Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

zeze

Well-Known Member
Trong mục Youtube list của bác, đa số các album play tốt, nhưng cũng có album báo lỗi như hình.

do_long_khach

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
View attachment 352350 Bác nào chi em mount rune cái. Ở moode em mount ngon lành,sang rune mount toàn báo lỗi :eek:
Anh thử lần lượt các tham số sau:

vers=1.0,sec=ntlm,cache=none,noserverino,ro
vers=2.0,sec=ntlm,cache=none,noserverino,ro
vers=2.1,sec=ntlm,cache=none,noserverino,ro
vers=3.0,sec=ntlm,cache=none,noserverino,ro
vers=3.02,sec=ntlm,cache=none,noserverino,ro
vers=3.1.1,sec=ntlm,cache=none,noserverino,ro

Cố gắng sao cho share path không có khoảnh trắng ạ. Rất khó chịu với nhiều OS.

linh0983

Well-Known Member
Nều dùng 2 Pi dú khác OS mà mount Nas dùng chung tên (source name) là báo lỗi a . o_O

quatmo

Well-Known Member
Như hình thì DA của bác hay Volumio decode DAC vậy?
được roon core.

Như hình là DA trên Pi á bác, Volumio nhận lệnh chuyển data của roon thẳng ra DA, mình tìm hiểu thì cơ chế ban đầu Roon quét detect Pi đang sử dụng driver DAC nào, nó nhận ra driver thì cho active MQA decode/render, lúc này trong Roon không có hiện Volumio mà hiện tên driver DA. Mình đã chạy một DA khác Roon không support driver thì nó không hiện ra MQA decode/render

do_long_khach

Well-Known Member
Như hình là DA trên Pi á bác, Volumio nhận lệnh chuyển data của roon thẳng ra DA, mình tìm hiểu thì cơ chế ban đầu Roon quét detect Pi đang sử dụng driver DAC nào, nó nhận ra driver thì cho active MQA decode/render, lúc này trong Roon không có hiện Volumio mà hiện tên driver DA. Mình đã chạy một DA khác Roon không support driver thì nó không hiện ra MQA decode/render
Vậy là con hifiberry DA gớm thật đấy, decode cả MQA

quatmo

Well-Known Member
Các bác giới thiệu Tidal nào hay là mình download về hết để dành nghe.
Cái tool này nó tự tạo tên thư mục album, tự down cover cho vào.

2019-07-03 23_25_32-Window.jpg

quatmo

Well-Known Member
Tool này bác @linh0983
Step 1: Bấm nút Clone or Download trong Github để down tool về máy, tiếp đến cài Python https://www.python.org/
Step 2: bấm chạy d:\Tidal-Media-Downloader\TIDALDL-PY\setup.py
Step 3: Mở Tidal download: d:\Tidal-Media-Downloader\TIDALDL-UI\TIDALDL-UI\bin\Release\tidal-gui.exe
Step 4: Login xong copy pate ID vào và enter, pate ID vào bao nhiêu nó down bấy nhiêu

Mình mò ra cái tool download Album từ Tidal khá chuẩn các bác à.
Download MQA về sẽ là 24bit/48khz, trung bình 60MB/file, 16 bit 30MB/file
https://github.com/yaronzz/Tidal-Media-Downloader

Add ID Album vào, download hàng loạt album OK

View attachment 348263

quatmo

Well-Known Member
Nhập ID xong enter sẽ hiện ra popup down, bác nhớ chọn lossless, mặc định nó để High

zeze

Well-Known Member
Làm sao add Roon+Tidal vào bản Volumio 2565 vậy bác? Bản Volumio của bác post lên chỉ thấy Tidal, không thấy có Roon.

Bên trên