Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
Em test mconnectHD. Support Tidal và Qobuz luông. Về giao diện có vẻ không bằng bubbleupnp.

https://apk4free.net/mconnect-player-hd-2/

tml3nr

Moderator
Sau mấy ngày vậy vã thì em cũng làm cho mpdroid cũng tự động load được cover art trên rune. Rất đơn giản ạ:

Many thanks to @janui from runeaudio forum:

Mã:
redis-cli hset mpdconf max_output_buffer_size "16384"

Mã:
systemctl restart mpd

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.namelessdev.mpdroid&hl=en

Nếu hình vẫn chưa load. Và mpd.log vẫn còn lỗi:

buffered_socket: error on client 5342: Output buffer is full

Ta tăng max_output_buffer_size lên "32768"

Chỉnh sửa lần cuối:

phuoc0903

Member
Digione 2 đây a . :eek:
https://www.allo.com/sparky/digione-signature.html

DigiOne Signature

Our regular DigiOne has no equal.

In our quest for digital perfection we asked how we can improve the design and give you the ultimate DigiOne.

First, we decided to use more board space (we are using 2 boards), the PCB area increased 220%. First board is the “dirty side” and top board has the “clean side”. With the extra space, we used the best decoupling capacitors (film) on everything that’s important (clocks, buffers, flip flops). Also, with this extra space we added a supercap on the “clean side” so most of the electrons come from this onboard “buffer” (there is so much power onboard that DigiOne Sig can run a few seconds without any power attached to the clean side).

We also decided to use 2 power supplies. The “dirty power” needs 5V /2-3A (RPI power). The “clean side” needs about 60mA and accepts anything from 5V to 29V. You can use anything on it, linear power supply or pure batteries power.

Thirdly, we changed the clocks to the latest from NDK (ultralow jitter SDA) that have lower phase noise than the previous generation.

linh0983

Well-Known Member
Theo mình phỏng đoán ko cần cấp nguồn 5v từ usb của Pi a . Dùng 2 nguồn cấp qua 2 socket từ bo Digione Sig luôn bác nghĩa là :
Nguồn 5v 3A qua soket RPI Powe nuôi Pi và mặt chưa cách ly .
Nguồn 5v - 24v qua socket Clean Power nuôi mặt đã cách ly . ( pin cũng được mạch cách ly ăn điện 60mA a ) .

do_long_khach

Well-Known Member
Theo mình phỏng đoán ko cần cấp nguồn 5v từ usb của Pi a . Dùng 2 nguồn cấp qua 2 socket từ bo Digione Sig luôn bác nghĩa là :
Nguồn 5v 3A qua soket RPI Powe nuôi Pi và mặt chưa cách ly .
Nguồn 5v - 24v qua socket Clean Power nuôi mặt đã cách ly . ( pin cũng được mạch cách ly ăn điện 60mA a ) .
chắc hàn thẳng vào được, ko cần cái đầu usb mini kia đúng ko bác? ủa mà như bác nói nguồn 5V 3A nuôi cả Pi và mặt chưa cách ly thì bao nhiêu công làm nguồn 3x cho Pi bỏ đi mất hay sao? Như tôi định là vẫn giữ 3x cho Pi, 1 đường nguồn riêng qua Lt 1083 nuôi phần chưa cách ly, 1 đường pin 5V câu từ ngoài vào nuôi mặt đã cách ly. Vậy có đúng ko bác?

linh0983

Well-Known Member
Nguồn 3x vẫn bình thường bác lúc đó mình ko cấp qua (bỏ qua) socket RPI Powe . Thực tế là bộ của bác đang dùng : Lấy Digione1 ra lắp Digione2 vào . Cục adaptor rời 5v của bác hàn vào socket Clean Power a .

anhton82

Active Member
Em đang ngâm cứu đây bác. Tạm thời em dùng Pi + Mezzanine, Katana cấp 5V LT3045, Micro Controler dùng Ifi power 5V2.5A hy vọng nó ổn phần độ động. Bác trung242 đang tư vấn nguồn Salas mà chưa có layout, một số bác tư vấn nguồn đối xứng 3042, teddy... em cũng chưa biết chọn cái nào. Giá mà có nguồn để thử thì tốt quá...huhu.

anhton82

Active Member
Nguồn 3x vẫn bình thường bác lúc đó mình ko cấp qua (bỏ qua) socket RPI Powe . Thực tế là bộ của bác đang dùng : Lấy Digione1 ra lắp Digione2 vào . Cục adaptor rời 5v của bác hàn vào socket Clean Power a .
Theo em nghĩ mạch trung gian của nó là mạch Power regulator vừa làm sạch nguồn(???), vừa cách ly với Digione. Tác dụng cách ly thì quá tốt, chứ về độ sạch ko lại với nguồn 3x đc. Hơn về linh kiện, tụ phim, Clock, nguồn linear cấp cho DigiOne chứ em nghĩ nếu cấp nguồn đơn giản như Allo khuyến cáo sẽ không hơn nhiều so với Pi 3x + DigiOne nguồn rời các bác đang dùng đc. Một thanh niên không có DigiOne nào cho hay.

trung224

Well-Known Member
Đúng như bác @linh0983 nói đấy ạ, vụ cấp nguồn cho con DigiOne 2 này cũng chẳng khác gì DigiOne cũ, cái khác duy nhất là mình không phải tháo mối hàn cục DC-DC Mournsun ra thôi. Thực tế thì con DigiOne 2 về kết cấu chả khác gì DigiOne 1, chỉ cải tiến phần power decoupling cho một số vị trí quan trọng và thay clock thành dòng clock mới tốt hơn chút thôi

do_long_khach

Well-Known Member
Đúng như bác @linh0983 nói đấy ạ, vụ cấp nguồn cho con DigiOne 2 này cũng chẳng khác gì DigiOne cũ, cái khác duy nhất là mình không phải tháo mối hàn cục DC-DC Mournsun ra thôi. Thực tế thì con DigiOne 2 về kết cấu chả khác gì DigiOne 1, chỉ cải tiến phần power decoupling cho một số vị trí quan trọng và thay clock thành dòng clock mới tốt hơn chút thôi
Vậy mà giá nó đôn lên đến khiếp......

do_long_khach

Well-Known Member
Hờ hờ chưa thấy mua chung con Signature này nhỉ? Vừa hỏi chỗ thuê ship thấy báo khoảng 6 triệu 6....

Bên trên