Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tuanqc78

Well-Known Member
Mình đã add lên đây thì các bác còn nghĩ ngợi gì nữa a .
Link này download nhanh hơn bác .
ftp://116.102.106.10:21
Em truy cập bằng My Network Places trên PC nó nhận Nas như ổ cứng share trong LAN. Ở công ty copy từ NAS của bác qua NAS của em vẫn max đường truyền.

Hientt28

Active Member
Case em giống case này có nắp đậy nhôm luôn
Bác Dungsin cho em hỏi em xài pi với Dac này
https://world.taobao.com/item/536516381207.htm?spm=a312a.7700714.0.0.axhjpD#detail
Case bác tính bán xài dc không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

neeon

Chào các bác,

Với mong muốn tự build cho mình một music server bằng Raspberry PI này nên mình đã lội hơn 200 page của thread này.
Hiện tại có 1 số thắc mắc, mong các bác có kinh nghiệm giải đáp giúp với.
1. Mình đã có Pi 3, DAC+, nguồn R-Core + board chỉnh lưu. Khi Pi đã cắm DAC+ thì không còn chân GPIO nào nữa nên chỉ có thể cấp nguồn cho PI qua USB đúng không và mình sẽ phải cắt một đoạn dây micro USB để nối giữa nguồn --> PI?
2. Các bác có biết chỗ nào có thể chế được case nhôm chứa board PI, DAC+, nguồn + board chỉnh lưu không ạ và giá khoảng bao nhiêu vậy?

Cám ơn các bác đã đọc tin

mtminh

Well-Known Member
Mình đang nghe nhạc bình thường chưa có vấp bác ơi . Khi nào bị vấp mình xem bao nhiêu kết nối thì bị như vậy a .
Link này ko bị quá tải nè bác .
ftp://116.102.106.10:21
Bây giờ mình vào NAS bằng moOde được rồi bạn. Mặc định MoOde, guest gõ thêm username và password, không bỏ trống được. Sour name = Muốn đặt là gì cũng đươc.
Muốn sửa tại client thì ssh sửa 2 dòng dưới
# nano /etc/samba/smb.conf
[global]
security = USER
guest account = root
Chúc bạn vui với MoOde

thebluewindows

Well-Known Member
E cũng add trên MoOde ok. Chỉ có điều phải nhập IP address chứ nhập domain thì không thành công.
Nhưng như vậy thì phải thường xuyên edit, rồi update MPD DB...

mtminh

Well-Known Member
E cũng add trên MoOde ok. Chỉ có điều phải nhập IP address chứ nhập domain thì không thành công.
Nhưng như vậy thì phải thường xuyên edit, rồi update MPD DB...
Phải có IP tĩnh, hoặc đăng kí dich vụ DDNS như duckdns ( theo hướng dẫn của bạn @tuanqc78), dyndns, no-ip... được cấp tên miền tại dịch vụ đó mới sử dụng đươc. Thay đổi IP mỗi ngày của bạn @linh0983, mình chỉ edit lại IP Address (không remove) thì update rất nhanh.

rua bo

Well-Known Member
Em add nas của bác linh cho 1 pi chạy Rune và 1 pi chạy Moode chạy tốt. Nhung tối qua, lâu lâu, Moode chạy bị vấp (chắc vào giờ cao điểm bị "kẹt xe" chăng).

tuanqc78

Well-Known Member
Phải có IP tĩnh, hoặc đăng kí dich vụ DDNS như duckdns ( theo hướng dẫn của bạn @tuanqc78), dyndns, no-ip... được cấp tên miền tại dịch vụ đó mới sử dụng đươc. Thay đổi IP mỗi ngày của bạn @linh0983, mình chỉ edit lại IP Address (không remove) thì update rất nhanh.
Để có tên miền miễn phí và luôn luôn cập nhật ip cho tiên miền duckdns, đơn giản nhất là các bác kiếm còn tplink 740 cài firmware, rồi cài soft lấy ip gắn cho tên miền.

linh0983

Well-Known Member
Để có tên miền miễn phí và luôn luôn cập nhật ip cho tiên miền duckdns, đơn giản nhất là các bác kiếm còn tplink 740 cài firmware, rồi cài soft lấy ip gắn cho tên miền.
Chi tiết như thế nào vậy bác , cài frimware như thế nào vậy a .

Bên trên