Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
Nhà em xài dàn cỏ này. Các bác cho em hỏi có nên mua thêm sub k ạ. Nếu có thì loại nào phù hợp cho phòng khác 30m2 ạ
Dàn này hình như có cổng sub, mình xài dàn mini tương tự gắn sub điện nghe hay hơn khá nhiều, sub điện chỉ cần mở công suất nhỏ, sợi dây nối sub (tần số thấp) khá quan trọng, bác sưu tầm dây đơn đồng OFC sẽ hay hơn dây thường (kiếm được 1 sợi và đã test qua lại).

Sợi dây nối ra 2 loa cũng vậy, kiếm dây tốt nhiều lõi mịn nghe hay hơn dây rin một chút.

hotienchuc

Dàn này hình như có cổng sub, mình xài dàn mini tương tự gắn sub điện nghe hay hơn khá nhiều, sub điện chỉ cần mở công suất nhỏ, sợi dây nối sub (tần số thấp) khá quan trọng, bác sưu tầm dây đơn đồng OFC sẽ hay hơn dây thường (kiếm được 1 sợi và đã test qua lại).

Sợi dây nối ra 2 loa cũng vậy, kiếm dây tốt nhiều lõi mịn nghe hay hơn dây rin một chút.
Vậy để mình kiếm thử 1 con :D. Cám ơn bác @quatmo nhiều nhé :)

do_long_khach

Well-Known Member
Game changer sắp xuất hiện. Wiim amp, class D chip 3255, streamer, DAC, Tidal Connect, Spotify Connect, DLNA, Bluetooth, HDMI ARC, sub out, coaxial in, optical in... Có lẽ chỉ ko có youtube và radio. Giá Mỹ dự kiến 299.

quatmo

Well-Known Member
Game changer sắp xuất hiện. Wiim amp, class D chip 3255, streamer, DAC, Tidal Connect, Spotify Connect, DLNA, Bluetooth, HDMI ARC, sub out, coaxial in, optical in... Có lẽ chỉ ko có youtube và radio. Giá Mỹ dự kiến 299.
Một năm trở lại đây, Wiim đã thay đổi một lượng lớn người dùng ở phương Tây, những topic PC/Pi không còn sôi động như trước. Mức giá rất rẻ so với tính năng và sự tiện dụng mang lại, hầu như ai cũng dễ dàng bỏ tiền túi mua.

Nể anh China tính rất hay, giảm chi phí bản quyền triển khai/dùng số lượng lớn sản phẩm, điển hình là Tidal Connect.

Có lẽ sẽ về sau có cả Youtube khi nâng cấp Firmware, nó rất dễ dàng triển khai. Điển hình gần nhất đã hỗ trợ play SQ (LMS/Squeezelite) trên Wiim Pro.

hotienchuc

Các bác cho e hỏi là có cách nào để add WebDAV cho ứng dụng foobar trên android không ạ. Em thấy nhạc nghe qua foobar nó hay hơn mấy ứng dụng khác. Mà hay đi xa quá nên không có cách nào nghe kho ở nhà cả

linh0983

Well-Known Member
Chú DVD này hơi mỏng bác Hùng nhưng vẫn gộp tất cả vào được ạ . :p

Sáng giờ được bây nhiêu ạ > DVD này mỏng cho tản nhiệt xuống vỏ , mai là xong bác Hùng ạ . :confused:

Cắm điện suốt nguồn xung ở chế độ chờ ko hao điện . Muốn nghe nhấn ON/OFF khi đó nguồn tuyến tính mới cấp cho Pi2 + hat PCM5122 . :confused:

ibraino

Active Member
Sáng giờ được bây nhiêu ạ > DVD này mỏng cho tản nhiệt xuống vỏ , mai là xong bác Hùng ạ . :confused:

Cắm điện suốt nguồn xung ở chế độ chờ ko hao điện . Muốn nghe nhấn ON/OFF khi đó nguồn tuyến tính mới cấp cho Pi2 + hat PCM5122 . :confused:
Bác chế gọn gàng quá, chả bù của e cồng kềnh

do_long_khach

Well-Known Member
Vừa nhận mail mà cũng chả biết giờ xài lại Roon làm gì. Tidal thì có Tidal Connect rồi. Nhạc offline thì Roon ko hỗ trợ browse theo thư mục. Có lẽ bác nào dùng Qobuz thì nên vì Qobuz Connect hỗ trợ mỗi Chromecast.

Bên trên