Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
PecanPi nó ko cần pin MCLK a . Gắn vào Pi hay kết nối USB đều được (chạy độc lập) . :rolleyes:
Nó dùng cho Pi , Tinker Board , Up(chip intel) a . :eek:

Muốn cho đẹp với USB dùng adapter này a . o_O
https://github.com/iancanada/DocumentDownload/blob/master/Adapters/BridgePi/BridgePi.jpg

Thanhvo31

Well-Known Member
Anh máo quá :eek:

Cái case mini itx là gì đẹp quá vậy anh? Anh cho em xin cái tên nó với ạ.

đúng nó tên như @VugiaA9 , mình đặt taobao nhaphang247 khoảng 760k gì đó.

Full case đây a, 90% hàng second hand, nhưng sau đúng như bác @dungsin_lqd nói, tuần bật có 1 lần, nên đã gả cho 1 bác bên Fb ITX VN
ACtC-3d0Ex59m5WQVJt8bgBx9oc_3yDxLB-G6fCEPcORCyYiUaGZogPpy9cOefQi3NZJN10pWzRGGe-tR6deq8jnRIwxndQ-ys1ISV4EnIUjYsfldb3jEv75bmqWYFsan9Ngzo2J44BRPhpvxr6XwuSolRgADA=w2737-h1117-no

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Em lại lăn tăn thêm một bước nữa với cái PC. Hy vọng lần này là xong luôn :oops:

Vẫn chưa yên tâm với cái tản nhiệt. Em mò mò thấy cái Noctua NH-L9x65 hay hay. Ghiền quá chiều đi làm về em ghé shop lấy luôn.

Gắn vô nhìn cũng dễ chịu:

Nó có kèm theo một đoạn dây nối gọi là Low Noise Adapter. Họ nói nếu gắn vào thì tốc độ quạt tối đa sẽ giảm từ 2500 xuống còn 1800rpm. Thấy quạt mỏng quá nên em chưa gắn o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
đúng nó tên như @VugiaA9 , mình đặt taobao nhaphang247 khoảng 760k gì đó.

Full case đây a, 90% hàng second hand, nhưng sau đúng như bác @dungsin_lqd nói, tuần bật có 1 lần, nên đã gả cho 1 bác bên Fb ITX VN
ACtC-3d0Ex59m5WQVJt8bgBx9oc_3yDxLB-G6fCEPcORCyYiUaGZogPpy9cOefQi3NZJN10pWzRGGe-tR6deq8jnRIwxndQ-ys1ISV4EnIUjYsfldb3jEv75bmqWYFsan9Ngzo2J44BRPhpvxr6XwuSolRgADA=w2737-h1117-no
Xem lại thấy pc của em với của anh có nhiều nét tương đồng:

- cpu: i5-9600k / i5-9600kf
- chipset: z390
- fan case: arctic F14 / arctic F9
- fan cpu: noctua L9i / noctua L9x65

Tới giờ em cộng luôn cái quạt vào tổng chi phí là 20.6. Hồi đầu tính mua bộ ve chai khoảng 5-6tr nhưng không thành nên em bị cuốn trôi hix

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em lại lăn tăn thêm một bước nữa với cái PC. Hy vọng lần này là xong luôn :oops:

Vẫn chưa yên tâm với cái tản nhiệt. Em mò mò thấy cái Noctua NH-L9x65 hay hay. Ghiền quá chiều đi làm về em ghé shop lấy luôn.

Gắn vô nhìn cũng dễ chịu:

Nó có kèm theo một đoạn dây nối gọi là Low Noise Adapter. Họ nói nếu gắn vào thì tốc độ quạt tối đa sẽ giảm từ 2500 xuống còn 1800rpm. Thấy quạt mỏng quá nên em chưa gắn o_O

Bác H chơi tản noctua là đỉnh rồi. Bác mà chê nữa cũng khó có lựa chọn khác. Bác có thể bật mí giá em nó không? Tặng em tản cooler đi. Hihi

tml3nr

Moderator
Bác H chơi tản noctua là đỉnh rồi. Bác mà chê nữa cũng khó có lựa chọn khác. Bác có thể bật mí giá em nó không? Tặng em tản cooler đi. Hihi
Em có dẫn link shop trong post đó anh. Giá 1.4tr.

Cái T20 em thay cho cái PC ở cty. Em có tất cả 3 con Q9650 lận. Ở nhà 2 cái, cty 1 cái o_O

Con Q9650 đúng là huyền thoại. Với các tác vụ thông thường như duyệt web, xử lý ảnh, convert audio... Em chạy nó (Với SSD) cảm giác không khác gì so với những PC giá 30-40tr.

VugiaA9

Active Member
Các bác cho em hỏi ngoài Allo và Ian thì còn bo i2s isolator + reclocker nào rẻ rẻ ko nhỉ, của tàu cũng được. Trước em có full bộ i2s-spdif-usb của ian mà bị cướp mất. Giờ mua lại của lão Ian thì phải đăng ký group buy rồi đợi hơi lâu.

linh0983

Well-Known Member
Đẹp gọn, shield ngon quá bác.
Rất thực tế. Mua được board này, mới gắn thêm ReceiverPi.
Đây là mẫu đầu tiên mình đoán sẽ có mẫu thứ hai : bên khối FifoPi + StransportPi xoay 90 độ các cổng ra cổng ra cùng chiều với cổng ra của rasPi . :rolleyes:
Ngoài lề tí hihi . Kỳ này mình tậu vài cái máy CNC mini về chọc ngoáy cho vui bác a . :D

Chú này làm được nhiều việc a . ( khi còn đi học cơ khí là chính mà bác ) . :p

linh0983

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi ngoài Allo và Ian thì còn bo i2s isolator + reclocker nào rẻ rẻ ko nhỉ, của tàu cũng được. Trước em có full bộ i2s-spdif-usb của ian mà bị cướp mất. Giờ mua lại của lão Ian thì phải đăng ký group buy rồi đợi hơi lâu.
Sắp có rồi bác đợt này mình order vài món bác ké mình ghi điểm luôn a . :rolleyes:

mtminh

Well-Known Member
Đây là mẫu đầu tiên mình đoán sẽ có mẫu thứ hai : bên khối FifoPi + StransportPi xoay 90 độ các cổng ra cổng ra cùng chiều với cổng ra của rasPi . :rolleyes:
Ngoài lề tí hihi . Kỳ này mình tậu vài cái máy CNC mini về chọc ngoáy cho vui bác a . :D

Mình mê vụ CNC này lắm, Đúng sở trường của bác :D

PS: Bác có mua. Mua hộ mình 1x StationPi . Cảm ơn bác trước

Tính vọc vạch với Bác cho vui. Mới sắm máy 3 món: kẹp board, hàn khò và Powersupply (dùng biến áp, nặng 6kg)

Tiếp theo sẽ là Signal generator và Oscilloscope cho đủ bộ.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em có dẫn link shop trong post đó anh. Giá 1.4tr.

Cái T20 em thay cho cái PC ở cty. Em có tất cả 3 con Q9650 lận. Ở nhà 2 cái, cty 1 cái o_O

Con Q9650 đúng là huyền thoại. Với các tác vụ thông thường như duyệt web, xử lý ảnh, convert audio... Em chạy nó (Với SSD) cảm giác không khác gì so với những PC giá 30-40tr.
Q9650 ngang con i5 đời 3. Chỉ mỗi tội dùng main 775 cũ. Cpu đó cũng siêu nóng. Lúc trước em sưu tầm đc 5 con như vậy. Dần dần em bán bớt chỉ để lại 1 con chạy với main giga p45.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Bác P định mở xưởng sản xuất DAC luôn nên có kế hoạch mua cnc là vỏ.

quatmo

Well-Known Member

Quá đã anh, motor chú này chắc 3pha, thấy có cái controller biến tần. Em mê món này mà chưa với tới.

Mình mê vụ CNC này lắm, Đúng sở trường của bác :D

PS: Bác có mua. Mua hộ mình 1x StationPi . Cảm ơn bác trước

Tính vọc vạch với Bác cho vui. Mới sắm máy 3 món: kẹp board, hàn khò và Powersupply (dùng biến áp, nặng 6kg)

Tiếp theo sẽ là Signal generator và Oscilloscope cho đủ bộ.

Vâng bác,. Kẹp xanh mê lắm bác. Tìm mãi mới biết có loại này.
Xoay đủ chiều, khoảng cách gầm 1 tấc.
Để đèn rọi: dò, vẽ mạch. Tháo, hàn linh kiện ngon bác

Mua ở https://dientudanxuan.com/products/kep-board-proskit-sn-390. Giờ hết hàng
Thấy đây còn nè bác
https://emin.vn/proskitsn-390-kep-board-pro-skit-sn-390-proskit-sn-390-32118/pr.html

Kẹp Bo, hàn khò đúng những cái em cần để vọc vạch mà chưa sắm.

linh0983

Well-Known Member
Quá đã anh, motor chú này chắc 3pha, thấy có cái controller biến tần. Em mê món này mà chưa với tới.
Nó '' lùn '' chỉ 600mm bác ko cần '' với '' ạ . Nhỏ nhưng có võ (điện 220v công suất 800w) .Tạo hình 3D . :rolleyes:

Hình 2D trên mấy case đục lỗ này lỗ nọ ngon a . :(
Khi về mình làm cho nó cái tủ kiếng cách âm khi phay đóng lại a . :D:mad::cool:

chautranthanh

Well-Known Member
Nó '' lùn '' chỉ 600mm bác ko cần '' với '' ạ . Nhỏ nhưng có võ (điện 220v công suất 800w) .Tạo hình 3D . :rolleyes:

Hình 2D trên mấy case đục lỗ này lỗ nọ ngon a . :(
Khi về mình làm cho nó cái tủ kiếng cách âm khi phay đóng lại a . :D:mad::cool:
Máy này nhỏ gọn, với công suất này phù hợp với gia công nhôm đồng thau , còn sắt thép thì chậm chút, không biết máy dùng hdh gì ? tương thích với các file gia công nào ? Cũng như dùng phần mềm vẽ nào ổn! Mình chuyên trị hdh FANUC và phần mềm vẽ 3D Pro Engineer

Bên trên