Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tuan_ok

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi Pizero nếu không dùng wifi usb thì nối mạng cách nào ? Làm thế nào để dùng Lan với Pi zero ?

hay

Nếu dùng lan bác làm con card adapter này, có điều tốc đô rất kém à,theo em làm e Pi Zero W trên nó có onboard wifi luôn, khỏi bân khuân làm gì ! hehe
  • 10Mbps Ethernet connection
  • Two blinky LEDs for connection status
  • HAT-standard-compliant EEPROM makes setup automatic, works straight away with Raspbian!
  • Uses the Pi Zero's GPIO pins, your USB connector is still free for something else!

Chỉnh sửa lần cuối:

LAM4D98

Active Member
Các bác cho em hỏi em muốn xài Pi standalone ( độc lập) - tức là chỉ cần mua cặp loa nhỏ nhỏ thôi, không cần amply thì cần mua thêm gì ạ? Em có Pi 2 rồi. Em cảm ơn các bác.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi em muốn xài Pi standalone ( độc lập) - tức là chỉ cần mua cặp loa nhỏ nhỏ thôi, không cần amply thì cần mua thêm gì ạ? Em có Pi 2 rồi. Em cảm ơn các bác.
Không ampli sao nghe. Hay nghe bằng tai nghe ghim thẳng vào cổng 3.5 trên pi2

jancoler

Active Member
b
bạn mua cái supstronic x400 .minh đã dùng cái này rồi. rất ok

jancoler

Active Member
Anh ơi em đâu biết chọn cái nào cho Pi 2 và ghép nối làm sao. Anh nói cụ thể cho em với. Em tính mua đôi bookshelf nhỏ nhỏ của dàn mini để xài chung.
bạn nguyên
cứu lại đi .supstronic x400 đáp ứng nhu cầu của bạn rồi đó. và nó cũng là một DAC chuẩn rồi đó .

LAM4D98

Active Member
bạn nguyên
cứu lại đi .supstronic x400 đáp ứng nhu cầu của bạn rồi đó. và nó cũng là một DAC chuẩn rồi đó .
Dùng Runeaudio có điều khiển được âm lượng trên điện thoại không bác ơi. So với Boss Dac thì sao ạ? Bác xài rồi cho em chút nhận xét đánh giá. Cảm ơn bác nhiều.

linh0983

Well-Known Member

trung224

Well-Known Member
Các cụ cho em hỏi chút:
1. Mức độ tín hiệu khoảng bao nhiêu thì nghe nhạc không bị vấp? em dùng wifi mà nghi chỉ được 1 tẹo là nó tịt sao đó một lúc lại chơi lại. (như kiểu bị lag mạng). Hiện tại tín hiệu nhà em khoảng 75-80%.
2. Trong các Foldel để chưa nhạc trên Nas (dùng PI) thì mấy cái ảnh của Album phải đặt tên thế nào để có thể hiện hình ảnh trên phần mềm Linn Kazoo vậy?
3. Cụ nào chỉ giúp em Hướng dẫn sử dụng phần mềm nào để copy, paste...các thư mục nhạc trên NAS Pi với. Cái món này khoai quá
Cảm ơn các cụ
Em xin phép trả lời câu hỏi của bác,
2. Nếu bác dùng Minimserver trên NAS Pi để quản lý nhạc thì chỉ cần đổi tên ảnh của album thành "folder" hoặc "cover" (với định dạng file ảnh là jpg) là nó sẽ hiện bìa album lên trên Linn Kazoo. Quy tắc của Minimserver là sẽ chỉ hiện một ảnh theo thứ tự ưu tiên tên file "folder" > ""cover"

3. Để thêm nhạc mới vào NAS Pi, bác dùng phần mềm này (chính là phần mềm mà bác đã dùng để copy file cài đặt của Minimserver lên Pi đó)
https://winscp.net/eng/download.php

Ở default, ô bên phải sẽ hiển thị đường link đến home/pi. Bác nhấp con trỏ chuột vào chỗ ".." phía trên folder "minimserver" trong hình,

Nhấp 2 lần bác sẽ đến thư mục root

Nếu bác làm theo đúng dòng code em hướng dẫn ở post bên dự án transport Pi thì nhạc của bác sẽ ở folder /media. Sau đó vào folder /media/Music1 là folder chứa nhạc của bác, gắp file của bác vào đấy thì nó sẽ copy thư mục ở trên máy tính của bác vào ổ cứng được mount trên thư mục Music1

Khi nó hiện ra thông báo như sau thì bác cứ nhân skip all là xong. Bước cuối cùng là rescan Minimserver bằng công cụ miniwatch đã cài đặt trên PC

Lưu ý: tốc độ upload không được nhanh cho lắm, với mạng dây chỉ được 11Mb/s thôi nên chỉ dùng nếu bác copy nhạc số lượng vừa phải tầm vài GB. Nếu bác định copy vài trăm GB thì nên rút ổ cứng ra, copy bằng USB cho nhanh, sau đó cắm lại

Đính kèm

413 KB · Xem: 0
Bên trên