Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tellme0823

Well-Known Member
Chạy thẻ lại xem sao anh nhỉ :D
Được rồi bác ợ, chẳng biết sao được nữa. Không cài lại bác:D

linh0983

Well-Known Member
Cái này là mạng nội bộ . Mạng ngoài bác truy cập qua tên miền của bác hay nas mình có được chưa a . o_O
Bác vẫn để mạng của bác ko xóa chỉ add thêm nas mình vào .

tellme0823

Well-Known Member
Hôm qua có báo lỗi không tìm thấy thư mục mnt/nas.
Có làm theo hướng dẫn của Tim cu tí tạo thư mục thêm cho em nó, sau đó reset clear hết lỗi cũ

tml3nr

Moderator
Em về mấy thế kỷ sau
Băng thông có thấy nguyên màu úp skeo
Đôn bai còn gửi đôi giòng
Hai eng có dội ở trong bản quyền?

Suy hao bít rết đôi bờ lạnh
Drai vơ chia ngả chất âm đều đều
Hai phai hoa của thị thành
Đề mô mã code khóc tình dở dang

http://thomay.vn/index.php

muadongtoiroi đã viết:
nhiều người hay tranh luận loa seri này phải ghép với aamply cũa hãng kia,nhưng họ chả đọc thông số để ghép cho đúng,chứ nếu đọc thì ghép 1 phát ăn ngay,cho dù chưa nghe ,nếu loa thông số càng rộng,thì loa đó đáp ứng tất cả các yếu tố chi tiết mà amply xuất ra,nếu aamply mà xuất với tần số thấp quá bị giới hạn như 20hz-20khz,mà loa 15hz-45khz thì loa ko phát huy hết,âm trường bị hẹp nên bạn sẽ cho là loa đó chả hay hơn loa khác,vì nguồn tín hiệu chỉ giới hạn trong 20hz-20khz,trong khi tần số dao động của loa vẫn chưa phát huy hết lên đến 45khz,và xuống 15hz.đó là trên lý thuyết phần cứng cố định,nhưng công nghệ giờ họ dùng phần mềm để tối ưu amply xuất ra để chuẩn nhất,amply mà xuất PCM,thì tín hiệu sẽ phụ thuocj rất nhiều vào phần cứng,như con chip gì,mạnh gì,còn amply xuất line out thì khác,tín hiệu sẽ dầy ,đủ,nhưng loa phải ngon thì nghe mới hay,cho nên các hãng phải mua phần mềm để cài sẵn như DOLBY,IDT....,tất nhiên loại đắt thì linh kiện tốt ra cho ra tín hiệu trong hơn,vì vậy cái loa chỉ là cái khâu cuối cùng ,chứ ko phải hay ,nó phụ thuộc rất nhiều yếu tố kèm theo,như bạn xem tivi HD,mà tín hiệu lại chỉ ở mức 480p,vì cái gì cũng có nguyên lý,như amply đèn nghe hay hơn,amply thường,vì nguyên lý tín hiệu sẽ dc truyền trong môi trường chân ko,sẽ nhanh hơn,ko bị nhiễu,tất nhiên còn phụ thuộc rất nhiều vào linh kiện phụ nữa,như chân bóng làm bằng gì,chuẩn nó là gì để nó đáp ứng dc tín hiệu đầu ra,vì vậy khi hieur nguyên lý chúng ta mua rất dễ ghép,chứ mua chỉ đề mỗi seri loa thì chả ai biết loa chất lượng thế nào,cũng như điện thoại,thông số càng cao càng nhanh,nhưng đồ châu âu họ ghi đúng,cái chính là vì vậy,chứ ở vietnam,chả có ai đo dc thông số đó đâu,theo kinh nghiệm,mua sách tay cho rẻ,chọn chỗ uy tín,và 1 điều này mà hầu như các bạn ít biết,sản phẩm xuất sang các nước kém phát triển thì đa phần chíp,và phần mềm kèm theo kém hơn,do giá cả,những ai muốn nâng cấp loa thì nên đọc kỹ thông số amply rồi hẵng mua,chứ ko nghe vẫn thế,2 cái đó phải luôn đi cùng với nhau về thông số

muadongtoiroi đã viết:
sao ko mua con ULTRA GOOGLE CAST ,vì bạn đã có receiver ,thì ko cần phải mua DAC làm gì,nếu mà nghe DSD thì cũng chưa có nhiều file chất luongj,do cover lên thì nghe file gốc còn hay hơn,còn để kết nối hay thì nên kết nối thẳng bằng HDMI hoặc qua phần mềm ,ko nên xuất bằng PCM, vì nó sẽ bị hạ băng thông,âm thanh nông,vi dụ nếu bạn dùng foobar2000 mà phát qua DAC -AMPY,thì file sẽ đi qua 3 khâu,âm thanh sẽ méo,nhiễu ,nhỏ,,, còn bạn cast thẳng file qua HDMI ,hoặc wifi qua google chrome,file sẽ dc driver chuyển thẳng tới bộ nhớ tạm của receiver,khi đó file sẽ ko bị nhiễu ,âm thanh tròn trịa,xem phim nét hơn do google họ sẽ update driver mới nhất do code là ultra nên sẽ dc mã code cao nhất,còn DAC mà muốn nghe hay ,còn phụ thuộc vào pc nữa,nếu pc mà chậm,chất luong pc mà dạng bt thì DAC có ngon mấy cũng ko hay,do tín hiệu đã bị kém từ nguồn,kém ở đây do nhiễu,do linh kiện ,cộng với driver bị bóp do code,cái này thì rất nhiều người khó mà biết dc,vì bản thân 1 phần mềm nghe nhạc mà bị anh MICROSOFT hạn chế driver thì bạn sẽ chẳng bao giờ biết dc,tại sao nó lại ko hay,thế nên khuyên ai chưa biết nên chọn cast thẳng ra,ko nên xuất ra PCM,do PCM sẽ bị driver hạn chế tốc độ bitrate,thế nên mới có phần mềm nghe hay ,phần mềm nghe ko hay cho dù phát cùng 1 file,bạn đã có pc đã có receiver,có HDMI thì ko cần phải mua DAC làm gi,nếu nghe các file WAV,FLAG, thì nên cast thẳng nó ,còn nghe DSD thì mới nên mua,còn hay thì do các cài đặt,bản win,chất lượng pc quyết định chiếm tới 60%,vì cái driver bạn sẽ ko biết dc bạn cài đúng hay sai,nếu pc mà ko có IDT mã code âm thanh cao cấp,tốt nhất ko nên mua,

Chỉnh sửa lần cuối:

tellme0823

Well-Known Member
Em về mấy thế kỷ sau
Băng thông có thấy nguyên màu úp skeo
Đôn by còn gửi đôi giòng
Hai eng có dội ở trong bản quyền?

Suy hao bít rết đôi bờ lạnh
Drai vơ chia ngả chất âm đều đều
Hai phai hoa của thị thành
Đề mô mã code khóc tình dở dang

http://thomay.vn/index.php
Mình không rành mua 1 set của hãng luôn cho chắc bác, đỡ lăn tăn. Mình chơi thivan trọn set:cool:

tml3nr

Moderator
Mình tải bản của bác :)
Lạ quá anh nhỉ. Hôm trước em mount NAS thì nó vào /var/lib/mpd/music.

Em chủ quan quá chứ nếu xem lại đường dẫn music_directory của mpd.conf chắc đoán ra được nó thiếu folder để mount point hix hix

Bản moode 4.3 này hơi lạ là nó có nhiều lỗi mơ hồ, lúc này lúc khác.

linh0983

Well-Known Member
Bác set làm sao ở ngoài truy cập vào được link này là ok a .
ftp://tellme0823.ddns.net:21
Bác set xong rồi mình check . o_O

Thanhvo31

Well-Known Member
Vụ WinSCP note ở đây cho bác nào cần

If you want to login as root using SSH or WinSCP you need to edit the config of SSHD, do this:
  • Login, and edit this file:
    Mã:
    sudo nano /etc/ssh/sshd_config
  • Find this line:
    Mã:
    PermitRootLogin without-password
  • Edit:
    Mã:
    PermitRootLogin yes
  • Close and save file
  • reboot or restart sshd service using:
    Mã:
    sudo /etc/init.d/ssh restart
  • Set a root password if there isn't one already:
    Mã:
    sudo passwd root
Now you can login as root, but I recommend you using strong password or ssh-keys

Nguồn : https://raspberrypi.stackexchange.com/questions/48056/login-as-root-not-possible

Bên trên