Đánh giá Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

lykhaphong

Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Các bác ơi, e này có thể xem phim 3D qua LAN/Wifi không nhĩ? Thấy LAN support có 100Mb à, chắc chịu ko nỗi rồi. Với lại Flash em này có 2GB, sau này muốn chơi room cook của mấy bác Mod cũng khó nhĩ ;)
E đang muốn mua 1 con HD, tầm 3.5triệu đỗ lại, đang phân vân giữa 2 con Himedia HD910B và Himedia HD900B không biết chọn con nào đây nữa, bác nào có dùng qua rồi cho e xin lời khuyên với.

ám964

Member
Vừa rồi mình cũng muốn nâng cấp con K330i già nua, và cũng lăn tăn giữa 2 con 900B và 910B.
Cuối cùng vì cái đồng hồ bự tổ chảng thay thế cho mấy cái nút nhấn cảm ứng.
Bộ vó nhôm nặng lạnh cả tay, nên quyết định lấy em 910B

lykhaphong

Lăn tăn giữa 2 con này quá (Himedia HD910B và Himedia HD900B), bác nào cho mình lời khuyên với :)

hungthong

Well-Known Member

Lăn tăn giữa 2 con này quá (Himedia HD910B và Himedia HD900B), bác nào cho mình lời khuyên với
Mình đang sử dung 900B và 910A. Cả 2 em hoạt động rất tốt. Theo mình, bạn nên chọn 900B vì:
- Nhiều kết nối hơn (cái này rất cần)
- Có thể ĐK em nó khi remote hư.
- Giá của 900B > 910B (cái này bạn tự suy nghĩ nhé)
Đó là ý kiến thực tế của mình.
P/S: Mình biết 1 nơi bán em này giá rất tốt (Mình chỉ giới thiệu thôi nhé)

hd giá rẻ

Mình vừa mua con 910A đúng 1 ngày.Cài Android khó chịu quá.bạn nào cần mình để lại 2tr1
Chắc bạn mới chơi, tất cả các con dùng chip REALTEK 1186 đều sử dụng Android 2.2, xin lỗi mình nói hơi bậy " Chả ra éo gì cả đâu ". Muốn Android ngon thì chọn con nào dùng android 2.3 bạn ạ.

trung750

Member

Chắc bạn mới chơi, tất cả các con dùng chip REALTEK 1186 đều sử dụng Android 2.2, xin lỗi mình nói hơi bậy " Chả ra éo gì cả đâu ". Muốn Android ngon thì chọn con nào dùng android 2.3 bạn ạ.

Đúng rồi bác,mình mới chơi.bực mình cực kì.Cài mãi mà nó cứ như sh....
Chỉ có Tf10 là hỗ trợ 2.3 nhưng chip nó lại không hỗ trợ 3D Full Bluray.Haizzzzzzz.

vanvu_162

Theo mình nghĩ nên chọn 910B, mấy bữa nay khách tới mình toàn chọn 910B tư vấn không à.

Nói nhỏ nhé đừng cho ai biết hết nha : "mình là người bán thấy 900b giờ hay bị sao sao ấy, khách phàn nàn hoài, mình phỏng đoán chắc tại là những lô hàng cuối cùng nên những con nào bảo hành rồi các đại lý lớn sửa lại chứ mấy ông sợ tốn tiền gửi qua tàu bảo hành nên cứ lỗi, bị này bị kia, chứ hồi xưa lúc mới ra đầu 900b chạy ngon lắm", theo kinh nghiệm bán hàng cho mình thấy cứ các đợt hàng đầu về thường chơi rất ngon và ổn định, các em 910a và 910b mới về còn mới từ nhà máy qua nên lô hàng còn ngon lắm, chạy khá ổn.

vanvu_162

Các bác ơi, e này có thể xem phim 3D qua LAN/Wifi không nhĩ? Thấy LAN support có 100Mb à, chắc chịu ko nỗi rồi. Với lại Flash em này có 2GB, sau này muốn chơi room cook của mấy bác Mod cũng khó nhĩ ;)
E đang muốn mua 1 con HD, tầm 3.5triệu đỗ lại, đang phân vân giữa 2 con Himedia HD910B và Himedia HD900B không biết chọn con nào đây nữa, bác nào có dùng qua rồi cho e xin lời khuyên với.

hôm bữa có quay cái video em nó chơi phim qua wifi nhưng làm biếng up lên, chút nữa mình up lên cho xem, chạy cũng ok lắm, nõi chung chạy khoang 10 đến 15 phút thì có bị dự 2 giấy (không đáng kể lắm vì wifi nhà mình chuẩn g thôi mà)

LEDNGOCHAN

Con 910B của mình mới mua về Android được lúc không giờ thì ko được hẳn dù đã cài on trong setup. Wifi có hiện tên mạng nhưng kết nối ko được trong khi đó điện thoại vẫn kết nối được Wifi bình thường. Thử kết nối wifi từ điện thoại thì được. Không hiểu tại sao. Bạn nào gặp trường hợp này chưa, vấn đề khác nữa là android chuối quá, không cài được ứng dụng khác dù đã nâng sorft lên 1.0.4.7

LEDNGOCHAN

Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Mình cũng thế. Tham rẻ mà lại muốn ngon bổ. Mình tưởng Android giống như điện thoại có thể nâng cấp và mở rộng ứng dụng được nên ko quan tâm 2.2 hay 2.3.

ám964

Member
Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Theo mình nghĩ nên chọn 910B, mấy bữa nay khách tới mình toàn chọn 910B tư vấn không à.

Nói nhỏ nhé đừng cho ai biết hết nha : "mình là người bán thấy 900b giờ hay bị sao sao ấy, khách phàn nàn hoài, mình phỏng đoán chắc tại là những lô hàng cuối cùng nên những con nào bảo hành rồi các đại lý lớn sửa lại chứ mấy ông sợ tốn tiền gửi qua tàu bảo hành nên cứ lỗi, bị này bị kia, chứ hồi xưa lúc mới ra đầu 900b chạy ngon lắm", theo kinh nghiệm bán hàng cho mình thấy cứ các đợt hàng đầu về thường chơi rất ngon và ổn định, các em 910a và 910b mới về còn mới từ nhà máy qua nên lô hàng còn ngon lắm, chạy khá ổn.

Đúng vậy, mình cũng đắn đo mãi giữa 2 con 900B và 910B.
Con 900B hơn con 910B mấy cái nút nhấn cảm ứng trên máy. Theo mình nghĩ chả bao giờ sài mấy nút này, vì coi phim chọn tới chọn lui v.v.. chả lẻ cứ đứng ngay máy bấm vậy sao? nếu remote bị hư (hoặc mất) thì phải mua cái khác remote khác thôi (rẽ mà, nếu 900B cũng phải mua thôi).
Phải nói rằng cái đồng hồ hiển thị rất to và đẹp, hiển thị rất nhiều thông tin trên đó, như là chế độ phát (720, 1080), hiển thị cả USB, ổ cứng và tùm lum thứ...
Để trên cái receiver trông rất đẹp. Phát hình và âm thanh mượt mà (mình chỉ dùng để xem phim nghe nhạc, còn mấy cái chuyện duyệt Web không bao giờ sài vì dùng máy tính sướng hơn).
Mới sài được vài tiếng nên không có thông tin nhiều, nhưng bước đầu cảm thấy rất hài lòng.
Và cái cuối cùng như vanvu đã nói ở trên, đời 910B mới về nên hàng mới không lo hàng củ tân trang lại (cảm thấy yên tâm).

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Mình cũng thế. Tham rẻ mà lại muốn ngon bổ. Mình tưởng Android giống như điện thoại có thể nâng cấp và mở rộng ứng dụng được nên ko quan tâm 2.2 hay 2.3.
Android trên Realtek gọi là có cho vui thôi, thực sự xài được thì còn xa lắm...

LEDNGOCHAN

Re: Ðề: Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Android trên Realtek gọi là có cho vui thôi, thực sự xài được thì còn xa lắm...

Thế mới biết được thế nào là Android trên HDplayer giá rẻ.

vanvu_162

Mới upload 2 video thử wifi và thử phim qua wifi trong mạng lan

ám964

Member
Test tập 2
Vướng mắt 2 thứ, lọ mọ mãi vẫn chưa tìm ra cách, ai sài rồi biết chỉ dùm, thanks
Số là đang coi Thuý Nga 105 bằng file mkv, chỉ có chapter không có menu, muốn nhảy ngay đến chapter số 25 (tóc tiên hát), không biết phải bấm làm sao? Chẳng lẻ bấm nút next 24 lần?
Hai là đang coi phim nữa chừng bấm bookmake để nhớ chỗ hiện tại đang xem, ăn cơm xong xem tiếp, nhưng muốn xoá boôkmake đó phải bấm nút gì?
Xin cảm ơn.

meomatto

Active Member
1. Nhảy đến chương nào thì bác chỉ việc bấm nút search 2 lần, sẽ ra mục chọn chapter cho mình chọn, rất đơn giản.
2. Bác việc gì phải bookmark? Chỉ cần chọn chế độ phát lại liền mạch thì khi đang xem rồi tắt đi, phát lại phim đấy nó sẽ tự nhảy đến đoạn mình đang xem. Xóa những mục đã được đánh dấu nhớ thì bác phải cắm ổ vào máy tính mới xóa sạch được. :D

ám964

Member
1. Nhảy đến chương nào thì bác chỉ việc bấm nút search 2 lần, sẽ ra mục chọn chapter cho mình chọn, rất đơn giản.
2. Bác việc gì phải bookmark? Chỉ cần chọn chế độ phát lại liền mạch thì khi đang xem rồi tắt đi, phát lại phim đấy nó sẽ tự nhảy đến đoạn mình đang xem. Xóa những mục đã được đánh dấu nhớ thì bác phải cắm ổ vào máy tính mới xóa sạch được. :D

Cám ơn bạn nhiều

LEDNGOCHAN

Có ai cập nhật Firmware của HD910b thành công chưa. Hôm trước mình cập nhật bản 1.0.4.7 qua setup thành công nhưng không bắt được WF và android ko hoạt động. Mình cập nhật qua settup lại nhưng máy cứ hiện boot mãi không thôi. Mình thử làm như hướng dẫn trên diễn đàn thay vì ấn nút trên HD thì mình ấn nút pw trên dk nhưng máy vẫn cứ boot mãi. Ai biết hướng dẫn mình với.

LEDNGOCHAN

HD910b của mình đã cập nhật thành công bản 1.0.4.7 opcs. Giao diện và tính năng hơn hẳn. HD910b có kén sóng wifi không mà sao hai mạng wifi có sóng khỏe như nhau (ở 2 nơi khác nhau) mà chỉ kết nối được một cái trong khi điện thoại lại kết nối được cả hai.

Bên trên