[Review bằng hình ảnh] eBop - Giải pháp Việt cho Android box

Ðề: [Review bằng hình ảnh] eBop - Giải pháp Việt cho Android box

xem đc bóng đá là ngon rồi, cuối tháng lĩnh lương làm 1 em

servicedat

Ebop có loại nào hỗ trợ cổng HDMI không bác ? em muốn mua ATV1200 mà thấy cái ebop của bác hay quá nên lại phân vân.

Dòng Box là hỗ trợ cổng HDMI hết để kết nối với cổng HDMI của TV, bác dùng eBop cho khỏe, cắm phát xài liền, giao diện Việt hóa, trẻ em hay người lớn tuổi cũng dùng được, phù hợp cho mọi thành viên trong gia đình, đang có chương trình khuyến mãi cuối năm nên bán khá chạy, em đang sợ không đủ hàng cũng cấp trong dịp Tết này :)

hoangson8768

em đang có ổ hdd 2tb trước dùng cho đầu hdplayer nay muốn đổi sang dùng androibox em thấy ebop hay quá nhưng khong biết có kết nối được với hdd 2tb của em được không, nêu được thì kết nối thể nào hả bác :)

tientx

Member

em đang có ổ hdd 2tb trước dùng cho đầu hdplayer nay muốn đổi sang dùng androibox em thấy ebop hay quá nhưng khong biết có kết nối được với hdd 2tb của em được không, nêu được thì kết nối thể nào hả bác :)

Không rõ hdd của bác là có giao tiếp qua cổng USB hay qua gì nhỉ?

Mình cũng đã test cắm ổ HDD 2TB USB 2.0 vào cổng USB của box eBop thì hoạt động bình thường nhé, ổ lớn hơn thì mình chưa có để test, bác nào có thì test và phản hồi giúp nhé :-@

Thân,

hidro

Member

Mình cũng đã test cắm ổ HDD 2TB USB 2.0 vào cổng USB của box eBop thì hoạt động bình thường nhé, ổ lớn hơn thì mình chưa có để test, bác nào có thì test và phản hồi giúp nhé :-@

Thân,

Mình cắm HDD 3tb format GPT vào ebop atv thì không nhận.
Bác Tiến cho mình hỏi là sao ebop lại không đọc được file iso nhỉ, mình cắm ổ cứng di động vào không tìm thấy file iso nào luôn.

richsonvu

Member

Vừa rước 1 em ebop minix về chơi tết rồi
Nói chung xài 2 ngày nay đều ổn không thấy vấn đề gì, chỉ phải mua 1 cáp mạng 40m câu lên tầng 2 vào phòng vì wifi chập chờn quá:-*, xong set cho em nó làm trạm phát wifi, nối di động vào và... chưa biết down cái gì về làm remote điều khiển em nó :) (mới cài mỗi được cái xbmc remote control)
Vui ngòai lề một chút: lúc ra tiệm hỏi cái ebop giá nhiêu vậy, bác bán hàng bảo 2m6, em nói đang khuyến mãi 2m4 + air mouse mà bác, nhận được trả lời khuyến mãi đến 15 hết rồi, em chắc cú: có đợt mới đến hết tháng 1 lận, thế là ổn keke
Mà trước giờ chưa xài cái android box nào, nên lần đầu cầm em nó hơi ngỡ ngàng: bằng cái bao thuốc lá:))

:D 2củ 4 hả bác, e ở HN không biết mua ở đâu an tâm, bảo hành sao vậy bác

hidden1611

Vừa rước 1 em ebop minix về chơi tết rồi
Nói chung xài 2 ngày nay đều ổn không thấy vấn đề gì, chỉ phải mua 1 cáp mạng 40m câu lên tầng 2 vào phòng vì wifi chập chờn quá:-*, xong set cho em nó làm trạm phát wifi, nối di động vào và... chưa biết down cái gì về làm remote điều khiển em nó :) (mới cài mỗi được cái xbmc remote control)
Vui ngòai lề một chút: lúc ra tiệm hỏi cái ebop giá nhiêu vậy, bác bán hàng bảo 2m6, em nói đang khuyến mãi 2m4 + air mouse mà bác, nhận được trả lời khuyến mãi đến 15 hết rồi, em chắc cú: có đợt mới đến hết tháng 1 lận, thế là ổn keke
Mà trước giờ chưa xài cái android box nào, nên lần đầu cầm em nó hơi ngỡ ngàng: bằng cái bao thuốc lá:))
để down app remote cho eBop bác vào trang này nha. EBop – Thế giới siêu giải trí dành cho TV gia đình. Kéo xuống dưới và chọn app tương ứng cho eBop của bác, của bác là X5mini.

servicedat

:D 2củ 4 hả bác, e ở HN không biết mua ở đâu an tâm, bảo hành sao vậy bác

Ở HN, 1 trong 2 đại lý này, bác thấy gần chỗ nào thì ghé nhé: bác Đại 0912 327 289 (Công ty Cơ - Điện - Điện tử Sao Mai, 13/11 đường 800A Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN) hoặc Mr Tuấn Anh, 0983607459 (01 Yết kiêu, Hoàn Kiếm, Hà Nội), đây là 2 đại lý tiêu thụ tốt nhất của eBop. Hi vọng sau khi test xong, bác ưng ý và rinh về 1 em nhé

ngobaohung

Tôi cũng canh khuyến mãi để mua dùm cho anh em trong chung cư, nói nhỏ nhé, mới có kho Victoria Secret fashion show nữa :)), kaka, bác rinh về chơi Tết hơi bị chuẩn, nhạc xuân có sẵn, ko phải chọn bài, có cổng quang optical nên dàn loa được mùa chạy tẹt ga, há há

tientx

Member

Bác Tiến cho mình hỏi là sao ebop lại không đọc được file iso nhỉ, mình cắm ổ cứng di động vào không tìm thấy file iso nào luôn.

File iso thì bác dùng XBMC nhé,
trong XBMC, bác chỉ đường dẫn thư mục chứa các file media của bác, XBMC sẽ list ra tất cả các định dạng mà XBMC hỗ trợ (bao gồm cả các file iso)

File iso thì bác dùng XBMC nhé,
trong XBMC, bác chỉ đường dẫn thư mục chứa các file media của bác, XBMC sẽ list ra tất cả các định dạng mà XBMC hỗ trợ (bao gồm cả các file iso)
XBMC của em chạy giật lắm bác ạ, nhất là những file >8GB, những file 4 GB xem được khoảng 50 phút thì có hiện tượng 5 giây giật một lần. Ko biết có bản cập nhật mới ko bác

Thân,

Ổ 3tb cắm vào Ebop không nhận các bạn nhé . Đã thử các kiểu usb 2.0 và 3.0 qua box . Mình đang cay vụ này đây , chủ quan lấy về nhà rồi mà ko dùng đc .

tuhaohangviet

Mình cũng đang dùng Ebop, không có cách nào Khác đâu bác ơi. Bắt buộc phải vào bật lên thôi, chịu khó chút bác. Vì tất cả các dòng box Android sử dụng chức năng hostpos để phát wifi đều như vậy hết. Chỉ còn 1 cách là bác để online ebop 24/24 luôn vậy. Nhưng tuổi thọ thiết bị sẽ giảm đấy ( Của bền tại người)

conmeomeo11

Member

Sao mình vẫn chưa thấy bản cập nhật sửa lỗi hayhaytv trên Ebop nhỉ?

tuhaohangviet

Có gì đâu mà Bác cay cú thế. Em cũng đang sài Ebop và cũng thử ebop với loại 2T cũng bị t/h giống bác. Nhưng khi cấp thêm nguồn ngoài cho Ổ 2TB thì Ebop nhận bình thường. Cái này em cũng đã thử trên nhiều box Android đều như vậy hết. Do cổng USB trên các thiết bị androi box không đủ nguồn cung cấp. Đây là nhượt điểm của các dòng Android Box đấy bác ơi. Chỉ hỗ trợ các loại dung lượng < 500GB thôi( Cũng tùy loại). Còn các loại lớn hơn thì bắt buộc phải cấp thêm nguồn ngoài cho các ổ cứng này thì mới nhận đựơc.

Bác nào cho em hỏi nên mua cái micro ko dây nào để xài skype trên ebop với, em có webcam òi.

Cám ơn các bác trc :)

tientx

Member

Sao mình vẫn chưa thấy bản cập nhật sửa lỗi hayhaytv trên Ebop nhỉ?

Từ trang chính của eBop, bác vào "Cài đặt" rồi chọn "Hỗ trợ kỹ thuật" khi đó hệ thống sẽ tự check và cập nhật nhé bác. Nếu vẫn chưa được nữa PM cho mình số S/N con box của và điện thoại liên lạc của bác, các anh em Kỹ Thuật eBop sẽ liên lạc trực tiếp với bác để check lại vấn đề này

Bác đang dùng eBop X5mini hay eBop ATV520E vậy nhỉ?

Thân

servicedat

Có gì đâu mà Bác cay cú thế. Em cũng đang sài Ebop và cũng thử ebop với loại 2T cũng bị t/h giống bác. Nhưng khi cấp thêm nguồn ngoài cho Ổ 2TB thì Ebop nhận bình thường. Cái này em cũng đã thử trên nhiều box Android đều như vậy hết. Do cổng USB trên các thiết bị androi box không đủ nguồn cung cấp. Đây là nhượt điểm của các dòng Android Box đấy bác ơi. Chỉ hỗ trợ các loại dung lượng < 500GB thôi( Cũng tùy loại). Còn các loại lớn hơn thì bắt buộc phải cấp thêm nguồn ngoài cho các ổ cứng này thì mới nhận đựơc.

Cảm ơn bác, nói về dòng android box hiện nay trên thị trường, với đại đa số như cầu sử dụng thfi eBop đã đáp ứng được rất tốt, với thế mạnh là nội dung, giao diện, luôn đáp ứng nhu cầu thiết yếu, không chỉ đơn giản là xem truyền hình, eBop có thế mạnh là miễn phí trọn đời, vì thế nên chất lượng luôn đặt lên hàng đầu. Các bác có ý kiến sẽ được ghi nhận và khắc phục trong thời gian sớm nhất!

tientx

Member

Bác nào cho em hỏi nên mua cái micro ko dây nào để xài skype trên ebop với, em có webcam òi.

Cám ơn các bác trc :)

Để dùng được Mic không dây cho các box này thì phải là mic không dây với đầu nhận tín hiệu USB, món này có vẻ là hàng hiếm vì mình cũng chưa thấy bao giờ :-?

Thông thường để dùng video chat qua skype trên eBop nói riêng và các android box nói chung, bác nên dùng, bác nên dùng webcam Logitech dòng C như C270, C510, C615,... là dòng usb cam có tích hợp micro là tiện nhất, chất lượng từ 720P đến 1080P đều đủ cả.

Thân

conmeomeo11

Member

Từ trang chính của eBop, bác vào "Cài đặt" rồi chọn "Hỗ trợ kỹ thuật" khi đó hệ thống sẽ tự check và cập nhật nhé bác. Nếu vẫn chưa được nữa PM cho mình số S/N con box của và điện thoại liên lạc của bác, các anh em Kỹ Thuật eBop sẽ liên lạc trực tiếp với bác để check lại vấn đề này

Bác đang dùng eBop X5mini hay eBop ATV520E vậy nhỉ?

Thân
E dùng ATV520E bác à

Bên trên