[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

nguyen_nguyen

Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Hehe giá 4K luôn hả bác :D

- chưa trải nghiệm với 4k ...... nhưng nghe bác nói nét như 4k thì cho hỏi tí : bây giờ chưa có nguồn 4k , nếu muốn nét như 4k thì HD của sctv có làm được kg ? kênh SD cũng nghe nói được nội suy lên 4k ?? nó nội suy thế nào ? có nét kg , hay nhìn vẫn như tivi full HD bình thường ?

DigiCity Group

Well-Known Member

- chưa trải nghiệm với 4k ...... nhưng nghe bác nói nét như 4k thì cho hỏi tí : bây giờ chưa có nguồn 4k , nếu muốn nét như 4k thì HD của sctv có làm được kg ? kênh SD cũng nghe nói được nội suy lên 4k ?? nó nội suy thế nào ? có nét kg , hay nhìn vẫn như tivi full HD bình thường ?
Hi bác phần lớn phụ thuộc vào nguồn video của bác, nếu nội suy lên 4k thì chất lượng cũng nhỉnh Full HD chút nhìn cũng khó phân biệt bác à .

o0sadsky0o

E ngóng thông tin 2 em LG 42LB650 và SONY 42W804A mấy hôm nay rùi giờ chỉ lăn tăn về giá chêch lệch của 2 e nó bác inbox cho e xin giá tốt 2 e này bác nhé. Thanhks!

ndchieu22

Well-Known Member

E ngóng thông tin 2 em LG 42LB650 và SONY 42W804A mấy hôm nay rùi giờ chỉ lăn tăn về giá chêch lệch của 2 e nó bác inbox cho e xin giá tốt 2 e này bác nhé. Thanhks!

Hiện tại chỉ còn LG 42Lb650 thôi bác, em đã pm bác nếu bác có nhu cầu thì cứ alo em theo chữ ký!

doqkhanh

Có những app Việt gì bác ơi? Có FPT Play và ZingTV không ?

nhatminh69

Chúc mừng Bạn có tivi mới .
Mình cũng muốn mua Bạn nào thương gia báo giá chuẩn cho Mình (chỉ LG thôi)
1 : 55lb 650T
2: cái nào tầm 47 hoặc 50" không smart không 3 d

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Chào Anh, Anh có thể pm số điện thoại dưới chữ ký! Em cho Anh giá tốt nhất ah !

tthoa001

Cái vụ bảo hành của LG là như thế nào vậy mọi người, lúc mua con 47LB650T thì người bán nói là nếu như không ghi ngày bán thì mình sẻ đc hưởng bảo hành 18 tháng kể từ ngày sản xuất, còn nếu ghi ngày bán ra thì sẻ chỉ được bảo hành là 12 tháng kể từ ngày bán. Như vậy là như thế nào :|

ndchieu22

Well-Known Member

em đã pm bác giá tốt, model không cân 3d smart bác có thể chọn 47LB561 hoặc 50LB561, bác có nhu cầu em nào thì cứ pm em theo chữ ký!

thanks!

ntuonglam

Cho em hỏi, có bác nào kết nối Smart phone với tivi LG LB650 để sử dụng điện thoại để điều khiển tivi chưa. Em làm theo hướng dẫn và cài phần mềm LG Remote-webos lên mà ko tìm thấy tivi vậy dù điện thoại và tivi của em đang cùng kết nối Internet cùng dải địa chỉ IP với nhau :(

nguyen_nguyen

Cái vụ bảo hành của LG là như thế nào vậy mọi người, lúc mua con 47LB650T thì người bán nói là nếu như không ghi ngày bán thì mình sẻ đc hưởng bảo hành 18 tháng kể từ ngày sản xuất, còn nếu ghi ngày bán ra thì sẻ chỉ được bảo hành là 12 tháng kể từ ngày bán. Như vậy là như thế nào :|

- mình mua 2 cái LG cũng kg ghi ngày bán !! chả hiểu ?? hay hỏi 18001503 thử xem ....

anhct

Cho em hỏi, có bác nào kết nối Smart phone với tivi LG LB650 để sử dụng điện thoại để điều khiển tivi chưa. Em làm theo hướng dẫn và cài phần mềm LG Remote-webos lên mà ko tìm thấy tivi vậy dù điện thoại và tivi của em đang cùng kết nối Internet cùng dải địa chỉ IP với nhau :(
Mình thử rồi bạn ạ, theo hướng dẫn của nó trên màn hình ý bạn
1. Điện thoại & tivi đều kết nối vào cùng router wifi
2. Trên điện thoại (mình dùng android) cài LG Remote-webos
3. Bật LG Remote-webos trên điện thoại > choose TV > nhập mã bảo vệ vào là connect được
4. Dùng điện thoại để điều khiển cũng được được bạn ạ

ndchieu22

Well-Known Member

3. Bật LG Remote-webos trên điện thoại > choose TV > nhập mã bảo vệ vào là connect được

Chúc mừng bác vừa có tivi mới, đã kết nối thành công với smart phone

Di Oi Gi

rõ như ban ngày rồi mà

bác giữ cái thùng máy và hóa đơn mua hàng, trên thùng có tháng xuất kho, từ tháng xuất kho được BH 18 tháng, nếu bác đăng ký sớm chỉ được 12 tháng tính từ ngày đăng ký

ntuonglam

Thanks bạn, mình cũng làm tương tự. Kết nối tivi và điện thoại trên cùng 1 access point, cài phần mềm LG remote-webos trên 2 điện thoại khác nhau để dò tivi nhưng cũng ko thấy gì. chắc là phải kêu kỹ thuật của LG qua xem thôi. có vẻ như là phải thay modul gì đó rôi :D

nguyen_nguyen

rõ như ban ngày rồi mà

bác giữ cái thùng máy và hóa đơn mua hàng, trên thùng có tháng xuất kho, từ tháng xuất kho được BH 18 tháng, nếu bác đăng ký sớm chỉ được 12 tháng tính từ ngày đăng ký

- vụ này thực hư thế nào bác ?? mình mua 3 cái đều kg ghi ngày bán trên phiếu BH , người bán bảo cứ ghi ngày hôm nay vào ?? mình ghi vào 2 cái , còn 1 cái chưa ghi , nếu tính theo cách của bác thì mình còn dư ra mấy tháng ..... bi giờ nên ghi vào hay để nguyên ???

Bên trên