[Review] HDM1 - SơnCa Media Technology

anhpham

Ðề: [Review] HDM1 - SơnCa Media Technology

Em chỉ thích cái HDM1 ở chỗ download phim mà thôi, còn mấy cái lướt web thì em xài máy tính nó wen hơn hihi

daohainam

Tôi ở Hà Nội, muốn mua HDM2 thì mua ở đâu? Có phải chờ đợi lâu không?

Sales Sonca

Tôi ở Hà Nội, muốn mua HDM2 thì mua ở đâu? Có phải chờ đợi lâu không?

Ở Hà Nội, bác có thể mua:

-Tại chi nhánh Cty Cp Truyền Thông Sơn Ca, Tầng 2, Số 1, Ngõ 178 Giải Phóng, Phường Phương Liệt, Thanh Xuân, Hà Nội. Điện thoại: (04)36290052

-Tại Cty Tấn Thành tầng 5 số 14-16 Hàm Long Hà Nội

Chờ lâu không là sao bác? Mua bán phải nhanh chóng chứ ạh.

Thank bác quan tâm nhé!

skfa

Ðề: HDM3 - SơnCa Media Technology

Bác sales sonca ơi cho em hỏi HDM3 có cổng coxial không ? có HDMI v1.3 không ? có downmix DTS không ? có network không ?

Sales Sonca

Ðề: HDM3 - SơnCa Media Technology

Bác sales sonca ơi cho em hỏi HDM3 có cổng coxial không ? có HDMI v1.3 không ? có downmix DTS không ? có network không ?

Bác ơi HDM3 chưa có ra lò nên những thông tin này em chưa dám khai báo, không chính xác thì phiền lắm bác ạh.

Mọi người thông cảm nhé, có thông tin gì đảm bảo và chính xác em sẽ cho mọi người biết ngay! Thank các bác nhìu :D

P_hung

Em có mua 1 sản phẩm Sonca HDM2, khi xem phim thỉnh thoảng lại bị chậm âm thanh so với hình ảnh khoảng 0,5s, đây là nguyên nhân tại sao nhờ bác VK-sonca giải thích giùm ạ?

HAM HOC HOI

Bác Chip này thấy cũng nhiệt tình về Sơn Ca nhỉ!

Sales Sonca

Em có mua 1 sản phẩm Sonca HDM2, khi xem phim thỉnh thoảng lại bị chậm âm thanh so với hình ảnh khoảng 0,5s, đây là nguyên nhân tại sao nhờ bác VK-sonca giải thích giùm ạ?

Bác ơi còn biểu hiện gì khác không bác nói luôn thể để tụi em chẩn xem có "bệnh" hay không nhé bác!

tichuot

Nghe noí cuối tháng 3 Có firmwar mới của HDM1 mà giờ vẫn chưa thấy gì vậy bác SơnCa.

anhxco

Bo mạch gốc là cái bo to đùng kế bên cái bo của HDM1 đấy bạn, cái bo này do Sigma Design thiết kế. Chủ của Sigma design là người Việt (chính xác là người Mỹ gốc Việt)

Theo bạn Sonca ko thiết kế thì sản phẩm ở đâu ra hả bạn? Từ vỏ ngoài, giao diện, firmware, hình ảnh trong HDM1 đều do họ làm cả.

Bạn còn thắc mắc gì nữa ko?

Hi,
Thấy mọi người bàn luận sôi nổi quá, bập bõm trong nghề system design, có biết chút ít cũng xin đóng góp 1 số ý kiến thế này.
Được biết Sơn ca mua license của Sigma tất nhiên SM sẻ support về hard ware (schematic), về software (SDK) để viết firmware. công việc còn lại là chinh sửa, thêm bớt những gì mình cần trong schematic, làm lại PCB box và một số thứ vớ vẩn( điều này không ngốn nhiều thời gian và nhân lực), điều khó nhất là firmware. và còn đc biết Sơn ca mua luôn license của Popcorn, đây là một hãng sản xuất HD player, vì vậy không ngoại trừ khả năng lấy luôn thiết kế của popcorn -Schematic, PCB, Box và ngay cả firmware (có thể để giảm thời gian thiết kế, muốn ra sản phẩm sớm hoặc cũng có thể không tìm ra nhân lực)( tất nhiên (điều này đc phép nếu có license) :eek:, và việc còn lại của Sơn ca là thiết kế lại interface, việt hóa. ok , và việc cuối cùng là đưa vào sản xuất hàng loạt rồi ra sản phẩm. :-j. có thể đó cũng là lý do mà sản phẩm của Sơn ca đắt hơn của popcorn (mua lại toàn bộ design sao rẻ hơn đc thằng design, trừ khi copy của nó :eek:). Nhưng dù sao cũng tự hào cũng là sản phẩm của người Việt dù % việt hơi ít. Hiện công ty mình cũng đang trong quá trình hoàn thành sản phẩm HD player dựa tren chip sigma 8654, và chắc chắn >90% là của người việt, hi vọng sẻ ra mắt sớm.
Một chút ý kiến, nếu có chổ nào không đúng mong góp ý cho.
Thanks

anhpham

Bác tichuot ơi, Soncamedia đã có firmware mới rồi đấy, bác down về mà dùng nhé. Em cũng vừa down về :)

thematrixz

Chào tất cả các bạn

Xin cho hỏi nếu minh muốn dùng firmware của Popcorn Hour voi máy Sonca duoc không ?

sonbca

Member

Hiện công ty mình cũng đang trong quá trình hoàn thành sản phẩm HD player dựa tren chip sigma 8654, và chắc chắn >90% là của người việt, hi vọng sẻ ra mắt sớm.

Hy vọng là thế, sau cái vụ chờ firmware của Sơn Ca HDM1 em thấy nản quá rồi.

phuongtv

Member

Các bác cho hỏi HMD1&2 có phát được âm thanh 5.1 với hệ thống loa analog 5.1 hoặc phát âm thanh stereo qua hệ thống loa analog 2.0 hoặc 2.1???????

ar15

Member

topic này lập ra để "rì viu" cái sơn ca cơ mà sao lại thành hỏi đáp vậy đọc toét mắt bực cả thàng mình điinhj xem cai sonca ra sao lại chăngr được thông tin zề

sonbca

Member

topic này lập ra để "rì viu" cái sơn ca cơ mà sao lại thành hỏi đáp vậy đọc toét mắt bực cả thàng mình điinhj xem cai sonca ra sao lại chăngr được thông tin zề

không cần phải đọc đâu, tóm lại là đừng mua

Sales Sonca

Sao bác sonbca nói thế? Topic review thì mình chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, thắc mắC thì giải đáp qua lại mà.

Chúc mọi người mùa thu mát mẻ nhé :D

Bên trên