Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
@toi511 : Chuyển qua lại giữa DSD và PCM êm ru : DSD đèn xanh dương , PCM đèn xanh lục . :confused:

FifoQ3 : Công tắc S1 enableDOP . :p
Ngon lành cành đào anh ơi
Quá ngon bữa nào đưa bộ pi cho bác @linh0983 mod miếc luôn.
Đâu ai biết bên trong chú DVD này là gì các bác nhỉ hihi . . . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

dongochoan

Active Member
Chú DVD này của bác @toi511 : Thuần túy Digital ko có mạch Analog(dac) phần sạch FifoPi dùng Pin . :mad:

Chú này là của mình : Digital + Analog + Chromecast , phần sạch FifoPi dùng Utracap thua Pin . :p

Show cả 2 luôn ạ . :p
Lâu không ghé coi giờ các bác nhiều đồ chơi quá, lúc nào phải ghé bác P học hỏi mới được

Veracocha

Mr quatmo @ when I close sqaudio, Tidal Connect appears in the Tidal application and I connect, but it does not play the tracks when I press play, it just waits, what is the problem?

dungsin_lqd

Well-Known Member
Chú DVD này của bác @toi511 : Thuần túy Digital ko có mạch Analog(dac) phần sạch FifoPi dùng Pin . :mad:

Chú này là của mình : Digital + Analog + Chromecast , phần sạch FifoPi dùng Utracap thua Pin . :p

Show cả 2 luôn ạ . :p
Bác @linh0983 mê diy quá quên ngày 7/10 em luôn. Hihi
Mai em ghé anh có mấy món nhờ anh hàn khoét giúp.

phduyanh

Well-Known Member

quanckm

Anh quatmo! Sao Raudio 32bit không hỗ trợ add NAS kiểu địa chi web (vi dụ: chis.duck.org) mà chi cho nhập địa chi IP ạ!
Mình nhập đầy đủ:
Name: AN
Server IP: chis.duck.org
Share:/music
User: cau1
Pass: *****
Opts: vers=1.0

Mà nút "OK" không sáng lên để nhấn!

nqn_vnn

Well-Known Member
Anh quatmo! Sao Raudio 32bit không hỗ trợ add NAS kiểu địa chi web (vi dụ: chis.duck.org) mà chi cho nhập địa chi IP ạ!
Mình nhập đầy đủ:

bỏ / trước music xem sao Bác

quatmo

Well-Known Member
Mình nhập đầy đủ:

Đó là tính năng add Nas có sẵn của rAudio, chỉ cho add Nas IP trong mạng lan của bác.

Bác muốn dùng tên miền để add thì bác dùng (add Nas online) raudiobub, lmsbub, lmsbubv9 của mình.

Tuy nhiên bác cần cài thêm BubleServer và emby server vào Nas. Rồi mở port publish ra Internet.

Bác không có nhu cầu chia sẻ cho nhiều người cùng nghe NAS bác thì cứ add local cho tiện.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanckm

Đó là tính năng add Nas có sẵn của rAudio, chỉ cho add Nas IP trong mạng lan của bác.

Bác muốn dùng tên miền để add thì bác dùng (add Nas online) raudiobub, lmsbub, lmsbubv9 của mình.

Tuy nhiên bác cần cài thêm BubleServer và emby server vào Nas. Rồi mở port publish ra Internet.

Bác không có nhu cầu chia sẻ cho nhiều người cùng nghe NAS bác thì cứ add local cho tiện.
Add local sao bác. Hiện em có một cái NAS chạy cùng lớp mạng. Dùng mconnect thì hiện những em chưa biết thiết lập sao trong LMS. Bác hướng dẫn em.

quanckm

Vâng! Em đã add nas local vô được rồi bác! Giờ em muốn scan NAS local để nó hiện ở phần My music thì làm sao bác!

Bên trên