Race To Witch Mountain (2009) | Cuộc Đua Đến Núi Phù Thủy | Khởi Chiếu 03/04/2009

poly

Banned

Tên phim : Race To Witch Mountain

Đạo diễn : Andy Fick

Ngày phát hành : 13/03/2009 ( USA)

Thể loại : Adventure | Comedy | Sci-Fi | Thriller

Xếp loại : Not rated yet

Hãng sản xuất : Walt Disney Pictures

Website : http://disney.go.com/disneypictures/...witchmountain/

Các diễn viên chính :
Dwayne Johnson.............Jack Bruno
AnnaSophia Robb............Sara
Alexander Ludwig............Seth
Carla Gugino ....................Dr. Alex Friedman

Nội Dung :
Phim là một sự phiêu lưu cảm động về Jack Bruno, người điều khiển taxi (Dwayne Johnson), vô tình bị cuốn vào cuộc chạy trốn của những thiếu niên Sara(AnnaSophia Robb) và Seth(Alexander Ludwig) . Jack nhanh chóng nhận 2 đứa trẻ với những sức mạnh không thể giải thích bằng khoa học . Jack phải bảo vệ chúng tránh khỏi những kẻ thù

Theo DAN

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned
Ðề: Race To Witch Mountain (2009) | Cuộc Đua Đến Núi Phù Thủy | Khởi Chiếu 03/04/2009

Điều đầu tiên poly nhắc các bạn muốn xem phim này là đây không phaỉ phim action chaý nổ tưng bừng đâu nhé .Đừng để cái trailer nó đánh lưà ,haỹ để ý là phim của Disney ,thế nên đây là phim của gia đình ,để dắt trẻ con đi xem , nên có thể nói đây là phim dành cho trẻ em .

Theo TCBC thì phim này là phim làm lại từ một cuốn tiểu thuyết thời nào đó mà poly cũng chả nhớ , đã dược lên phim mấy lần ,lần này cũng được cải biên và thêm thắt cho phù hợp thời điểm . Và phim này dành cho trẻ em , nên các bác đi coi phim cũng đừng nên chú ý và bắt lỗi chi mệt vì sạn tùm lum .

Nhưng cái quan trọng là nó bổ sung chút ít kiến thức về UFO cho trẻ em ,và những giay phút thư giản thoaỉ mái dành cho cả gia đình ,thế là ổn .

Đó là những yếu tố chính của phim này mà poly cảm thấy nên đề cập trước cho các bạn trước khi xem phim , ko phaỉ action ,mà là phiêu luu vui vẻ . Câu chuyện đơn giản ko quá khó hiểu ,hình ảnh đẹp , diễn viên tưoi tắn bắt mắt , thoaị đơn giản , ko bạo lực .

Các bạn có em nhỏ , hay em của gf ( bf dắt nó đi để lấy điểm ) hoặc gia đình có bé ,nên đi xem phim này . Đừng có dắt nó đi coi Watchmen xong về hỏi sao phim truyện tranh mà sex và bạo lực vậy hen .

Rồi hết phần PR cho phim ,phần này là cảm xúc của poly khi xem phim
Về em dv Carla Gugino ,vậy là liên tục trong 3 phim ra mắt khán giả VN gần đây đều có em naỳ xuất hiện , với 3 thể loaị khác nhau và hình ảnh hoàn toàn traí ngược

# Race to Witch Mountain (2009) .... Dr. Alex Friedman
# Watchmen (2009) .... Sally Jupiter / Silk Spectre
# The Unborn (2009) .... Janet Beldon

Một hình ảnh kinh dị ,một hình ảnh sexy và một tiến sĩ hơi ngây ngô hehehe

em naỳ cũng có đóng trong Sin city ,1 vai khá sex

Vậy thôi , phần lan man chỉ là gái hé hé phim này ko dành cho người lớn mà ,chả biết viết gì nữa .

Bonus :
cấm trẻ em

Chỉnh sửa lần cuối:

Dai Minh Kim

Ðề: Race To Witch Mountain (2009) | Cuộc Đua Đến Núi Phù Thủy | Khởi Chiếu 03/04/2009

Trời, sao lần này review ngắn thế, coi bộ POLY coi phim này cảm xúc ít quá nhỉ ( chắc POLY cũng cảm nhận được cái ít của mình nên bonus cho anh em vài pic hot )

poly

Banned

Trời, sao lần này review ngắn thế, coi bộ POLY coi phim này cảm xúc ít quá nhỉ ( chắc POLY cũng cảm nhận được cái ít của mình nên bonus cho anh em vài pic hot )

dạ chính xác luôn đó bác
phim này coi xong e ko có cảm xúc gì để viết cả

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên