[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

soiduyday

Member
Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Em đang muốn lấy 48H6400 của ss,giờ đọc bài review của bác hoá ra lại phân vân, bác nào làm on cho em một lời khuyên với. Đa tạ đa tạ

thú thật với bác là trước giờ em chưa thích hàng Samsung đâu :( nên khi chọn tv hồi đầu em liệt ra ngoài luôn :))

Em cũng mới cưới em này hơn 1 tuần :D Chơi game xem phim đều quá tuyệt vời. Ngày nào đi làm về cũng đc thưởng thức 1 - 2 bộ phim 3D. Em ngồi cách 1m5 chả khác gì rạp :))
bác cho em hỏi bác xem phim là tải về kèm file sub Việt định dạng gì thế? .ass hay .srt? vì em tải về mấy phim mà phim xem đc sub, phim thì ko :(
bác hay tải phim 3D ở đâu thế :(

Bài review quá chi tiết,hình ảnh bác chụp quá đẹp,đây có lẽ là bài viết kỳ công và chiết tiết nhất về nội dung và hình ảnh em từng xem trên HDVN.Cám ơn bác chủ nhé ! TV của bác quá đẹp.Mình xem TV LG cũng thấy màu sắc khá trung thực,mình hay để ý màu da người và màu cây cỏ,thấy da người k bị ám hồng hay vàng,màu cây cối k bị rực và ngả xanh lục.
bác nói chuẩn nè, em cũng rất để ý mấy màu kiểu đó. còn về bài review thì nói thật là 4rum mình hơi ít bài review gọi là chi tiết. nhất là với mấy bác hồi đầu tìm hiểu xem nên mua tv nào như em chẳng hạn, chạy ra siêu thị điện máy thì xem đc nhưng chẳng kĩ, cưỡi ngựa xem hoa thôi. nên bác nào sắm tv rồi về nhà chịu khó chụp ảnh các kiểu và vài dòng bình luận cho anh em có thêm lựa chọn tham khảo thì tốt mà hehe :D cám ơn bác dành lời khen cho em nhá :x

Lâu lắm rồi mới có bài review chi tiết như thế này...Chúc mừng chủ thớt đã ring được về em tivi ưng ý...mong các bác có thêm những bài review chi tiết về các thương hiệu khác để anh em tham khảo ạ.!
em cũng mong y như bác :D

Các bác làm em lúng túng quá, e đang tính hốt 48h6400, giờ lại phân van qua LG47LB650T, các bác tặng em vài lời bổ ích cái ::'(
bác nên ra siêu thị điện máy, ngắm nghía thật kĩ và test thật nát vào là sẽ chọn được mẫu bác ưng ngay ý mà :D cầm theo 1 usb có chép sẵn phim Full HD nào đó rồi thử trên 2 tv là biết nên chọn cái nào ngay thôi :D

minhpavel

Member

e cug đang định quất e này, xem bác chủ review càng có thêm động lực :D

vanlinh2905

Well-Known Member

tv này có cổng ra 3.5mm ko thế chủ thớt

TRuoNG235

Member

Các loại usb nào chơi được với dòng LB650 này các bác nhỉ. Mình vừa cắm thì chết ngay một cái usb :|

ndchieu22

Well-Known Member

Các loại usb nào chơi được với dòng LB650 này các bác nhỉ. Mình vừa cắm thì chết ngay một cái usb :|

có thể do usb bác lỗi rồi bác cắm vào không nhận chứ không pải do bác cắm vào tivi mà nó lăn ra chết đâu

TRuoNG235

Member

Mình vừa rút từ máy tính ra thì cắm vào tv. Thấy báo có kết nối thiết bị lưu trữ xong không thấy gì hết nữa. Rút ra cắm vào máy tính thì thấy toi rồi.

ahatuananh

Well-Known Member

Mình vừa rút từ máy tính ra thì cắm vào tv. Thấy báo có kết nối thiết bị lưu trữ xong không thấy gì hết nữa. Rút ra cắm vào máy tính thì thấy toi rồi.

Vậy có thể USB của bác chết 1 cách trùng hợp ngẫu nhiên :D. Nếu có ĐK, bác làm thử con USB khác xem có tỏi ko? nếu tỏi thì call LG care bắt đền gấp

DigiCity Group

Well-Known Member

Vậy có thể USB của bác chết 1 cách trùng hợp ngẫu nhiên :D. Nếu có ĐK, bác làm thử con USB khác xem có tỏi ko? nếu tỏi thì call LG care bắt đền gấp

Em có cái usb bị như này bác tuananh à, vì nhiều dữ liệu quá e ngại del lâu nên fomat thế quái nào fomat xong bộ nhớ usb từ ~ 8G về 0B luôn bác à lần thứ 2 e dính phốt vậy k biết là bị sao nữa .

ahatuananh

Well-Known Member

Em có cái usb bị như này bác tuananh à, vì nhiều dữ liệu quá e ngại del lâu nên fomat thế quái nào fomat xong bộ nhớ usb từ ~ 8G về 0B luôn bác à lần thứ 2 e dính phốt vậy k biết là bị sao nữa .

Nếu USB bệnh nhẹ thì phần mềm này : Download HP USB Disk Storage Format Tool | PCWorld để format là ok rồi - lưu ý đừng chọn Quick format.

Còn nếu nặng hơn chắc phải dùng Hiren boot CD - trong đó có phần Partition magic pro để format USB.

(Thực sự là USB ko bị mất dung lượng, chỉ bị lỗi định dạng nên phần lớn data trở thành Unlocate)

DigiCity Group

Well-Known Member

Nếu USB bệnh nhẹ thì phần mềm này : Download HP USB Disk Storage Format Tool | PCWorld để format là ok rồi - lưu ý đừng chọn Quick format.

Còn nếu nặng hơn chắc phải dùng Hiren boot CD - trong đó có phần Partition magic pro để format USB.

(Thực sự là USB ko bị mất dung lượng, chỉ bị lỗi định dạng nên phần lớn data trở thành Unlocate)
Vâng bác nhưng usb của e bị mất dung lượng bác ạ, e k biết vụ này luôn e bị 2 lần mới nhọ chứ :(( . Bác nào cứu e làm sao để khôi phục dc lại dung lượng k vì usb dc tặng nên e quý lắm.

ahatuananh

Well-Known Member

Vâng bác nhưng usb của e bị mất dung lượng bác ạ, e k biết vụ này luôn e bị 2 lần mới nhọ chứ :(( . Bác nào cứu e làm sao để khôi phục dc lại dung lượng k vì usb dc tặng nên e quý lắm.
Thì đúng rồi, vào Win USB giỏi lắm chỉ còn vài tram Mb, bác cứ dùng phần mềm trên format đi - Win ko format được - nhớ đừng tick quick format

DigiCity Group

Well-Known Member

Thì đúng rồi, vào Win USB giỏi lắm chỉ còn vài tram Mb, bác cứ dùng phần mềm trên format đi - Win ko format được - nhớ đừng tick quick format

Để tối về e làm cái ảnh nhờ các bác xem :D tks bác trước ;))

renhat

Well-Known Member

Em đang muốn lấy 48H6400 của ss,giờ đọc bài review của bác hoá ra lại phân vân, bác nào làm on cho em một lời khuyên với. Đa tạ đa tạ
vấn đề bh các bác bỏ qua đi quan trọng là các bác ưng là quyết thôi. còn bh 1-2 năm nếu mà xui thì vẫn dính hết các bác nhe!

renhat

Well-Known Member

toi nhưng vẫn còn dung lượng hay là ko có gì cả thế bác

hanpo84

Xem phim online trên Webos thì buộc phải vào trang web nào có hỗ trợ HTML5 mới xem đc. Còn vấn đề sub của phim thì có phần mềm merge soft sub vào phim luôn rồi xem phim đó bằng tv được. Nhưng không hiểu sao tv LG toàn có lỗi fonf chữ khi hiển thị việt sub.

TRuoNG235

Member

toi nhưng vẫn còn dung lượng hay là ko có gì cả thế bác

Cắm máy tính thì nó hiện thế này

Còn cắm tv thì vẫn chỉ có thông báo kết nối thiết bị lưu trữ rồi không có gì xảy ra tiếp theo nữa.

ahatuananh

Well-Known Member

Cắm máy tính thì nó hiện thế này

Còn cắm tv thì vẫn chỉ có thông báo kết nối thiết bị lưu trữ rồi không có gì xảy ra tiếp theo nữa.

Vậy là đâu có toi, PC vẫn nhận ra USB đấy chứ, em tưởng nó tỏi" luôn rồi chứ. :D.

Còn nếu máy tính vẫn nhận ra USB nhưng dung lượng còn vài trăm MB, hoặc nhận ra USB nhưng cóc Access vào được thì lại là chuyện khác

Bên trên