(Review) Đánh giá TV 4K LG 49UB850T(2014)

Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV 4K LG 49UB850T(2014)

Chia buồn cùng Bác, em hơi lo rồi đây, ngoài em ra, em còn giới thiệu mấy ông Anh mua TV này nữa. Hic, biết sao bi giờ. Hy vọng không bị lỗi hàng loạt.
Các Bác có ý định mua TV 4K giá rẻ của LG cần xem xét lại. Nếu quyết định mua TV 4K giá rẻ của LG thì nên xác định tư tưởng mua về sẽ bị hư trước, để khi mua mà bị hư đỡ tức nhé :((
Thông báo các bác, sáng nay chờ BH LG đến thay panel màn hình ( cả cụm ) test 1h ok chưa thấy vấn đề gì. Báo lỗi 8-7,t3 29-7 được thay kể cũng nhanh mà NV cũng rất chuyên nghiệp nghe nói dòng này chưa con nào bị lỗi gì ( chắc tại số mình đen, làm phát chào đón tháng ngâu ) . Chờ xem có vấn đề gì nữa không ?.

DigiCity Group

Well-Known Member

Thông báo các bác, sáng nay chờ BH LG đến thay panel màn hình ( cả cụm ) test 1h ok chưa thấy vấn đề gì. Báo lỗi 8-7,t3 29-7 được thay kể cũng nhanh mà NV cũng rất chuyên nghiệp nghe nói dòng này chưa con nào bị lỗi gì ( chắc tại số mình đen, làm phát chào đón tháng ngâu ) . Chờ xem có vấn đề gì nữa không ?.
Chắc là mọi thứ không sao đâu bác à :D . Mình cứ phải vui tươi nhìn lên .

alexlu

Member

Cuối cùng cho em hỏi các bác cao thủ có nên đón đầu công nghệ = em LG 49UB850T này hay không? Hay cứ theo lối mòn của những em led gấu đời cũ hả các bác? Em đang phân vân quá!

DigiCity Group

Well-Known Member

Cuối cùng cho em hỏi các bác cao thủ có nên đón đầu công nghệ = em LG 49UB850T này hay không? Hay cứ theo lối mòn của những em led gấu đời cũ hả các bác? Em đang phân vân quá!

Tuỳ xem nhu cầu hiện tại của bác giờ như thế nào, Có nên đợi thêm 1 thời gian nữa k bác?.

thinhsve

Well-Known Member

Khi LG trả lời và giải quyết hiện tượng bóng ma thành công, thì em này rất đáng mua Bác à. Nếu không gấp, Bác chờ thêm thời gian nữa, vì em đã phản ảnh với LG và đang chờ LG trả lời: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/894313-lg-se-ban-tv-4k-gia-4.html

zenukyo

Nhân nói về dòng TV này và là người sở hữu có đôi điều chia sẻ!
Trước Em cũng rất ấn tượng về chất lượng hình ảnh 2D, 3D cũng như HĐH Web OS. nhưng cuộc vui sớm phải dang dở với 4K-Ultra HD LG49UB850t này sau chưa đầy 1 tháng em kim chi xinh hơn 4 lần full HD như quảng cáo đã đổ bệnh. Cũng biết hàng điện tử là hên sui nhưng thật sự em bị sốc và quá bất ngờ với chất lượng của dòng TV này. ngày mua 8-7-2014 ngày 26-7-2014 trở thành thương binh hạng A với lỗi hỏng panel màn hình. trước khi có hiện tượng trên TV phát ra tiếng nổ tách...15'/lần như tiếng bẻ thước kẻ nhựa, sau đó TV thành thế này..

Chắc TV nhà bác cắm lỏng dây hoặc điện ko ổn định rồi, rờ le nó tắt mở liên tục nên tèo luôn cái panel ^^!!

zenukyo

Theo ý cá nhân e thì vẫn nên trung thành với Full HD khoảng 3 năm nữa đi, để 4K phổ biến cả về nội dung lẫn TV đã, 4K thì nếu bác ngồi xa cũng chẳng phân biệt được đâu, upscale thì không biết có thật sự đẹp hơn như quảng cáo không :)

DigiCity Group

Well-Known Member

tin vui cho ae tham khảo TV 4K LG65LA9650 giảm còn 49.900.000đ, có bác thương gia nào ở HCM bán giá này không cho mình hỏi thăm nhé.
Pico.vn - Mừng sinh nhật 7 tuổi

Pico đang khuyến mại hàng trưng bày thì phải bác à , bác nào mua nhớ hỏi rõ xem . Nếu có giá thế này thì tốt quá rồi !

Chắc TV nhà bác cắm lỏng dây hoặc điện ko ổn định rồi, rờ le nó tắt mở liên tục nên tèo luôn cái panel ^^!!
Bác phán như ngồi cạnh TV vậy? thưa bác điện cực kỳ ổn định vì là CC, em dùng cả đồ âm thanh mà cũng chưa tèo cái gì có liên quan đến điện + TV sài cực ít chỉ vào buổi tối và T7, CN nên các nguyên nhân bác đưa là không khách quan.

thinhsve

Well-Known Member

Hu hu. Một em 55UB850T ,của ông Anh bạn lại bắt đầu nghe như bể nhựa phía trong TV, cái này xuất xưởng 22/05/2014, mua khoảng giữa tháng 6/2014. Không biết có phải sắp hỏng Panel giống Bác Choiladuoc không? Chắc tiêu em rồi vì ổng ở Bà rịa.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhdien87

Member
Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV 4K LG 49UB850T(2014)

Sử dụng con tivi này khá ok rồi, tha hồ trải nghiệm phim chất lượng cao, cung hỉ nha;))

Hu hu. Một em 55UB850T ,của ông Anh bạn lại bắt đầu nghe như bể nhựa phía trong TV, cái này xuất xưởng 22/05/2014, mua khoảng giữa tháng 6/2014. Không biết có phải sắp hỏng Panel giống Bác Choiladuoc không? Chắc tiêu em rồi vì ổng ở Bà rịa.
Bác nên bảo ông anh gọi ngay bảo hành đến kiểm tra trước khi nó tèo panel ( hiện tượng kêu như bẻ nhựa là đúng rồi sau đó tần xuất tăng lên và sọc). TV nhà em thỉnh thoảng vẫn thấy kêu nhưng tiêng nhỏ hơn, lúc vào mạng không bật âm thanh là nghe rõ nhất cũng đang theo dõi và thông báo cho NVKT.
Hôm bảo hành NVKT có mở TV ra em thấy bên trong có 3 phần gồm: mảng bo mạch màn hình 40x40 chính giữa bên trái, cục loa 15x25 góc dưới bên trái và bo mạch nguồn 15x25 góc phải , trông rất đơn giản. Qua đây em thấy tiếng kêu phát ra từ phần bo mạch nguồn góc dưới bên phải màn hình, bác hỏi ông anh xem có đúng tiếng kêu phát ra ở đây không? Nếu đúng thì gọi ngay bảo hành.

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác gọi luôn bên LG tới kiểm tra như bác choiladuoc ý :( e 4k Này thật là... chúc a của bác may mắn.

tidus91

con này xem có hiện tượng bóng ma không nhỉ

Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV 4K LG 49UB850T(2014)

Con này xuống giá nhanh thật đấy, em thấy HC đang bán có 25,4t thôi chắc các bác thương gia còn bán rẻ hơn nữa. Bác nào mua bây giờ là thích hợp rồi.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV 4K LG 49UB850T(2014)

Con này xuống giá nhanh thật đấy, em thấy HC đang bán có 25,4t thôi chắc các bác thương gia còn bán rẻ hơn nữa. Bác nào mua bây giờ là thích hợp rồi.

Vâng đúng là giá model xuống rồi bác ah

Bác gọi luôn bên LG tới kiểm tra như bác choiladuoc ý :( e 4k Này thật là... chúc a của bác may mắn.
Em cũng sắp phải gọi BH lần 2 đây, hiện tượng lại như lần 1...... Xong. Chán tập 2, không biết đến tập mấy thì hết phim. hay.. za!

levanduc17

Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV 4K LG 40UB850T(2014)

Rổ giá bây giờ thế nào bác ơi? Em đang quan tâm em nó.

Bên trên