[Review] HDM1 - SơnCa Media Technology

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: [review] HDM1 - SơnCa media technology

:) Tui tính đây là LCD - HD Ready với giá mới của Samsung. Loa Soundmax dùng cáp Coaxial, cũng đủ để xem phim DTS bác ạ. Chơi HD thì không bao giờ nghĩ đến TV CRT. Có gì sai xin bác lượng thứ.

thôi bác, đã chơi HT mà đụng tới SoundMax thì... :mad:

phongtran

Member
Ðề: [Review] HDM1 - SơnCa Media Technology

Em chờ từ chiều đến giờ, bác Chip ơi, hehe

titoet

Em đang hồi hộp đợi kết quả đây!:D

lhlong75

Member

đợi mãi mà o thấy bài review Sonca HDM1 của bác chip, bác cứ hẹn hoài nhẩy, mình nóng lòng quá bác ơi, dù gì cũng tks bác trước

megymax

Member

em thấy toàn "ưu điểm", k có 1 "khuyết điểm" nào cả... Có lẽ đây là sản phẩm "hoàn hảo" nhất trong họ NMTs.

Điều đầu tiên chúng tôi thốt lên khi nhìn thấy bo mạch chính của HDM-1: "Sao nhỏ quá vậy?". Một sản phẩm với những tính năng thời thượng, giải quyết phim độ phân giải cao full HD (những việc đòi hỏi 1 PC có cấu hình khá) mà lại có 1 bo mạch chỉ to cỡ bàn tay. Nếu thử so sánh với các bo mạch của đầu DVD từ trung đến cao cấp, ta sẽ thấy HDM-1 quá nhỏ bé về kích thước. Vậy điều gì đã làm nên sức mạnh của HDM-1? Đó là chip xử lý trung tâm: Sigma Designs 8635 - bộ vi xử lý dành cho phim HD tiên tiến nhất tính đến thời điểm hiện nay.

Em k có ý gì, chỉ có điều chẳng lẽ bao lâu nay, trong BQT chưa ai xài qua con NMTs nào, Bo mạch những con khác lớn lắm sao? hay là chưa ai tháo wa? HDX, PCH, EGreat?

Sản phẩm "tính Việt" là 1 điều ai cũng mong mỏi, nhưng mong là đánh giá đúng với khả năng của nó, k mong là "làm cho SơnCa thấy".

Em xin lỗi cả nhà nếu có gì nói sai :) và cảm ơn bác Chip đã làm bài review mọi người.. :)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

em thấy toàn "ưu điểm", k có 1 "khuyết điểm" nào cả... Có lẽ đây là sản phẩm "hoàn hảo" nhất trong họ NMTs.

Em k có ý gì, chỉ có điều chẳng lẽ bao lâu nay, trong BQT chưa ai xài qua con NMTs nào, Bo mạch những con khác lớn lắm sao? hay là chưa ai tháo wa? HDX, PCH, EGreat?

Sản phẩm "tính Việt" là 1 điều ai cũng mong mỏi, nhưng mong là đánh giá đúng với khả năng của nó, k mong là "làm cho SơnCa thấy".

Em xin lỗi cả nhà nếu có gì nói sai :) và cảm ơn bác Chip đã làm bài review mọi người.. :)
Cảm ơn bạn đã góp ý rất thẳng thắn.

Tớ thì đã từng thấy bo của Popcorn Hour, HDX và Tvix, trong số này, HDM-1 có bo mạch to bằng bo của PCH và nhỏ hơn 2 thằng còn lại.

Tớ đánh giá HDM-1 có chỗ nào chưa chính xác thì mong bạn chỉ giáo, vì rất muốn viết thật khách quan.

Dù sao, tớ vẫn còn 1 phần "cảm nhận khi sử dụng" chưa viết xong :)

Mong những ý kiến góp ý thẳng thắn và chân thành từ các bạn.

laser_HDTV

Cảm ơn bạn đã góp ý rất thẳng thắn.

Tớ thì đã từng thấy bo của Popcorn Hour, HDX và Tvix, trong số này, HDM-1 có bo mạch to bằng bo của PCH và nhỏ hơn 2 thằng còn lại.

Tớ đánh giá HDM-1 có chỗ nào chưa chính xác thì mong bạn chỉ giáo, vì rất muốn viết thật khách quan.

Dù sao, tớ vẫn còn 1 phần "cảm nhận khi sử dụng" chưa viết xong :)

Mong những ý kiến góp ý thẳng thắn và chân thành từ các bạn.

Các bác cứ nhấn nhá ... úp mở kiểu này làm em hồi hộp đau tim chết! Em cứ chờ soi review hoàn chỉnh của bác Chip rồi ra làm 1 con đây bác ợi.
Bác cố gắng cafe, trà thuốc cho tỉnh táo viết tiếp nhé bác Chip ui. $-)

hhhugo

Member

Các bác cứ nhấn nhá ... úp mở kiểu này làm em hồi hộp đau tim chết! Em cứ chờ soi review hoàn chỉnh của bác Chip rồi ra làm 1 con đây bác ợi.
Bác cố gắng cafe, trà thuốc cho tỉnh táo viết tiếp nhé bác Chip ui. $-)

Em thì chờ từ ngày bác Chip mới mở topic. Ngày nào cũng F5 vài chục lần mà vẫn coming soonnnnnnnnnn. Đang mong xem được review của bác để quyết định cuối cùng.
PS: tuần sau em làm phiền bác Chip rồi, hẹn bác để chỉ giáo em vài thứ. Tks bác

tdhvn

Active Member

Yes, tui cũng thấy sao toàn "Ưu", chưa thấy "Khuyết"??? Với các dòng HD Media player hiện nay, nơi review uy tín nhất là MPCCLUB, do Hi-Jack là admin. Các bác nên tham khảo cách làm của họ... Có thể các bác cũng biết cả rồi, nhưng với tinh thần xây dựng, tui xin góp ý như vậy. Bác làm càng chuẩn thì uy tín của HDVietnam sẽ ngày càng cao, rồi các sản phẩm tương khác khi đó sẽ đến để xin HDVietnam review.
Ví dụ như review của họ cho Popcornhour tại đây: http://mpcclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=13978

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Yes, tui cũng thấy sao toàn "Ưu", chưa thấy "Khuyết"??? Với các dòng HD Media player hiện nay, nơi review uy tín nhất là MPCCLUB, do Hi-Jack là admin. Các bác nên tham khảo cách làm của họ... Có thể các bác cũng biết cả rồi, nhưng với tinh thần xây dựng, tui xin góp ý như vậy. Bác làm càng chuẩn thì uy tín của HDVietnam sẽ ngày càng cao, rồi các sản phẩm tương khác khi đó sẽ đến để xin HDVietnam review.
Ví dụ như review của họ cho Popcornhour tại đây: http://mpcclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=13978

Tớ vừa hoàn thành bài review với một số nhận xét đánh giá sơ bộ. Đây là bài review đầu tiên của nhóm HDVN nên khó tránh khỏi sai sót, mong các bạn chỉ giáo để chúng tôi rút kinh nghiệm cho những bài review sau này.

Cảm ơn bạn đã thẳng thắn góp ý. Mong nhận được nhiều ý kiến hơn nữa từ các bạn.

khoadk

Heheh vậy là có review rồi. Thanks bác Chip và những thành viên tham gia nhé. Ma các bác post o đâu vậy? Em kiem mãi kg thấy :(

lhlong75

Member

tks bài review của Bác chíp, mình cũng mới đọc nó thôi, bạn khoadk nên coi bài review ở trang 1 sẽ thấy.

dino

Active Member

anh Chip bổ sung thêm giao diện của Sonca HDM1, play tiếng việt sao ra, chẳng có cái hình nào về interface hết vậy anh ?

FBIVN

Member

Ở nhà đang xài 1 con HDX, 1 con HDM-1. Chất lượng âm thanh ngang nhau. Nhưng chất lượng hình ảnh thì HDM-1 nét hơn! Hôm nào rảnh làm 1 bài so sánh cho anh em xem!

rongdo

giống như anh Chip đang PR cho Son Ca vậy!!! =.=

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

đọc là thấy đang PR rùi. lộ liễu quá bác chip ơi! phải nhận xét khách quan chứ,anh em nào mới tìm hiểu hd lại vớ phải bài này thì....

Không hiểu ý bạn lắm. Chỗ nào nó hay thì tớ bảo nó hay, chỗ nào dở thì chê nó dở. Tớ vẫn tư vấn cho nhiều người đầu tư HDM-1 vì đúng là nó có 1 số ưu điểm mà những thằng khác không có.

Tớ viết có chỗ nào sai hay không khách quan thì bạn cứ góp ý thẳng thắn để cùng nhau hoàn thiện bài reivew.

Rất vui được đón nhận những góp ý thẳng thắn của bạn.

Bên trên