REVIEW : GIẢI PHÁP PHÒNG CHIẾU 3D DLP - CÔNG NGHỆ GIẢI TRÍ VÀ GIÁO DỤC

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

jackyla0828HD

Ðề: REVIEW : GIẢI PHÁP PHÒNG CHIẾU 3D DLP - CÔNG NGHỆ GIẢI TRÍ VÀ GIÁO DỤC

Mình cũng đang tính mở 1 quán cafe mặt bằng như hình, khoang 30-40 khách bác Tuấn có thể tư vấn cho mình khá chi tiết theo công nghệ 3D DLP của bác cần những gì và cả cái CPU để chạy máy chiếu nữa. Mình đang dự trù kinh phí. Và nếu setup máy chiếu trong phòng 9x5m Mình muốn setup theo chieu ngang( tức 5m) được không bác (do mới viết bài đầu chưa úp hình kèm theo cho bác xem được). Cảm ơn bác trước

diện tích của bác: 5x9 thì chiều ngang 5m bác chiếu được 200", còn chiều dài sau khi trừ diện tích phòng kỹ thuật thì lượng ghế trong khoảng 30 ghế thôi.
Hệ thống: máy chiếu, HTPC, màn chiếu, cáp HDMI, dàn âm thanh, HDD.

heyyount

Cảm ơn bạn. Phòng kỹ thuật mình có phòng riêng phía bên mặt máy chiếu, hiện tại là văn phòng thêm 4 mét ngang bên đó. sau này nếu được sẽ phát triển phòng chiếu phim yêu cầu. Mình muốn biết dự trù kinh phí chi tiêt thêm tý duoc ko bạn, hình như còn kính 3D nữa nhỉ

jackyla0828HD

Cảm ơn bạn. Phòng kỹ thuật mình có phòng riêng phía bên mặt máy chiếu, hiện tại là văn phòng thêm 4 mét ngang bên đó. sau này nếu được sẽ phát triển phòng chiếu phim yêu cầu. Mình muốn biết dự trù kinh phí chi tiêt thêm tý duoc ko bạn, hình như còn kính 3D nữa nhỉ

còn vụ kính nữa bác, nếu bác mua kính xách tay thì e ko nói, còn kính chính hãng phân phối tại VN bảo hành 12 tháng thì giá tầm khoảng 165usd.

CrazyBoy cho mình hỏi cái. Bạn có thể cho mình biết chính xác (hay na ná chính xác cũng được) giá của 1 cái kính và máy chiếu để xem dạng DLP này được không, mình đang định mở 1 quán cafe HD-3D và đang trong giai đoạn tìm hiểu và tính toán!
Thân chào bạn!

P/s: cho mình hỏi thêm cái là cái màn bạc mình sơn ở đâu và giá khoảng bao nhiệu vậy bạn, màn bạc lớn nhất bây giờ là khoảng bao nhiu inch. Thank bạn nhìu!

Chỉnh sửa lần cuối:

jackyla0828HD

CrazyBoy cho mình hỏi cái. Bạn có thể cho mình biết chính xác (hay na ná chính xác cũng được) giá của 1 cái kính và máy chiếu để xem dạng DLP này được không, mình đang định mở 1 quán cafe HD-3D và đang trong giai đoạn tìm hiểu và tính toán!
Thân chào bạn!

P/s: cho mình hỏi thêm cái là cái màn bạc mình sơn ở đâu và giá khoảng bao nhiệu vậy bạn, màn bạc lớn nhất bây giờ là khoảng bao nhiu inch. Thank bạn nhìu!

Màn bạc lớn nhất so với máy chiếu là 300", nhưng tốt nhất bác lắp 200" là xem ok rồi.
nhóm crazyboy cung cấp trọn bộ thiết bị (máy chiếu, HTPC, kính, màn chiếu)
kính 3D xách tay: 150usd, máy chiếu chính hãng: 1,150 usd.

heyyount

À mình muốn hỏi nếu màn hình 200" thì khoảng cách tối thiểu để nguoi xem ngồi là bao nhiêu mét. vì cái chiều ngang 5 mét thì khó mà setup, với màn hình chiếu này và máy chiếu thì góc nhìn là bao nhiêu ?

jackyla0828HD

À mình muốn hỏi nếu màn hình 200" thì khoảng cách tối thiểu để nguoi xem ngồi là bao nhiêu mét. vì cái chiều ngang 5 mét thì khó mà setup, với màn hình chiếu này và máy chiếu thì góc nhìn là bao nhiêu ?

nếu bác có nhu cầu thì liện hệ trực tiếp với bác crazyboy cho thuận tiện trao đổi.

nếu bác có nhu cầu thì liện hệ trực tiếp với bác crazyboy cho thuận tiện trao đổi.

Loại DLP này xem bằng phim nào hả pro, [side by side] dc chứ, mà nguồn phim giờ ít quá, có cách nào giải quyết vấn đền này không bạn

jackyla0828HD

film side-by-side đều xem được hết bác. nguồn film thì do nhà sản xuất thôi bác, họ ra nhiều thì mình xem nhiềi, ít xem ít.

Anh Crazyboy có thể tư vấn giúp em hệ thống 3D DLP như Anh đã trình bày không. Nếu được gặp Anh là hay nhất. Email của em: [email protected] (ĐT: 0985889768). Xin cám ơn Anh trước nhé!

mekami

anh em cho em hoi voi! em co may tinh man hinh LCD, chang biet no nhu the nao, moi mua luon, nop moi down dot rui 2.5tr, cai kinh 3d voi cai may tinh duro core co coi duoc 3d ko? coi loai kia no dau mat qua, muon up no nhu anh em, nhung xem bang vi tinh nha, em ko nhieu tien nhu may anh pro dau.
vay em can gi? em cai them hay mua them gi nua ma vua vua tien thui. thanks. mong hoi am!

pvanvu_bunny

Active Member

bác crazyboy cho mình hỏi WEB nào bán silver screen 150 inches format 16:9 ko ? Thanks .mình bên Canada nên ko biết mua chỗ nào hết ,nhớ bác tư vấ hộ mình .Thanks

YeuNhac

Banned

Xin góp một số ý kiến của nhóm CoopLab 3D - đơn vị đã có 15 năm nghiên cứu về 3D nói riêng, quang học quang phổ, chiếu sáng, màu sắc và sinh lý thị giác nói chung

-

- 3D DLP không được coi là một hạng mục xếp loại riêng của công nghệ trình chiếu hình ảnh 3D. Thường chỉ phân loại theo công nghệ bộ lọc của kính: anaglyph, shutter, polarizer (RealD), intereference (Infitec - Dolby). Bản thân kính shutter là LCD, và tương thích với nhiều nền tảng phần cứng khác nhau của thiết bị chiếu: CRT, LCD, Plasma, DLP. DLP đơn giản là tên gọi của 1 trong 2 công nghệ của .. máy chiếu (LCD và DLP)

-

Vài lời vậy thôi, mong được góp ý.

Mình hoàn toàn đồng ý với bạn về điểm nầy.

Sau khi đọc chủ đề nầy và vài bài khác trên diễn đàn mình xin có ý kiến sau: các chuyên gia đi đầu về công nghệ 3D VN mình dường như đã vô tình đưa một thuật ngữ mới - "3D DLP", với nghĩa 3D dùng kính trập -, theo mình nghĩ, một cách không chính xác vào tiếng Việt; vì 3D phân cực cũng có thể dùng máy chiếu DLP.

Thật ra 3D kính trập cũng có thể dùng máy chiếu LCD, hay 3D phân cực không chỉ dùng máy chiếu DLP ví dụ Technicolor.

Mình nhận ra một điều là bài viết chủ làm quảng cáo cho DLP và Texas Instruments.

Không dùng nhóm chữ "3D DLP" để chỉ hệ thống 3D dùng kính trập!

quoctuan1608

Theo mình nghĩ, nếu kinh doanh thì nên đầu tư 3d phân cực, vì giá kính rẻ, đưa cho khách hàng có gặp sự cố cũng không là vấn đề lớn. Cái khó là giá màn chiếu và việc setup phân cực khó, chưa có bài viết nào miêu tả chi tiết việc này, nếu được anh em HD nên có bài viết về 3d phân cực thì tốt quá.

Vài dòng của newbie, thanks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên