[REVIEW] ĐÁNH GIÁ SƠ BỘ TV SAMSUNG LED 40 inch UA40F7500

quachuy2004

Ðề: [REVIEW] ĐÁNH GIÁ SƠ BỘ TV SAMSUNG LED 40 inch UA40F7500

Hôm qua em cũng mới ngồi uống rượu với anh bạn cùng công ty! Ông cũng mới lấy con UA46F7500! thừa nhận các tính năng lướt mạng thì ăn đứt con Sony W674A của em ở nhà! nhưng độ tương phản mặc định của Samsung nó để cao quá nên xem mau mỏi mắt, phải chỉnh xuống thấp tý nữa thì ổn! màu sắc em đang cố cân chỉnh dùm mà chưa thấy hài lòng!

Em lấy con 40" về giờ đã thấy bé tí =((, mỗi tội ko có nhiều đạn nên chỉ cố được vậy. Nghe 46 mà thèm :D
Bác nói đúng, độ sáng đèn nền nó để mặc định là 12, em xem chói mắt, hạ xuống 10 vẫn chói, hạ xuống 8 thì mới dịu mắt. Còn về màu sắc thì em thấy tạm hài lòng.

cybersoft

Active Member

Dòng F7500 cũng như F8000 có chức năng Eco solution tiết kiệm điện dựa vào độ sáng xung quanh, bác bật lên chỉnh minimum độ sáng thi nó sẽ tự giảm ánh sáng xuống xem dịu con mắt hơn.

quachuy2004

Các bác lên CH Play tải một số chương trình điều khiển TV qua wifi về dùng lúc cần thiết, các nút ẩn trong MORE sẽ cần dùng trực tiếp trên smart phone.

quachuy2004

Em đang dùng smart phone LTE3 của LG nhưng kết nối chia sẻ không dây với em SS F7500 này vẫn ổn, DNLA hay Wifi Direct, Screen monitor hoạt động tốt, chạy film full HD ầm ầm. Các bác cố sắm em router 300Mbs phục vụ cho mục đích này :)

tanghieuminh

Bác chủ cho e hỏi là cái kính 3D của e này tưởng có cắm sạc chứ sao lại dùng pin?

tanghieuminh

Kính của em này mà đã sạc đầy thì xem liên tục đc bao lâu?

quachuy2004

Bác chủ cho e hỏi là cái kính 3D của e này tưởng có cắm sạc chứ sao lại dùng pin?

Kính 3D tùy loại, ở siêu thị thì họ dùng kính to đùng có pin sạc, còn kính theo máy thì loại nhỏ tí, dùng pin như pin main máy tính đó. Pin kèm kính theo tivi thì em thấy cũng được khá lâu, xem liên tục cũng phải trên 10 tiếng. Còn pin đi mua về thay thì em ko biết vì chưa mua :D, đang nghiên cứu nối dây nguồn ra pin điện thoại để dùng :D

tanghieuminh

Oái thế là pin ko sạc đc ah? Tự nhiên lại phải tốn thêm 1khoản chi phí. Ko thì phải luôn tích trữ pin mới ah?

ndchieu22

Well-Known Member

Oái thế là pin ko sạc đc ah? Tự nhiên lại phải tốn thêm 1khoản chi phí. Ko thì phải luôn tích trữ pin mới ah?

cục pin rẻ thôi cả tivi to thế bác đầu tư được ai lại tiếc viên Pin để được tận hưởng 3D

quachuy2004

5-10k/ quả pin, xem được khoảng gần chục bộ phim rồi :D

Bên trên