[REVIEW] Đánh giá sơ lược Panasonic 42E6V

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ lược Panasonic 42E6V

đã bán qua cả 2 model 42E6 và 42W674A , cá nhân vẫn thấy 42W674A nhỉnh hơn

bạn nói thêm nhỉnh hơn ở điềm j?

nói về ngoại hình thì mình thích pana 42E6 hơn rất nhiều , đó là mẫu tivi đầu tiên khiến mình bị thu hút nhiều như thế

thanhy2k

ý bác muốn hỏi tần số quét thật của em nó phải không? 100Hz đó bác.

Bác xem lại xem có đúng là scan rate không ạ ? Vì tôi thấy Panasonic chỉ ghi là backlight scan thôi
Hiện nay các hãng kể cả SONY, SAMSUNG< LG . . . . rất mập mờ chuện này

phucluong

Active Member
Đúng là nhìn em nó đẹp thật ! Ko chê đc vào đâu nữa. Thế này SONY vs SS làm gì có cửa

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ lược Panasonic 42E6V

Bác xem lại xem có đúng là scan rate không ạ ? Vì tôi thấy Panasonic chỉ ghi là backlight scan thôi
Hiện nay các hãng kể cả SONY, SAMSUNG< LG . . . . rất mập mờ chuện này
Màn hình này có tần số quét thực chất vẫn là 50Hz và Panasonic đã chọn giải pháp nhấp nháy đèn nền (Backlight blinking) để tạo ra tần số quét 100Hz. Khác với những màn 50Hz của hãng khác dùng thuật toán nội suy khung hình.
Không biết giải pháp nhấp nháy đèn nền có phải là tạo cho ta cảm giác hình ảnh chuyển động mượt mà hơn chăng? Bởi thuật toán chèn khung hình, đôi khi vẫn cho thấy một cảm giác giả tạo và các bác xem phim khó tính vẫn off chức năng này.

goldvang

Tôi cũng vừa rinh em nó về.
Nhìn chung thì giống như nhận xét cùa Bamboo8.

Nhưng tốc độ vào các apps của em này quá chậm.
VD: đang xem TV rồi chuyển qua Youtube thì mất hơn 10s mới bắt đầu vào Youtube loading ... (trước đây sd Sony EX650 thấy load rất nhanh, nên thất vọng với em Pana về mặt này)
khg lẽ chip xử lý của em này quá yếu.

Lưu ý nữa : hàng này là Made in Vietnam nha. (mấy pác nào nói hàng nhập xin chỉ chỗ bán, tui đi 1 vòng mấy STĐM cũng toàn hàng VN thôi)

anhtriet

Chúc mừng bác, em cũng có 1 con Pana TH 37DT30V mua tháng 7 năm ngoái, nói chung không phàn nàn gì về mặt hình ảnh.

ranchu

Nhiều người cứ thích để tùm lum tem trên con tv thế nhỉ ?
Cứ như là lột ra sẽ mất bảo hành ấy =))

baamboo8

Member
Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ lược Panasonic 42E6V

Nhiều người cứ thích để tùm lum tem trên con tv thế nhỉ ?
Cứ như là lột ra sẽ mất bảo hành ấy =))

vì đang trong thời hạn 7 ngày đầu tiên nên mình chưa lột tem em nó thôi, chứ sau khi test ok hết thì mình sẽ treo lên tường và lột tem em nó ra thôi.

dragon7

Bác cho hỏi TV này xem file MP4 từ media server ko transcode có hiện phụ đề không vậy bác? Với nếu xem MP4 từ USB thì có tự hiện phụ đề lên không?
Mình xài con ET5 xem wa USB, phụ đề chỉ hiện cho file avi với mkv, còn mp4 thì không có trừ khi xem file avi hay mkv trước, cho phụ đề lên rồi chuyển qua mp4 thì mới xem được phụ đề, hơi bực mình.

baamboo8

Member

Bác cho hỏi TV này xem file MP4 từ media server ko transcode có hiện phụ đề không vậy bác? Với nếu xem MP4 từ USB thì có tự hiện phụ đề lên không?
Mình xài con ET5 xem wa USB, phụ đề chỉ hiện cho file avi với mkv, còn mp4 thì không có trừ khi xem file avi hay mkv trước, cho phụ đề lên rồi chuyển qua mp4 thì mới xem được phụ đề, hơi bực mình.

sorry bác nha trong hdd của mình chỉ chứa toàn flie mkv không thôi nên ko thể test giúp bác vấn đề này được, mà sao bác lại dùng màn hình to để xem mấy file avi hay mp4 vậy? Coi như vậy thì hình ảnh đâu có đẹp đâu.

dragon7

sorry bác nha trong hdd của mình chỉ chứa toàn flie mkv không thôi nên ko thể test giúp bác vấn đề này được, mà sao bác lại dùng màn hình to để xem mấy file avi hay mp4 vậy? Coi như vậy thì hình ảnh đâu có đẹp đâu.

thanks bác đã trả lời, avi là mấy file lưu lại từ lâu rồi, còn mp4 thì do kéo torrent mấy file micro hd cho lẹ, như mấy file của nhóm YIFY cũng 720p với 1080p mà không quá 2GB, xem cũng OK.
Mà phụ đề rời trên Pana xem hơi nhỏ, mình mắt kém đọc dễ mỏi mắt, còn phụ đề mux theo file thì lại quá to. Nó mà có thêm option chỉnh màu với cở chữ cho phụ đề thì ngon lành.

vinhpapa

Member

Bác Baamboo8 cho em hỏi, con này có nhận chuột và bàn phím không dây không? Lướt web bằng remote thì oải lắm

baamboo8

Member

Bác Baamboo8 cho em hỏi, con này có nhận chuột và bàn phím không dây không? Lướt web bằng remote thì oải lắm

mình cũng ko biết nữa, em này ko có bluetooth nên chắc ko được quá mà mình nghĩ lướt web bằng pc cho sướng chứ mấy em smart tv này có chỉ để lấy thêm tiền của mình thôi.

vinh do

Active Member
tiếc là mẫu này hông có 47,50in hen....hôm nay coi được pic,đẹp lắm bạn ơi :D

vinhpapa

Member

mình cũng ko biết nữa, em này ko có bluetooth nên chắc ko được quá mà mình nghĩ lướt web bằng pc cho sướng chứ mấy em smart tv này có chỉ để lấy thêm tiền của mình thôi.

Bộ chuột và bàn phím có receiver cắm vào cổng USB của TV mà Bác. Em hay coi hayhaytv.vn nên thích dùng chức năng lướt ưeb của TV. Bác test giùm em xem coi hayhaytv.vn có full screen được không, SN w674 không xem được

dragon7

Mới xem wa review em E6 này, panel là MVA, không phải IPS nhé bác, cho nên màu đen cực tốt, tương phản và khả năng hiện thị màu tốt. Chất lưộng màu đen được đánh giá cao hơn cả các model cao cấp hơn xài IPS của Pana.
Có điều tần số quét thực chỉ có 50Hz.
Panasonic TX-L42E6B Performance
http://www.avforums.com/reviews/Panasonic-TX-L50E6B-E6-LED-LCD-Television-Review_482/Review.html

dragon7

Bonuc cách vô Service menu để check screen on time TV Panasonic:

Thực hiện các bước sau khi đang xem TV:

1. Giữ nút V- trên TV bên cạnh phải, nhấn nút i (info) trên remote 3 lần cách nhau không quá 1s. Thả nút V- trên TV ra. Start Adjustment Menu hiện lên bên góc trái màn hình.

2. Nhấn nút 2 trên remote 2 lần ( hoặc 1 lần với các model cũ), bấm enter/OK. Khung SRV-Tool hiện lên bên góc trái màn hình.

3. Dùng phím mũi tên di chuyển đến ô trống bên phải của dòng PTCT.000.000.00

4. Giữ nút Mute trên remote khoảng 5s đến khi time hiện ra, hh:mm và số lần on/off.

Lưu ý, trong service menu, nút 1-2 trên remote dùng để di chuyển qua lai main menu item, 3-4 di chuyển giũa submenu, OK để chọn. Còn nút VOL +/- để trực tiếp chỉnh thông số, khuyến cáo tuyệt đối không đụng vào nút VOL +/-.

Muốn thoát service menu, tắt TV bằng nút power trên cạnh phải.

Đã thử OK với con ET5 của mình. Không chịu trách nhiệm nếu TV bị phá hư B-)

Bên trên