Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
@chipphone : Chú corei5 đã lên nguồn . Do pin phù bể màn hình bác order mình thay ạ . :confused:

htklinh74

Member
Hy vọng Pi2CD bác Linh cũng suôn sẻ như bác Nam . . . :cool:

########################################################################

Đã tháo ra làm cho sạch dò mạch cho dễ tôi khoái 2 chú chip dac Burr-Brown PCM58P . :p

Trước đó nó mờ mờ ảo ảo bác ạ hihi . . . :cool:
Vâng anh. Anh xem có cần gì để cho Pi & em nó song ca với nhau thì anh cứ báo. Tks anh

binna

Well-Known Member
Có vẻ như SQ32 play DSD ko vấn đề gì bác Minh ạ . Vấn đề ở chỗ quản lý nhạc của LMS . X86(daphile) nó cho add tên miền [email protected]/share/MUSIC mình add thử , nhạc DSD nó phát ngay ui . . . (remote bubbleupnp server nó ko chạy) . :cool:

bác Phước cho em hỏi chổ add nas nhà vào Daphile, dùng dịa chỉ IP (192.168.x.x), mà add quài không được? có cần chỉnh gì trên nas không bác? và từ đường dẫn phải có từ ""share"" hay có bỏ được không ạ

linh0983

Well-Known Member
bác Phước cho em hỏi chổ add nas nhà vào Daphile, dùng dịa chỉ IP (192.168.x.x), mà add quài không được? có cần chỉnh gì trên nas không bác? và từ đường dẫn phải có từ ""share"" hay có bỏ được không ạ
Bác nhập chỗ cifs(chọn cifs) như vầy : 192.168.x.x/đường dẫn chứa nhạc ví dụ .
192.168.1.187/share/MUSIC , Nas bác active smb ạ . :cool:

linh0983

Well-Known Member

Đã tháo ra làm cho sạch dò mạch cho dễ tôi khoái 2 chú chip dac Burr-Brown PCM58P . :p

I2s sony 502es bác Nam hoàn toàn tách biệt bao gồm : MCLK,DATA,LRCK,BCK hoàn hảo . :p
I2s kenwood 7010 bác Linh chỉ có DATA,LRCK,BCK , tận dụng MCLK theo máy âm thanh hơi bị sôi , tách MCLK tất cả im lặng , khi nào rảnh bác Linh ghé qua nhé ! (nếu chỉnh ko được thêm MCLK ngoài ạ lúc này phải cắt mạch chờ bác qua đàng nào CD cũng ko dùng ui . . . ) . :mad:

Đừng ghé trưa quá tôi đã về ạ . :confused: ( nhớ mang 2 chú clock qua cho tôi ) . :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Cục biến thế này chỉ cho board dac . Nếu có nguồn tuyến tính 5v nào cho Pi mang qua cho tôi luôn ạ . ( nếu có sẵn ) . :cool:

htklinh74

Member
I2s sony 502es bác Nam hoàn toàn tách biệt bao gồm : MCLK,DATA,LRCK,BCK hoàn hảo . :p
I2s kenwood 7010 bác Linh chỉ có DATA,LRCK,BCK , tận dụng MCLK theo máy âm thanh hơi bị sôi , tách MCLK tất cả im lặng , khi nào rảnh bác Linh ghé qua nhé ! (nếu chỉnh ko được thêm MCLK ngoài ạ lúc này phải cắt mạch chờ bác qua đàng nào CD cũng ko dùng ui . . . ) . :mad:

Đừng ghé trưa quá tôi đã về ạ . :confused: ( nhớ mang 2 chú clock qua cho tôi ) . :rolleyes:
Vâng anh.

chipphone

Active Member

kenwood nội địa 8010 chê pi được k anh P ?

quangv

Member
Tò mò UAPP đã từ lâu. Hôm nay nghe anh Phước nhắc tới, ham quá nên em đu theo luôn.

Giao diện rất đẹp. Tích hợp Tidal Qobuz đầy đủ tính năng, rất smooth.

Em có 4 cái acc GG, nhưng do vụ mua giá rẻ mấy nước kia nên cuối cùng không cái nào mua được tiền Việt. Đành phải giả Vịt Kiù xài đô luôn @@

Bản update mới của UAPP, khắc phục đc lỗi mất kết nối qua upnp. Giờ phát qua nó y hệt tidal connect các bác ạ.

Bên trên