[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

nguyen_nguyen

Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Từ LB650 lên luôn LG 4K rẻ nhất là UB850T được mệnh danh: TV 4K tồi nhất "hiện nay" (khoảng tháng 8/2014) theo đánh giá của các trang nghe nhìn nước ngoài. Còn ở VN thì em thấy cũng đáng tiền để mua :p

- có con UB-820 chưa dính phốt đó bác

thinhsve

Well-Known Member

- có con UB-820 chưa dính phốt đó bác
UB820 không có 3D. Nó chưa dính phốt vì nó mới ra và nó thuộc hàng bèo của 4K nên các chuyên gia chưa test để nhận xét.
TV 4K xem 3D thụ động tuyệt vời đó Bác. 3D chủ động em xem bằng máy chiếu thấy đỗ nhức mắt hơn.

Ngocdung0983

Con 650 này phát 3D iso từ HDD kết nối qua cổng usb có ổn ko mấy huynh?

ngocanhk36cntt

Có bác nào dùng laptop mà xuất hình ảnh qua tivi qua hdmi khi xem phim bị gợn gợn ko. Phim em xem trên máy tính rất ổn mà cứ xem qua tivi lại cảm giác bị gợn gợn ko hiểu sao nữa :(

thinhsve

Well-Known Member

Có bác nào dùng laptop mà xuất hình ảnh qua tivi qua hdmi khi xem phim bị gợn gợn ko. Phim em xem trên máy tính rất ổn mà cứ xem qua tivi lại cảm giác bị gợn gợn ko hiểu sao nữa :(
Bác kiểm tra lại rack cắm HDMI hoặc dây HDMI bị lỗi. Bác đổi sợi dây khác xem sao.
Nhớ chỉnh độ phân giải màn hình lên 1920x1080 nhé.

hanpo84

hoặc dùng media server trên PC hoặc laptop đẩy phim qua tv share thì net hơn nhiều

Truongngo1967

Nhược điểm: Cái Magic Remote quá ngốn pin, nhóc nhà tôi nghịch hoài chỉ hơn 10 ngày là đi 1 đôi pin. Mua hôm 10/6 bên thương gia Thành phố" về xem WC đến nay vừa thay đôi pin thứ 3 rồi. Chẳng lẽ cứ tích sẵn 1 hộp pin con thỏ. Về vụ này, LG nên nghiên cứu chế cái Remote có thể xạc lại giống cái kiểu như 1 điện thoại cùi thì hay hơn.

Cái này bác mua 1 cái điều khiển tv lg loại tv lg cũ xài thêm cũng tốt lăm và không hao pin như magic control

nguyen_nguyen

Ðề: Re: Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

em thấy UB820 cũng như UB850 à bác, nhưng vì em nó co Smart ko thui :D, nhưng em theo nhận thấy nếu lên 4K thì hầu hết mọi người đều chọn UB850 trở lên ko ^^

khi nào UB850-60" giá khoảng 25T chắc là chơi 1 cái cho bõ.....????

nonst0p89

Member

chắc chưa để chế độ full hd

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

khi nào UB850-60" giá khoảng 25T chắc là chơi 1 cái cho bõ.....????

65UB950 ah bác, chứ UB850 tới 55 thui bác, hiện giờ em nó khoảng 3x tr, chắc khoảng 6 tháng -> 1 năm nữa thui ạ :D ,lúc đó công nghệ 4K. ..... ^^

nonst0p89

Member

mà cái dòng lb650 các bác đang nói ,ngoài cái magic remote ra nó còn 1 cái điều khiển thông thường nữa phải ko nhỉ?

Arkantos8588

Các bác cho mình hỏi là xem ZingTV với FPT Play với những phim khoảng 1 tiếng trên TV này có hay bị dừng không. Mình đang dùng 32LB582D xem FPT play thì khoảng 20 phút là bị tắt 1 lần :( phải vào lại hơi mất công.

Arkantos8588

Có bác nào ở Huế hoặc Đà Nẵng inbox cho em cái giá của 42LB631T với :)

nonst0p89

Member

Năm nay , LG chỉ cho duy nhất 1 magic remote thôi nhe Anh

vậy mình có thể mua thêm 1 cái điều khiển đa năng để dùng ngoài đc không hả bác ? điều khiển đó tiện cho việc bật kênh trực tiếp trên live tivi ý . không biết có dùng đc ko vậy bác?

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

vậy mình có thể mua thêm 1 cái điều khiển đa năng để dùng ngoài đc không hả bác ? điều khiển đó tiện cho việc bật kênh trực tiếp trên live tivi ý . không biết có dùng đc ko vậy bác?

chủ yếu là tivi có bắt dc tín hiệu từ remote kia ko thui bác, nếu bắt dc là xài dc :D

Bên trên