review CEC – HD – lựa chọn tốt cho người tiêu dùng

Porsche 911

Ðề: review CEC – HD – lựa chọn tốt cho người tiêu dùng

Em có tí thông tin về CEC chia sẻ với các bác:
1. CEC là con của VTC nên VTC có kênh gì thì CEC có kênh đó.
2. Ngoài ra, CEC chủ động mua bản quyền nhiều kênh khác (VD như Fox crime HD chẳng hạn) nên sẽ có nhiều kênh (Cả SD và HD) mà VTC không có.
3. Nội dung các kênh HD của CEC khá đa dạng, hấp dẫn (Nhưng vẫn thiếu Ngoại hạng Anh ngày CN vì thằng K+ nó độc quyền rồi).
4. Diện phủ sóng của CEC hiện nay tương đối rộng rồi:
- Ở HN, các bác có thể đăng ký trực tiếp của CEC hoặc qua Truyền hình cáp Hà Nội (Dùng THC Hà Nội nhưng sử dụng gói kênh của CEC được).
- Ở các tỉnh khác thì các bác có thể đăng ký qua Cáp Hải Phòng, cáp Alpha Quảng Ninh, Cáp Sông Thu - Đà Nẵng, Cáp HTVC (Đài truyền hình TP.HCM) vì CEC đã có ký kết hợp tác nội dung với các đơn vị này (Link: Truyền hình cáp sẽ dùng chung hạ tầng).
5. Giá cả: CEC cũng chia ra làm nhiều gói kênh (3 gói SD, 4 gói HD. Gói HDTV rẻ nhất 99k/tháng, đắt nhất 240k/tháng), tạm thời việc chia gói kênh chưa áp dụng nên các bác nộp 99k/tháng vẫn xem được hết các kênh hiện có của CEC. Tuy nhiên, giá cước tại các tỉnh khác thì các bác confirm lại với đơn vị cung cấp ở các tỉnh nhé, em không nắm được.
6. lợi ích: Như các bác thấy, ngoài lợi ích là có nhiều kênh HD để mình lựa chọn thì các TV còn lại trong nhà được xem free cáp mà không phải trả thêm tiền (Ở các tỉnh thì hơi khác, các bác ở tỉnh nào thì confirm ở tỉnh đó, em biết mỗi trên mạng cáp của CEC).
Khi nào có thêm thông tin, em sẽ chia sẻ thêm.

Em đang dùng CEC đây. Nói chung với 99k/tháng mà có được 120kênh (theo quảng cáo), thực chỉ có khoảng 100 kênh thôi, trong đó có khoảng 20 kênh HD thì cũng ổn. Nhưng, tăng xiền thì cho em xin về cái máng lợn cũ, 12 kênh HD và 99k/tháng.

minhltvn

Em có tí thông tin về CEC chia sẻ với các bác:
1. CEC là con của VTC nên VTC có kênh gì thì CEC có kênh đó.
2. Ngoài ra, CEC chủ động mua bản quyền nhiều kênh khác (VD như Fox crime HD chẳng hạn) nên sẽ có nhiều kênh (Cả SD và HD) mà VTC không có.
3. Nội dung các kênh HD của CEC khá đa dạng, hấp dẫn (Nhưng vẫn thiếu Ngoại hạng Anh ngày CN vì thằng K+ nó độc quyền rồi).
4. Diện phủ sóng của CEC hiện nay tương đối rộng rồi:
- Ở HN, các bác có thể đăng ký trực tiếp của CEC hoặc qua Truyền hình cáp Hà Nội (Dùng THC Hà Nội nhưng sử dụng gói kênh của CEC được).
- Ở các tỉnh khác thì các bác có thể đăng ký qua Cáp Hải Phòng, cáp Alpha Quảng Ninh, Cáp Sông Thu - Đà Nẵng, Cáp HTVC (Đài truyền hình TP.HCM) vì CEC đã có ký kết hợp tác nội dung với các đơn vị này (Link: Truyền hình cáp sẽ dùng chung hạ tầng).
5. Giá cả: CEC cũng chia ra làm nhiều gói kênh (3 gói SD, 4 gói HD. Gói HDTV rẻ nhất 99k/tháng, đắt nhất 240k/tháng), tạm thời việc chia gói kênh chưa áp dụng nên các bác nộp 99k/tháng vẫn xem được hết các kênh hiện có của CEC. Tuy nhiên, giá cước tại các tỉnh khác thì các bác confirm lại với đơn vị cung cấp ở các tỉnh nhé, em không nắm được.
6. lợi ích: Như các bác thấy, ngoài lợi ích là có nhiều kênh HD để mình lựa chọn thì các TV còn lại trong nhà được xem free cáp mà không phải trả thêm tiền (Ở các tỉnh thì hơi khác, các bác ở tỉnh nào thì confirm ở tỉnh đó, em biết mỗi trên mạng cáp của CEC).
Khi nào có thêm thông tin, em sẽ chia sẻ thêm.

Lắp cáp của CEC cũng khá hợp lý đấy các bác ạ. Giá cước như vậy là chấp nhận được rùi. Xem mấy kênh VTC HD ấy cũng hay phết.

yeudha

Member

Khu vực Đình Thôn , Mỹ Đình có cáp CEC chưa các bác.. em cũng có nhu cầu lắp cáp CEC..

keunhuvac

Active Member

Hiện giờ có 2 kênh H1 và H2 được CEC upscale lên HD, xem dở hơn là xem H1, H2 SD. Đề nghị cho kênh HD xịn khác vào thay thế! ^_^. Còn mấy kênh HD bị sọc đỏ xanh thì ko biết có bác nào làm ở CEC vào giải thích ko nhỉ?

keunhuvac

Active Member

Có ai có tin thêm về vụ CEC tăng kênh không nhỉ?
Thanks!

sikura205

Member

Khu chung cư nhà em toàn nhà giàu mà h vẫn xài gói 50k của CEC, khéo phải đk làm cộng tác viên bán hàng của CEC thôi, mình vớ mánh =))
Hôm nọ sang nhà hàng xóm chơi, cái tv 32 inch mà ko có hd nhìn nản hẳn, mình hỏi thì bác ý bảo vẫn lắp từ hồi mới chuyển đến, cóc biết đến cái đầu HD chất lượng cao này :))

keunhuvac

Active Member

Mới xem thông báo trên cáp CEC: Từ 1.10.2011 CEC sẽ tăng kênh và tăng...tiền thuê bao! Hơi bựa. Thông tin cụ thể như sau:
1. Cáp analog sẽ tăng lên 55 kênh, giá 66k vnd/thg.
2. Cáp số SD có 80 kênh (cái này thì ko nhớ 80 hay hơn), giá 88k vnd/thg, chỉ có 1 gói duy nhất.
3. Cáp HD basic: gồm tất cả các kênh SD+16 kênh HD, trong đó có kênh Thuần việt HD (kênh này chắc ko hay lắm), các kênh HD mình cũng chẳng nhớ là những kênh nào. Giá 120k vnd/thg.
4. Cáp HD vip: thêm 4 kênh HD: HBO HD, ESPN HD, Food HD và 1 kênh nữa hình như là Starworld HD, giá 120k vnd/thg.
Vậy nếu ai muốn full kênh thì tốn 240k vnd/thg.
Sau vụ điều chỉnh này mình chỉ tiếc ko đc xem ESPN HD thôi.

ngoibet

Member

Em vừa gọi cho CEC đến luôn, lắp thử và cho mượn đầu xem miễn phí hết T3, free thêm một cái TV trong PN analog nhưng cái này hình ảnh xấu tệ, xem tạm thôi.
Cảm nhận ban đầu là chất lượng so với TH vệ tinh cũng tương đương, thêm đc một số kênh HD so với gói HD 1 em đã dùng (vì hế thuê bao đắt hợn 20k/tháng?). Chỉ có điều cái đầu thu của CEC rất...stupid. Mày mò mãi mới xóa bớt đc những kênh không có nhu cầu và đổi thứ tự kênh. Nhưng còn việc chọn kênh bằng số trên remote vẫn bị vụ ko full đc màn hình dù đã cài đặt trong setup - cái này vớ vẩn thật

Porsche 911

Em vừa gọi cho CEC đến luôn, lắp thử và cho mượn đầu xem miễn phí hết T3, free thêm một cái TV trong PN analog nhưng cái này hình ảnh xấu tệ, xem tạm thôi.
Cảm nhận ban đầu là chất lượng so với TH vệ tinh cũng tương đương, thêm đc một số kênh HD so với gói HD 1 em đã dùng (vì hế thuê bao đắt hợn 20k/tháng?). Chỉ có điều cái đầu thu của CEC rất...stupid. Mày mò mãi mới xóa bớt đc những kênh không có nhu cầu và đổi thứ tự kênh. Nhưng còn việc chọn kênh bằng số trên remote vẫn bị vụ ko full đc màn hình dù đã cài đặt trong setup - cái này vớ vẩn thật

Nhà CEC này dạo này cũng tệ, toàn họ Hứa. Cách đấy khoảng 2 tháng quảng cáo rầm trời. Mời cả ông gì ở Truyền hình Hải phòng nói chuyện hợp tác , phát triển nhưng 100 voi chẳng được 1 bát nước xáo.
Kênh NHK World HD đã biến mất.
Thuần Việt thì HD nhưng đài TP HCM toàn chiếu phim SD lên
Các kênh SD quốc tế thì rơi rụng quá nhiều, dần dần có thể hết mất. Chèn các kênh xã hội hóa vào, lại phát lặp nữa. Nói là 120 kênh như thật sự thì chắc được 70 kênh mà thôi.
Kể cũng lạ, lâu lâu rồi ko thấy thu tiền.:-O

KaKa37

Member

Nhà CEC này dạo này cũng tệ, toàn họ Hứa. Cách đấy khoảng 2 tháng quảng cáo rầm trời. Mời cả ông gì ở Truyền hình Hải phòng nói chuyện hợp tác , phát triển nhưng 100 voi chẳng được 1 bát nước xáo.
Kênh NHK World HD đã biến mất.
Thuần Việt thì HD nhưng đài TP HCM toàn chiếu phim SD lên
Các kênh SD quốc tế thì rơi rụng quá nhiều, dần dần có thể hết mất. Chèn các kênh xã hội hóa vào, lại phát lặp nữa. Nói là 120 kênh như thật sự thì chắc được 70 kênh mà thôi.
Kể cũng lạ, lâu lâu rồi ko thấy thu tiền.:-O

Chắc không có tiền trả lương nhân viên, nên ko còn ai đi thu phí nữa cũng nên.
Mà CEC này chắc cũng ko thọ lâu được, có mấy cái kênh mang tên nhà nó (CEC SD, CEC HD) từ hồi sinh ra đến giờ (chắc ngót ngét cũng vài ba năm rồi) chỉ để quảng cáo. Các kênh SD quốc tế thì đúng là rơi rụng nhiều thật, có 2 cái kênh mình khoái nhất là True Sport3 và 4 giờ thì tịt ngóm luôn; thế là hết bóng bánh với tennis

bachma2012

Chắc không có tiền trả lương nhân viên, nên ko còn ai đi thu phí nữa cũng nên.
Mà CEC này chắc cũng ko thọ lâu được, có mấy cái kênh mang tên nhà nó (CEC SD, CEC HD) từ hồi sinh ra đến giờ (chắc ngót ngét cũng vài ba năm rồi) chỉ để quảng cáo. Các kênh SD quốc tế thì đúng là rơi rụng nhiều thật, có 2 cái kênh mình khoái nhất là True Sport3 và 4 giờ thì tịt ngóm luôn; thế là hết bóng bánh với tennis

Ặc thế hóa ra nó cắt hết T3 với T4 rồi hả bác, mie thế thì còn biết xem tennis ở kênh nào đây, mình đăng ký HD chỉ để có True Sport 4 mà xem tennis. Bức xúc với cái bọn VTC rồi CEC này quá cứ cắt dần kênh sport hay thế này. Chắc phải nghiên cứu nhà cung cấp khác thôi, không biết ở tòa nhà Hub bị bọn CEC độc quyền thì nên chọn nhà cung cấp nào thì coi được đây, mong các bác chỉ giáo

Sherlock_Holmes

Em bị hỏng cái điều khiển, có bác nào chỉ cho em kiếm ở đâu ko ạ? cám ơn các bác

nhattm92

ở Nam Định chưa có hix

Bên trên