Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Hôm nay thêm được bây nhiêu nữa bác Duẩn ạ . . . :p

Trái music server . :cool:

Phải render . :mad:

Tận dụng các lỗ trước đó cho 2 chú Pi ( bây giờ chuột hết chui vào tuyệt vời bác ơi ) . :mad:

Ngày mai mắc dây nữa là ngon . :cool:

Hộp này sao nó có vách ngăn quá tiện lợi ???? :eek:

Music server + render hầu như đã xong trừ 502DAC PRO cực kỳ hao nguồn ko board nguồn tuyến tính nào chịu nổi ạ . . . :p

Đồng hồ Amper lút kim luôn bác ạ (xấp xỉ 1.5A chỉ mỗi 502DAC PRO mấy chú chuột chui vào tàn phá kinh khủng ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????) . :eek:

do_long_khach

Well-Known Member
Nếu ko có IC nguồn Pi2, Pi3 có thể dùng 3 nguồn 1.8v , 3.3v và 5v board này thay thế sau khi đã chỉnh lại các bác ạ . ( tiện lợi khỏi phải tầng 1 tầng 2 gì ạ ? ) . :D

Mấy sơi cáp nguồn lấy từ pin laptop nhỏ nhưng dẫn điện rất tốt ở điện áp thấp rất ngon hầu như ko giảm áp ( dài 5cm ) . :mad:
Thêm tầng lt3045 nữa chắc phê nữa. Chơi luôn dây tốt như này cho (gần) hết thuốc, 260k/m:

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
Music server + render hầu như đã xong trừ 502DAC PRO cực kỳ hao nguồn ko board nguồn tuyến tính nào chịu nổi ạ . . . :p

Đồng hồ Amper lút kim luôn bác ạ (xấp xỉ 1.5A chỉ mỗi 502DAC PRO mấy chú chuột chui vào tàn phá kinh khủng ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????) . :eek:

Có con LT1764 dòng 3A, chức năng, chân cẳng giống hệt con LT1963.

linh0983

Well-Known Member

Chuột vào khác pan thông thường phải xả ra vệ sinh dưới bụng ic ( mùn dính đầy ) . :eek:

2 chú LME49600 + 4 chú OPA1688 còn lại ko vấn đề gì ạ . :mad:

########################################################################

Tiêu thụ 100 mA cho các mạch boost 5v lên 16v cộng trừ cho mấy chú Opamp vậy là ngon so với ban đầu khi nào rảnh ra Nhật Tảo kiếm lk thay bác Duẩn ? :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

toi511

Well-Known Member

Em còn 3 bord 3045 để không. Nên mang qua anh cho vô không anh. Chứ để không 5 năm nay chả làm gì

toi511

Well-Known Member
Chuột vào khác pan thông thường phải xả ra vệ sinh dưới bụng ic ( mùn dính đầy ) . :eek:

Tiêu thụ 100 mA cho các mạch boost 5v lên 16v cộng trừ cho mấy chú Opamp vậy là ngon so với ban đầu khi nào rảnh ra Nhật Tảo kiếm lk thay bác Duẩn ? :eek:
Hôm nhìn thấy kinh

toi511

Well-Known Member

Con này thay vô được không anh

TuanQuynhAudio

Well-Known Member

Con PCM1792 và PCM1794 có chân chức năng khác nhau. Nên không lắp cho nhau được.
Nếu bác chỉ dùng DAC ngoài bằng các cổng SPDIF, AES hoặc BNC thì không cần thiết lắp con PCM1792 và mấy con ic nguồn, Opam mà bác @linh0983 đã tháo ra.
Nhờ bác @linh0983 mà em cũng có 1 con 502DAC PRO.

linh0983

Well-Known Member
Con PCM1792 và PCM1794 có chân chức năng khác nhau. Nên không lắp cho nhau được.
Nếu bác chỉ dùng DAC ngoài bằng các cổng SPDIF, AES hoặc BNC thì không cần thiết lắp con PCM1792 và mấy con ic nguồn, Opam mà bác @linh0983 đã tháo ra.
Nhờ bác @linh0983 mà em cũng có 1 con 502DAC PRO.
Rất tiếc anh bác @toi511 ko dùng dac ngoài , 502dacpro là bảo bối đó bác ui . . . :mad:
Làm gì thì làm phải cho được phần analog bác Quỳnh ạ hihi . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Anh biết chỗ nào quấn lại không? Có thể đo các điện áp đầu ra được không anh?
Chỉ quấn bên sơ cấp bên thứ cấp còn tốt , tôi mang ra nhat tảo họ quấn nhé ? :rolleyes:
Hôm qua tôi có đo áp ra bên thứ cấp tất cả ra đủ ạ . :mad:

quatmo

Well-Known Member
LMSrAudio 64 bit, Update 4.9.32

- Thêm nút thay đổi Tidal Connect DNS (cho những ai kết nối, mà chỉ play 1 giây rồi ngừng).

- Thêm nút xóa cache trình duyệt (cho những ai nghe Youtube nhiều hay duyệt Cover nhiều bị đầy cache, không hiện màn hình).

linh0983

Well-Known Member
LMSrAudio 64 bit, Update 4.9.32

- Thêm nút thay đổi Tidal Connect DNS (cho những ai kết nối, mà chỉ play 1 giây rồi ngừng).

- Thêm nút xóa cache trình duyệt (cho những ai nghe Youtube nhiều hay duyệt Cover nhiều bị đầy cache, không hiện màn hình).

Bây giờ làm sao cài driver RTL8814AU vào rAudio 32bit bác Lâm ạ ? :eek:

Nếu có ver mới nhất ạ ? ( Cứ thử ko được ko sao ui . . . ) . :cool:

Bên trên