[REVIEW - HD MAX H1073] Đánh giá HD Player mới nhất của KAIBOER

hd360

Active Member
Ðề: [REVIEW - HD MAX H1073] Đánh giá HD Player mới nhất của KAIBOER

Sao cái giao diện người dùng giống ACRyan em đang xài quá trời...

:D về cơ bản các firmware của các hãng cũng học nhau ít nhiều nhiều mà bro. Nhưng điều đó không quan trọng, mà quan trọng là nó sử dụng thế nào, có tiện dụng không mà thôi

berryfun

dạo này đang bận quá. Hôm trước lấy của bác em K200 dùng tuyệt hảo đáng đồng tiền bát gạo. Hôm nào rảnh sẽ làm một rẻpot về em K200.

Tôi yêu K200. Tuyệt vời trong tầm tiền.

Nhược điểm lớn nhất của K200 là không copy/ paste hay delete trực tiếp trên em nó thôi còn lại thì tuyệt vời.

Con này giao diên và chip cũng giống Egreat.Nếu xài chip 1283 thì OK hơn

onggia

Well-Known Member

Mua em này ở đâu các bác nhể.

minizip

Member

Bên hd360 của bác có em hdmax h1073 này cùng tầm giá với hd pro-s. Các Bác có thể giúp em chọn lựa đc không. em đã có một Dàn AIO Sony hỗ trợ DTS rồi. Mấy cả Bác hd360 cho em thông tin về hdpro s dc khong:D

kilpin

Member

Bên hd360 của bác có em hdmax h1073 này cùng tầm giá với hd pro-s. Các Bác có thể giúp em chọn lựa đc không. em đã có một Dàn AIO Sony hỗ trợ DTS rồi. Mấy cả Bác hd360 cho em thông tin về hdpro s dc khong:D

Mình cũng đang dùng AIO Sony với H1073 này, gọn nhẹ và giá cả hợp lý cho cái nhu cầu xem HD đơn giản của mình :D. HD pro-s có bài rì viu rồi mà bác :D

hd360

Active Member

Ngon nhất là mời bác qua test cả 2 em trực tiếp rồi lựa chọn...hihihii....chân em nào dài hơn thì bác rinh nàng về dinh thôi:D

Poisoner

Con này sao mình không connect laptop được bằng cổng usb mini của nó đi kèm?
Cắm vào ở máy tính chẳng nhận ổ cứng của nó gì cả?

kilpin

Member

Con này sao mình không connect laptop được bằng cổng usb mini của nó đi kèm?
Cắm vào ở máy tính chẳng nhận ổ cứng của nó gì cả?
bác nhớ cắm nguồn cho hdmax rồi bật lên thì mới nhận ổ, để standby thì ổ cứng k hoạt động, lap ko nhận là đúng rùi. mình vẫn cắm để cop phim bt mà :D.

hd360

Active Member

Mình bổ sung thêm chút với ý kiến của Kilpin:
1 số HDD được copy dữ liệu kiểu RAID( tức là nhân bản nhiều HDD cùng 1 lúc) nên khi đưa ngược vào máy tính thì không nhận ngay trong Exploer của windows, cách xử lý như sau:
1. Phải chuột vào My computer, chọn Manage, chọn tiếp Disk management
2. Trên bảng hiện lên, bạn sẽ thấy có 1 HDD được thông báo là Dynamic Disk( hoặc Foreign Disk), phải chuột vào HDD đó chọn ACTIVE DISK để nó xuất hiện trong Exploer của Window
Lưu ý: không chọn Convert to Basic Disk không thì nó format HDD đó
Chúc vui!!!

MTAM

Member

HD Max H1073 sự cải tiến từ KAIBOER

tự động nhận địa chỉ IP trong mạng LAN khi được kết nối.

Play từ HDD nuột là một chuyện, chạy thử nghiệm chạy qua LAN cũng không hề thua kém. Chạy các file 1080p qua Lan không hề có hiện tượng giật hình hay méo tiếng.
Ảnh chạy .mkv fullscreen (hiện info)

[/I]

Nối mạng LAN cho HD player nói chung và em này nói riêng với PC chạy Win7 vẫn đang là khó khăn với đa số anh em!
Đề nghị nhà cung cấp làm hướng dẫn giúp mọi người nhé!

Poisoner

Mình bổ sung thêm chút với ý kiến của Kilpin:
1 số HDD được copy dữ liệu kiểu RAID( tức là nhân bản nhiều HDD cùng 1 lúc) nên khi đưa ngược vào máy tính thì không nhận ngay trong Exploer của windows, cách xử lý như sau:
1. Phải chuột vào My computer, chọn Manage, chọn tiếp Disk management
2. Trên bảng hiện lên, bạn sẽ thấy có 1 HDD được thông báo là Dynamic Disk( hoặc Foreign Disk), phải chuột vào HDD đó chọn ACTIVE DISK để nó xuất hiện trong Exploer của Window
Lưu ý: không chọn Convert to Basic Disk không thì nó format HDD đó
Chúc vui!!!

HD max và HDD Samsung 1.5T em lấy ở chỗ bác đó, không biết bác copy phim cho thì format ổ cứng theo định dạng nào?
@Kilpin: Mình cắm nguồn và bật turn on rồi nhé.

hd360

Active Member

HD max và HDD Samsung 1.5T em lấy ở chỗ bác đó, không biết bác copy phim cho thì format ổ cứng theo định dạng nào?
@Kilpin: Mình cắm nguồn và bật turn on rồi nhé.

Thế đúng là HDD do HD360.vn RAID rồi, bác làm theo đúng hướng dẫn là OK mà. Nếu vẫn không được nữa thì phiền bác mang qua HD360 check lại nhé. Nếu là lỗi đầu thì đổi mới luôn mà.

hd360

Active Member

@Poisoner: chưa thấy bro mang hàng qua......

tdhvn

Active Member

Bác nhấn vào "Import Foreign Disks..." ấy

Poisoner

Bác nhấn vào "Import Foreign Disks..." ấy

Vậy ah, cảm ơn bác nhé, mai em sẽ thử lại, vừa rồi cũng định click vào đó nhưng k đủ can đảm, sợ nó mất hết data $-)

tdhvn

Active Member

Vậy ah, cảm ơn bác nhé, mai em sẽ thử lại, vừa rồi cũng định click vào đó nhưng k đủ can đảm, sợ nó mất hết data $-)
Nếu bác nhấn vào "Convert to Basic..." thì sẽ mất hết dữ liệu đấy.

minizip

Member

Ngon nhất là mời bác qua test cả 2 em trực tiếp rồi lựa chọn...hihihii....chân em nào dài hơn thì bác rinh nàng về dinh thôi:D

Chết thật bác ah. Mắt em cận nặng quá nên không nhìn rõ dc em nào chân dài hơnX_X. Có bác nào tinh mắt nhìn hộ em nhá. tiện thể cho em hỏi: tầm 12tr có mua dc bộ dàn lắp ghép( cũ cug dc) ở hà nội để dj kèm vs mấy em đàu hd đó thì tư vấn hộ em=P~:x

hd360

Active Member

Chết thật bác ah. Mắt em cận nặng quá nên không nhìn rõ dc em nào chân dài hơnX_X. Có bác nào tinh mắt nhìn hộ em nhá. tiện thể cho em hỏi: tầm 12tr có mua dc bộ dàn lắp ghép( cũ cug dc) ở hà nội để dj kèm vs mấy em đàu hd đó thì tư vấn hộ em=P~:x

Tầm 12 chai thì đủ sức chơi rồi bác ạ, tất nhiên là hàng 2 tay nhưng chắc cũng khá ổn rồi

Bên trên