Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Bác Hùng mua mh mình lắp ạ . :mad:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ở Daknong mình kết nối như vầy ạ . :confused:

Bộ phát Wifi này ở ngoài trời kết nối với modem bằng cáp làm điểm phát wifi duy nhất ạ . :mad:
( wifi modem tắt hay mở ko liên quan ) từ đó có những bộ thu ( kích , mesh truy cập vào điểm phát này tùy thích bác ạ ) . :p
Bộ này đắt không anh?

linh0983

Well-Known Member
Sau khi phục hồi 4 chú Pi cho đi nghỉ bác Lâm ạ . :confused:

P4-8GB : Thay ic nguồn . :D

Pi4-2GB : Thay socket thẻ nhớ . :oops:

Pi2 : Thay IC nguồn thẻ nhớ . ;)

Pi3 : Thay IC nguồn . :p

Sạch sẽ thơm tho ui . . . :mad:

Chú này cũng y như vậy sau khi thay pin Lâm ơi ! Khi nào về SG ghé qua tôi . :confused:
Xà quầng còn sót chú MH 5 inch (nó giống y link này bác Lâm) . :mad:

Bác Lâm order chú IC B6288 tôi hàn vào là chạy ngon ( nó chạm mh ko hiển thị ) . :cool:

linh0983

Well-Known Member

Bác Lâm order chú IC B6288 tôi hàn vào là chạy ngon ( nó chạm mh ko hiển thị ) . :cool:
Chưa có ic thay vọc vọ cho vui bác Lâm đọc frimware từ chú eeprom W25Q80DV , thông thường xả ra như vầy R/W rời . :mad:

Hôm nay để nguyên trong mạch đọc ra như kiểu này ngon lành ui . . . :(

Backup lại sau này dùng cho board khác như laptop vậy . . . :p

quatmo

Well-Known Member

Thấy shoppe có con này, anh xem có dùng đc ko?
MT3608 IC DC-DC Converters 1.2MHz SOT-23-6 Thương hiệu: Aerosemi Datasheet: https://datasheet.lcsc.com/lcsc/1811151539_XI-AN-Aerosemi-Tech-MT3608_C84817.pdf

toi511

Well-Known Member
DAC Cho Pi giờ con nào nghe ổn nhất các bác nhỉ. em xài cho tai nghe

linh0983

Well-Known Member
@linh0983 sao giá mềm vậy bác TỔNG GIÁ SẢN PHẨM (TỆ)7,680.00 (26,572,800VNĐ)
VN toàn 35~40 tr
Liệu còn thiếu option?
Giá chính xác chú A26 đây ạ . :mad:

do_long_khach

Well-Known Member
Báo cáo với bác thợ @linh0983 là hàng đã về, Allo Usbridge Sig thay CM4 vào chạy tốt, xuất usb hay hơn bộ Pi4 + nguồn Sean Jacobs DC4 clone đang xài. Về xuât analog thì đang tèo 1 vế (hình như trc khi gửi bác đã bị rồi), đến chiều mang sửa.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Báo cáo với bác thợ @linh0983 là hàng đã về, Allo Usbridge Sig thay CM4 vào chạy tốt, xuất usb hay hơn bộ Pi4 + nguồn Sean Jacobs DC4 clone đang xài. Về xuât analog thì đang tèo 1 vế (hình như trc khi gửi bác đã bị rồi), đến chiều mang sửa.
Bác so sánh output : USB-C và USB-Hub của Allo Usbridge Sig xem có khác biệt ko ạ ? :mad:

force04

Cái vỏ Pi4 này tương đối cao có thể thêm board hat vào các bác ui . . . :confused:

Tháo bỏ trụ dẫn nhiệt gắn hat I2S-HDMI vào tuyệt vời các bác ạ . :mad:

Vài tối nay check Gentooplaye nhạc hires, dsd rất mượt khi chuyển giữa pcm và dsd . :cool:
Chọn " 70 RAPi-DAC " . :p

Chào bác Linh Bác cho hỏi bộ hat ...lập bác ?. Các bo của IAN em thấy rối qua. :(

linh0983

Well-Known Member
Truy cập vào nas nhà mấy giao thức trước kia mình bỏ hết rồi ạ . Bây giờ chỉ còn mỗi giao thức này . Ai cũng vào được giới hạn max 30 user đầu tiên . :D

force04

Bác nói cụ thể hơn ạ ? :mad:
Chào bác

Ý em muốn hỏi là board như hình ở dưới có phải kết hợp với 1 board master clock nào nữa của IAN ko hay chỉ cần cắm trực tiếp lên pi (của em là Pi3) và qua 1 nữa hdmi - i2s để đưa vào DAC.
Và mạch này có clock riêng ko ?

Cám ơn bác.

linh0983

Well-Known Member
Chào bác

Ý em muốn hỏi là board như hình ở dưới có phải kết hợp với 1 board master clock nào nữa của IAN ko hay chỉ cần cắm trực tiếp lên pi (của em là Pi3) và qua 1 nữa hdmi - i2s để đưa vào DAC.
Và mạch này có clock riêng ko ?

Cám ơn bác.
Board này phải có FifoPi nó mới chạy bác ơi ! Trừ phi dac của bác có Clock riêng . :D
Ví như chú dac A26 này ạ . :mad:

Mình có chú dac X26 nên ko cần FifoPi bác ạ . :p

Bên trên