Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
ES9018K2M khi nào nhận được đưa cho bác check luôn xem nó có giống tình trạng như bác ko . Thấy bác nói nó ko bằng ES9023 là hết mê rồi .

minhhieu2806

vừa ship cái pi3 trên amazon về mà ko chạy được,gim nguồn lên thấy mỗi cái đèn đỏ,chẵn lẻ mua trúng cái hư hay sao ta?

smallgent

Well-Known Member
ES9018K2M khi nào nhận được đưa cho bác check luôn xem nó có giống tình trạng như bác ko . Thấy bác nói nó ko bằng ES9023 là hết mê rồi .
Anh có C2 mà thì thử thôi, cũng có khi cái board của em nó bị sao :) ... chưa có giờ để vọc thêm. E có thử đổi dtoverlay khác mà cũng ko xong. Nếu ko được claim đòi bên bán cái khác :cool:

do_long_khach

Well-Known Member
Nghe một số cao nhân ẩn dật nói muốn dùng đường i2s của pi cho dac mà đạt chất âm tốt thì hơi bị khó, cần cả thêm tinh chỉnh, bổ sung về mặt phần mềm nữa.

nguyenthuong80

Em muốn hỏi là có chế được mấy cái nút chỉnh volume, play, pause, back, next cho Pi chạy rune không ạ? Nếu có các bác hướng dẫn cho e với. Cảm ơn các bác

linh0983

Well-Known Member
Hôm nay cài Moode nghe nhạc 16/41 thì ngọt ngào nhưng nghe 24/192 thì bị vấp lý do nó bị gì vậy các bác . Moode ver 2.7 Pi3 truy cập source nhạc từ NAS qua Wifi bác a .

Chỉnh sửa lần cuối:

geekstore

Member
Mình vừa có một phát hiện về mức tiêu thụ điện của RP2
Runeaudio: 2.1W
Runeaudio + USB XMos: 3-3.2W
Runeaudio (Shutdown): 1W (lúc này USB ko còn cấp nguồn nữa, nhưng một phần của RP vẫn chạy)

Vây nên mình nghĩ bạn nào định làm LPS thì không cần dùng biến thế CS cao quá làm gì, và nếu có loại 2 nguồn 0-6,0-6V thì tách ra, lọc cho USB riêng cũng tốt

dungsin_lqd

Well-Known Member
Wifi trên pi3 chuối lắm bác linh0893. Nếu bác nào sài nguồn dỏm và lấy nhạc qua wifi thì giật là điều không thể tranh khỏi.

nxv

7. Khả năng giải mã cao nhất của các board dac AK4495Seq ?
DSD512. Nhưng hiện các board diy chỉ giải mã cao nhất là 24/192. Để có thể giải mã lên nữa đến DSD512 cần diy phần đầu vào bằng các board daughter. Vui lòng tham khảo thêm với bạn @linh0983 vì đang xài 1 board AK4495Seq.
Bác @linh0983 ơi cho em hỏi về board DAC AK4495SEq bác đã dùng là loại nào vậy? âm thanh 32bit/384kHz có giải mã đc ko bác? em định mua em này về lắp liệu có ok ko bac :http://www.ebay.com/itm/AK4495S-AK4...568590?hash=item2a6aed628e:g:L20AAOSwbYZXdidt
Rất mong bác quan tâm và cho em xin it kinh nghiệm

linh0983

Well-Known Member
Hôm vừa rồi cài Moode cho Pi3 nghe âm thanh vấp liên tục với file nhạc 24/192 qua Wifi + Cáp mạng RJ45 . Sau đó thử tới thử lui mới phát hiện ra cộng cáp mạng nối từ router đến Pi3 có vấn đề . Thay cộng cáp khác chạy ngon luôn các bác . Sau khi dùng Moode mình thấy thích hơn Rune hi hi .
Ứng dụng remote cho Moode trên DT tên gì vậy bác .

do_long_khach

Well-Known Member
bác dùng browser cho lành. Còn ko thì Mupeace, chương trình chạy tốt với mấy thể loại Rune, Moode....., chức năng search rất mạnh.

trangchodom

Well-Known Member
cho mình hỏi ngu 1 tí. Rp dùng hát karaoke được không? nếu được thì phải làm các bước nào? Thanks cả nhà trước.

zeze

Well-Known Member
Cả tuần nay bận quá, không lên đây được.
@linh0983: bác nhận được board ES9018K2M chưa?
@smallgent: sợi dây Dupont của em (7 sắc cầu vồng) chắc tốt hơn của thằng hãng nó cho phải không? Cho anh hỏi cách đấu sợi dây Dupont tới chân nào của Pi3 vậy? (anh xài nguồn rời cấp cho ES9018K2M).

Bên trên