tham gia kích hoạt tài khoản DHViet trên Android Box và được nhân viên của HDViet gọi điện báo là trúng giải nhì được thưởng 190 ngày VIP code. Mình đã cung cấp thông tin cá nhân (tên, tuổi, số CMND ...) à được báo là sẽ có người chuyển phần thưởng đến tận nhà (mình ở Hà Nội),nhưng gần 2 tuần nay chả thấy động tĩnh gì. Không biết tình hình thế nào ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Ra Mắt Ứng Dụng HDViet Trên Các Thiết Bị Android box

Bác chủ cho hỏi 1 chút. Mình tham gia kích hoạt tài khoản DHViet trên Android Box và được nhân viên của HDViet gọi điện báo là trúng giải nhì được thưởng 190 ngày VIP code. Mình đã cung cấp thông tin cá nhân (tên, tuổi, số CMND ...) à được báo là sẽ có người chuyển phần thưởng đến tận nhà (mình ở Hà Nội),nhưng gần 2 tuần nay chả thấy động tĩnh gì. Không biết tình hình thế nào ?
Chúc mừng bác may mắn, Tết này chắc không được rùi, chờ Tết Công Gô xem sao??!!=))

Daithanhthai

Active Member

Chạy trên X5 Mini lỗi tùm lum, thậm chí trên máy
Xem Spartacus phụ đề ko ăn nhập
Chọn tập phim click vào thì ko kịp chọn gì đã bị dính
Phần search thì ko có tác dụng

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Ra Mắt Ứng Dụng HDViet Trên Các Thiết Bị Android box

Chúc mừng bác may mắn, Tết này chắc không được rùi, chờ Tết Công Gô xem sao??!!=))

Thực ra mình cũng chả quan trọng vì HDViet của mình đang có Acc VIP 6 tháng rồi (đến hết 22/6/2014 cơ). Nhưng cứ để xem HDViet thế nào thôi.

meocon

Well-Known Member

Gần đây ko biết sao , chứ lúc trước cả em và khách hàng tìm số điện thoại của hdviet support để hỏi sao cào thẻ điện thoại rùi mà ko active , mò quá trời mà ko ra số điện thoại trên web , có mỗi hỗ trợ online .

Mà khách thì ko có thời gian , hdviet thì chưa chắc online 24/24 .

Giờ có người chủ động ..... hên xui

dracula_bg

Active Member

em thấy thằng HDviet cũng làm ăn kiểu chộp giật thế nào ấy
bên trang web của hdviet có làm show game bốc thăm may mắn gì đấy. tham gia mà đến ngày công bố giải chẳng thấy công bố gì cả, hỏi thì chỉ thấy im thít như là không trông thấy. vãi cả hdviet

vanninhthuan119

Well-Known Member

Gần đây ko biết sao , chứ lúc trước cả em và khách hàng tìm số điện thoại của hdviet support để hỏi sao cào thẻ điện thoại rùi mà ko active , mò quá trời mà ko ra số điện thoại trên web , có mỗi hỗ trợ online .

Mà khách thì ko có thời gian , hdviet thì chưa chắc online 24/24 .

Giờ có người chủ động ..... hên xui

Mấy bác HDViet đâu rồi? vào trả lời, giải đáp thắc mắc cho ae đi, làm ăn chân chính, uy tín hỗ trợ tốt cho khách hàng thì càng có lợi cho các bác, còn ngược lại thì mấy bác cũng biết khi khách hàng quay lưng thì khó trở lại!O:)

quangtayho

em thấy thằng HDviet cũng làm ăn kiểu chộp giật thế nào ấy
bên trang web của hdviet có làm show game bốc thăm may mắn gì đấy. tham gia mà đến ngày công bố giải chẳng thấy công bố gì cả, hỏi thì chỉ thấy im thít như là không trông thấy. vãi cả hdviet

Cái này thì không phải vậy đâu bác. EM xác nhận là đã nhận được Email của HDViet thông báo em trúng thưởng VIP code 190 ngày và hướng dẫn thủ tục nhận giải rồi.

Nội dung thư đây ạ (thông cảm vì em ko chụp màn hình PC
Son Ngo Hong <[email protected]>
08 thg 1 (6 ngày trước)

tới tôi

Hi Anh,

Xin chúc mừng anh đã trúng giải nhì sự kiện Thỏa sức xem phim rinh box về nhà, phần thưởng của anh là 1 VIP Code 190 ngày. Thủ tục nhận giải như sau :

- Anh gửi cho em 1 tấm hình chụp thẳng, cười vui để em đăng có thể công bố hình ảnh và đăng tải trên website
- Chụp 1 tấm hình CMND đã đăng ký tham gia chương trình

Anh giúp em hoàn thành những thủ tục trên nhé. VIP Code sẽ được chuyển ngay sau khi anh hoàn tất các thủ tục trên

Thanks
Ngo Hong Son (Mr.)

Marketing Executive
HDViet JSC
14 Floor, Vincom Center 72 Le Thanh Ton, St. Ben Nghe Ward, Dist. 1, Ho Chi Minh City, Viet Nam.
T: (+84 8) 3514 0678 M: (+84) 977 06 37 08
F: (+84 8) 3840 7305 E: [email protected]
Skype/Yahoo: mr.smile1024
W: http://www.hdviet.com

Đôrêmi

Moderator

Hic, acc Vip 190 ngày thôi mà thủ tục nhận rườm rà vậy sao?

quangtayho

Mình đã nhận được VIP code 190 ngày. Đã nạp và báo thời hạn sử dụng đến 8/2014. Nhưng mình đã hỏi nhưng chưa tháy HDViet trả lời là: Khi mình Up ROM cho thiết bị thì VIP code còn giá trị không ? Tại sao trong giao diện dùng chuột khi bấm chọn phim vẫn báo là "tài nguyên không tồn tại"

vanninhthuan119

Well-Known Member
HDViet có vấn đề gì không mà mình đang xem cứ tự động thoát ra ngoài nhỉ (xem bên giao diện bàn phím)?~X(

quangtayho

Ðề: Re: Ra Mắt Ứng Dụng HDViet Trên Các Thiết Bị Android box

HDViet có vấn đề gì không mà mình đang xem cứ tự động thoát ra ngoài nhỉ (xem bên giao diện bàn phím)?~X(

Bác giống em rùi. Em dùng X5, xem phim lâu lâu lại bị văng ra, vào kiểm tra thì thấy Rm chỉ còn tầm vài chục MB. Trong khi chỉ có HDViet chạy thôi đấy. Có khả năng HDVietbij tình trạng ăn ram. HayhayTV không bị như vậy. Mong các bác HDViet sớm giải đáp cho mọi người và khắc phục tình trạng trên.

meocon

Well-Known Member

hdviet có cái mình ko thích , phụ đề quá nhỏ , ngồi gần tv mới thấy , ngồio xa chút là thui .
Ba mẹ lớn tuổi coi chả thấy gì .

vanninhthuan119

Well-Known Member

hdviet có cái mình ko thích , phụ đề quá nhỏ , ngồi gần tv mới thấy , ngồio xa chút là thui .
Bạn cài bản gì? app cho android box TV mình tinh chỉnh to được mà?

thinh2010

trong phần setting có chỉnh cỡ chữ phụ đề đó bạn :)

thinh2010

Các bạn cho mình hỏi, mình dùng x5, mua acc vip xem 720 nhưng vào xem k thấy đúng chất lượng 720, ngày trước thấy có cái setting tắt HD, h vào lại k thấy cái option đó nữa. h người nông dân phải làm j? :D

congchi

Member

Giờ thấy chuyển sang mua accvip fshare xem phim online là ngon nhất. Thích thì dùng XBMC, không thì MVplayer. Vào vaphim.com update phim liên tục.
Đường truyền ngon chấp hết phim 8~10GB.

Bên trên