Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Himedia S500 giảm giá 1tr3 a . :oops:

https://vi.aliexpress.com/item/4001...8108#177_668#2717#7561#324__668#3374#15176#50

tml3nr

Moderator
Phần bên trái ở tủ phòng khách mình thấy ổn . Sau 15m cáp là bên phải đúng ko a ? o_O
Bác Hải order chú PCmini 4 port cài JMC như mình tuyệt bác a . Chú PCmini này có biến thế cách ly cho mỗi port khỏi phải lo noise nối thắng vào Np5, Pi2 và Schiit Eitr qua USB . Wifi chỉ dùng cho DT đk thôi bác a . :rolleyes:

https://vi.aliexpress.com/item/4000051753747.html?spm=a2g0s.9042311.0.0.6fa84c4dv455W0
Dùng TV setup cho cái PCmini tiện lợi bác a . :p
Đúng vậy anh ạ. 15m cáp là đoạn từ router quang đến TC.

Em cắm TC vào router quang là vì muốn đường đi từ NP5 đến gateway ngắn nhất.

Nếu cắm TC sau switch Cisco có thể noise sẽ ít hơn (Em chưa thử). Nhưng em không thích TC qua trung gian switch rồi mới đến gateway.

Để em thử tìm cái mini PC này bên taobao xem có hay không ợ o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Đúng vậy anh ạ. 15m cáp là đoạn từ router quang đến TC.

Em cắm TC vào router quang là vì muốn đường đi từ NP5 đến gateway là ít qua switch nhất.

Nếu cắm TC sau switch Cisco có thể noise sẽ ít hơn (Em chưa thử). Nhưng em không thích TC qua trung gian switch rồi mới đến gateway.

Để em thử tìm cái mini PC này bên taobao xem có hay không ợ o_O

Mình nói thêm chút: Mục đích chính của chú "MiniPC" này ra đời là switch/router công nghiệp, công nghiệp ở đây là chịu được môi trường làm việc khắc nghiệt, cường độ cao trong các tủ điều khiển hệ thống điện tử công nghiệp, đòi hỏi độ chính xác cao.

Nó chạy ban đầu là các hệ điều hành nội địa TQ chuyên về controller mạng tuy nhiên vì chạy chip Intel nên chạy cả Windows nên người ta mới dùng nó làm cái PC. Và chúng ta làm cái MiniPC Audio..vì nó sở hữu cùng lúc 4 cổng lan....

do_long_khach

Well-Known Member
Sau khi loay hoay nhiều hồi với
Roon Core + Roon Bridge,
LMS + Picore player,
Pi3x + Rune, Volumio, Moode, Asset uPnP, NAS + Gsuite vô cực,
em lại quay về với Combo:
Pi4 1000K ,
Cấp nguồn bằng Sạc Pixel 230K -
DigiOne, 2430K
SMPD 1.0.7 + Free
Spotify Premium Lifetime 50K :D:p,
thấy rất hay và hiệu quả các bác ạ.
Nếu bác bị lỗi tk spotify thì cứ lh với người bán. Hắn ngừng bán nhưng vẫn hỗ trợ

VugiaA9

Active Member
Phần bên trái ở tủ phòng khách mình thấy ổn . Sau 15m cáp là bên phải đúng ko a ? o_O
Bác Hải order chú PCmini 4 port cài JMC như mình tuyệt bác a . Chú PCmini này có biến thế cách ly cho mỗi port khỏi phải lo noise nối thắng vào Np5, Pi2 và Schiit Eitr qua USB . Wifi chỉ dùng cho DT đk thôi bác a . :rolleyes:

https://vi.aliexpress.com/item/4000051753747.html?spm=a2g0s.9042311.0.0.6fa84c4dv455W0
Dùng TV setup cho cái PCmini tiện lợi bác a . :p
Bác cho em hỏi chút là con PC mini 4port này làm router thì cài app gì ngon ạ? Em đang lọ mọ vụ OpenWRT.
Hiện tại em đang dùng converter quang- router để câp mạng cho hệ thống, định thay router thành con PC mini 4port để làm server lẫn router luôn để đường truyền nó ngắn nhất, đỡ lòng vòng.

linh0983

Well-Known Member
Bác cho em hỏi chút là con PC mini 4port này làm router thì cài app gì ngon ạ? Em đang lọ mọ vụ OpenWRT.
Hiện tại em đang dùng converter quang- router để câp mạng cho hệ thống, định thay router thành con PC mini 4port để làm server lẫn router luôn để đường truyền nó ngắn nhất, đỡ lòng vòng.
Nó quản lý bởi windown bác ơi . Bác nối từ lan modem nhà mạng đến pcmini 4 port là xong a . o_O

quatmo

Well-Known Member
Bác quan tâm đến OpenWRT thì tham kham khảo link này và các từ khóa iKuai, Koolshare
Nếu quan tâm đến khe gắn sim thì tham khảo "định tuyến mềm" chỉ support bằng chạy máy ảo trên nó.

LEDE / OpenWRT

Bên trên