Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Cục này đang đấu giá còn 3 ngày đây a . :p
https://www.ebay.com/itm/382421849858?_trksid=p2471758.m4704

http://www.3kshop.vn/jbl-flip-4
Sáng nay mình có mở con JBL này ra nó ko sạc . Board mạch và lk tốt sắc xảo . Nghe qua Spotify vui a xập xình phết . :oops::eek:

linh0983

Well-Known Member
Sáng nay mình có mở con JBL này ra nó ko sạc . Board mạch và lk tốt sắc xảo . Nghe qua Spotify vui a xập xình phết . :oops::eek:
Mấy loa Bluetooth hư pin kiếm pin ko có . Các bác kiếm cục pin này ghép lại thay vào dùng tốt a . Chú boss dac cấp nguồn bằng pin này nghe khác cục IF đó bác .

tml3nr

Moderator
Bác @tml3nr sao mà bài nào album này nghe được 2 phút 30 giây là nó im ru a . :rolleyes:
Album này thu tốt a . :eek::(

Có một số bài Spotify bị lỗi. Mình play trên web hay trên app đều lỗi như nhau. Khoảng sau 2p30 không có tiếng mặc dù time vẫn nhảy bình thường.

Sau khi dùng thử Spotify Premium. Em tò mò mua acc vip của zing mp3 và nhaccuatui luôn. Ngộ ra vài cái hay hay.

Thật sự trước giờ em không đánh giá cao mấy dịch vụ online trong nước. Nhưng sau đợt này em có suy nghĩ khác.

Một dịch vụ lớn hàng đầu như Spotify vẫn còn nhiều cái không hoàn hảo. Cho nên mình cũng không yêu cầu cao các dịch vụ trong nước được. Nhờ vậy thấy lòng thoải mái :D

Em đang mò mẫm Spotify Connect cho Rune. Còn mờ mịt lắm nhưng cũng le lói vài tia hy vọng :rolleyes:

oldfriend

Moderator
Có một số bài Spotifi bị lỗi. Mình play trên web hay trên app đều lỗi như nhau. Khoảng sau 2p30 không có tiếng mặc dù time vẫn nhảy bình thường.

Sau khi dùng thử Spotify Premium. Em tò mò mua acc vip của zing mp3 và nhaccuatui luôn. Ngộ ra vài cái hay hay.

Thật sự trước giờ em không đánh giá cao mấy dịch vụ online trong nước. Nhưng sau đợt này em có suy nghĩ khác.

Một dịch vụ lớn hàng đầu như Spotify vẫn còn nhiều cái không hoàn hảo. Cho nên mình cũng không yêu cầu cao các dịch vụ trong nước được. Nhờ vậy thấy lòng thoải mái :D

Em đang mò mẫm Spotify Connect cho Rune. Còn mờ mịt lắm nhưng cũng le lói vài tia hy vọng :rolleyes:

thôi về lại Volumio nhận Spotify cho nhanh :D

tml3nr

Moderator
thôi về lại Volumio nhận Spotify cho nhanh :D
Volumio họ làm cái Spotify Connect rất tốt ạ. Nhưng em thích tiếng và MPD của Rune hơn nên ráng loay hoay.

Em test bản volumio-2.389-2018-03-26-pi thì tiếng của Spotify Connect rất tốt, tốt hơn các bản Volumio trước nhiều.

Em thử thêm volumio-2.296-2017-10-18-pi thì thấy xoay trở mượt hơn, nhưng âm thanh thua xa.

Em cũng cố thích nghi, nhưng tagID, quản lý MPD, và âm thanh của nó vẫn làm em muốn quay về Rune.

Sau khi test Volumio một ngày. Quay lại Rune, mở nhạc lên em thấy mừng như... người xa về thành phố :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Mấy loa Bluetooth hư pin kiếm pin ko có . Các bác kiếm cục pin này ghép lại thay vào dùng tốt a . Chú boss dac cấp nguồn bằng pin này nghe khác cục IF đó bác .
Lúc trước em cũng iu khoa học. Chại lên Nhật Tảo mua bộ pin sạc này. Lắp vô Pi2 / Hifiberry Dac+ Pro nghe thì không hay. Tiếng sạch nhưng khô queo à.

thanhminhppc

Active Member
Bác nào muốn Spotify, Tidal, hàng tá dịch vụ online đủ các kiểu thì xem qua mấy cái loa Denon HEOS, kết nối qua wifi điều khiển bằng app, chơi cả DSD, multiroom, âm thanh khá OK. Đã dùng qua HEOS 3 thấy Ok, khỏi DIY, Pi piếc, Rune riếc, tưởng tượng mất công :)

tml3nr

Moderator
Báo cáo với anh @linh0983 và cả nhà là em đã setup được Spotify Connect trên Pi2 / Rune / Boss Dac rồi ạ. Mai em sẽ test kỹ hơn về âm thanh và các hoạt động của nó với các thứ khác o_O

Đính kèm

327.6 KB · Xem: 2,100
    206.2 KB · Xem: 2,376
Chỉnh sửa lần cuối:

celebrity

Active Member
Báo cáo với anh @linh0983 và cả nhà là em đã setup được Spotify Connect trên Pi2 / Rune / Boss Dac rồi ạ. Mai em sẽ test kỹ hơn về âm thanh và các hoạt động của nó với các thứ khác o_O

ipad_spotify_connect-png.287797

rune_spotify_connect-png.287761
bác hướng dẫn e làm đc sẽ mua spotify gói dài hạn dùng luôn, thanks bác trước

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member

ipad_spotify_connect-png.287797

rune_spotify_connect-png.287761
Tuyệt a . Chờ bác test lâu lắm bác show giải pháp cho ae em theo với . Rune thì vẫn là rune a . Một lần nữa chúc mừng bác . Bác show 4rum mình trước nhé ! :rolleyes:

Bên trên