Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

vinh57

Member
Mấy ct Thúy nga cũ coi video hình ảnh sd ,âm thanh nghe chán ,giờ nghe bằng moode chất lượng khá hơn rất nhiều

vinh57

Member
Mình cảm thấy như thể này không biết có chủ quan không.
Giống như hình ảnh sd với hd vậy ,sd mà coi ở màn hình đt vẫn đẹp đưa màn tv là mất đẹp ngay ,ở đây âm thanh stream tới moode mình mở nhỏ có những bài khá chi tiết ,volume ở mức chấp nhận được ,chứ tăng lớn là thua

linh0983

Well-Known Member
Mình cảm thấy như thể này không biết có chủ quan không.
Giống như hình ảnh sd với hd vậy ,sd mà coi ở màn hình đt vẫn đẹp đưa màn tv là mất đẹp ngay ,ở đây âm thanh stream tới moode mình mở nhỏ có những bài khá chi tiết ,volume ở mức chấp nhận được ,chứ tăng lớn là thua
Youtube là nguồn tạp nhưng đa dạng về nội dung lọc lựa thôi bác ạ !

linh0983

Well-Known Member
Hai chú 502DAC Pro lại về . Vì các bác order trước sau mình gởi theo thứ tự order nếu bác nào chưa thấy mình pm thì còn đợt cuối cùng khi bác Michaen gởi mail USPS a . Các bác kiên nhẫn nhé . :D

https://www.indiegogo.com/projects/...-for-the-raspberry-pi/x/17241600#/updates/all
http://www.pi2design.com/502dac_pro.html
Chú 502DAC Pro này order thiệt là vất vả cho các bác ! ( hơn 3 tháng ) . :p

HoangGlory

Active Member
Em dùng Ras pi3 với allo digione chạy moode bản 4.0 mà mỗi lần play chuyển nhanh từ pcm sang dsd thì lại bị ngừng hẳn, muốn chơi lại thì phải khởi động lại Ras pi3, các bác cho ý kiến khắc phục ạ, tks

do_long_khach

Well-Known Member
Em dùng Ras pi3 với allo digione chạy moode bản 4.0 mà mỗi lần play chuyển nhanh từ pcm sang dsd thì lại bị ngừng hẳn, muốn chơi lại thì phải khởi động lại Ras pi3, các bác cho ý kiến khắc phục ạ, tks
Cổng spdif của DigiOne hỗ trợ DSD hả bác? Nếu vậy thì còn cần cổng tương ứng ở DAC hỗ trợ DSD nữa

thebluewindows

Well-Known Member
Bác dùng DigiOne mà chơi DSD thì có vẻ không hợp lí rồi. Khi đó MoOde phải chuyển đổi cả số bit và tần số, e rằng còn liên quan đến cable và DAC của bác...

Bên trên