Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
Con số 44.1/32bit khi stream qua UPnP có ý nghĩa gì a ? :oops:

Em đoán mò, có 2 trường hợp ở đây:

- UPnP renderer set default 44.1/32. Hoặc 1 trong 2 giá trị đó là mặc định.

- Ở bước xử lý trước khi xuất sang UPnP renderer. Data đã được render với xác lập 44.1/32. Hoặc 1 trong 2 giá trị đó là mặc định.

Trường hợp thứ 3:

- Cả hai đều đúng :D

tml3nr

Moderator
Nếu mình set volume trong Rune hardware, thay đổi volume trong Rune thì cái nào trong alsamixer thay đổi? Mình sẽ tìm cách gán giá trị đó vô --device --mixer o_O

VD2000

Member
Bác hướng dẫn em cài cái này chút được ko ah. Em làm mãi moode vẫn không nhân con TP Link T4U
Thanks bác

Bác làm 3 bước sau,
1) sudo wget http://www.fars-robotics.net/install-wifi -O /usr/bin/install-wifi
2) sudo chmod +x /usr/bin/install-wifi
3) sudo install-wifi -c rpi-update
sudo rpi-update
sudo install-wifi -u rpi-update
sudo reboot

Sau khi reboot bác có thể check lại
pi@moode:~ $ lsusb -t
/: Bus 01.Port 1: Dev 1, Class=root_hub, Driver=dwc_otg/1p, 480M
|__ Port 1: Dev 2, If 0, Class=Hub, Driver=hub/5p, 480M
|__ Port 1: Dev 3, If 0, Class=Vendor Specific Class, Driver=smsc95xx, 480M
|__ Port 4: Dev 4, If 0, Class=Vendor Specific Class, Driver=rtl8821au, 480M ( đây là TP Link T4U, đèn LED sẻ flash ).
E mới làm lại hôm qua với bản MoOde 4.1 mới của bác Linh, vì đã lâu không đụng dến nó

linh0983

Well-Known Member
Bác @dongochoan nhiệm vụ mình đến đây phần còn lại là bác a . o_O
( máy hấp trục trặc mình xơi bằng tay luôn ko được pro cho lắm nhưng thông mạch tốt a ) . :cool::mad:

bmc264

Active Member
Các bác cho em hỏi chút ạ. Em mới nâng cấp moode lên 4.1 mà windows không nhìn thấy sd card của moode ( trướcem dùng bản 3.8.4 vẫn bình thường) . Có cách nào copy music file từ windóws vào sd card moode 4.1 không ạ?
Thanks các bác!

chipno

Active Member
Vậy hả bác ! Sao họ ko làm nguyên mạch share cho ae luôn ? Hay là ráp từng con như vậy mới thú . ( họ đặt board mạch và lk tốt a ) . :p
mạch anh hàn hình như mua bên diyaudio. còn bên VNAV bán mạch và lk rời. Lúc đầu e có theo , sau đó đổi ý k theo nữa.:)

tml3nr

Moderator
Các bác cho em hỏi chút ạ. Em mới nâng cấp moode lên 4.1 mà windows không nhìn thấy sd card của moode ( trướcem dùng bản 3.8.4 vẫn bình thường) . Có cách nào copy music file từ windóws vào sd card moode 4.1 không ạ?
Thanks các bác!
Dùng WinSCP là khỏe nhất ạ!

bmc264

Active Member
Bác vào seting Moode chọn option mở rộng thẻ nhớ xong cho Pi khởi động lại . Trên PC chọn Network là thấy nó ngay a .
Trên moode 4.1em không thấy phần " expand SD Card storage " như moode 3.8.4 chỉ có phần expand sýtẻm file thôi ạ.
Em đã ẽxpand systerm file vẫn không nhìn thấy

linh0983

Well-Known Member
Trên moode 4.1em không thấy phần " expand SD Card storage " như moode 3.8.4 chỉ có phần expand sýtẻm file thôi ạ.
Em đã ẽxpand systerm file vẫn không nhìn thấy
Có bác ơi nó là chữ khác bác xem kỹ thử xem mình ở ct nên ko check được a . ( expand sýtẻm chắc là đúng rồi a ) .

Bên trên