[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

xoongthung

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Hôm nay vừa khuân 1 con về nhưng vẫn là fimw cũ, chưa có tiếng Việt, các bác cho em hỏi sao phần giao diện chính của em không có biểu tượng Android nhỉ?

ủa em mua con này có tiếng Việt mà, bật lên có ngay đâu phải giao diện tiếng Anh đâu

xoongthung

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Hôm nay vừa khuân 1 con về nhưng vẫn là fimw cũ, chưa có tiếng Việt, các bác cho em hỏi sao phần giao diện chính của em không có biểu tượng Android nhỉ?

ủa em mua con này có tiếng Việt mà, bật lên có ngay đâu phải giao diện tiếng Anh đâu

Archos7

Tiếng Việt chắc bác mua bên bác HD360 à? Em ở ngoài Bắc mua không có tiếng Việt đâu ạ:)

Archos7

Mới tập tành chơi HD nên khuân em này về, bro nào chỉ em cách cập nhật firmware với, có phải là dow firm mới về để ở usb xong tắt HDplayer đi, cắm usb vào và ấn lì phím power không?

daophuccanh

Member

Dễ mà bạn làm như sau
1. Dowload fw theo đường dẫn trên về
2.Giải nén ra có tâp tin tên ( install. img)
3.chép vào USB
4.Gắn USB vào cổng của máy ( Lưu ý cổng ngoài từ mặt trước nhé , tại sao vậy ???? dễ nhận dạng USB )
5 khởi động máy lên vào phần "Setup " menu Chọn dòng cuối cùng MISC lick vào đây Chọn "USB upgrade " Bấm Ok chờ máy UP fw mới
6. Nhâm nhi cafe chờ khoảng 5 phút máy khởi động lại hưởng thành quả
7. Vào phần language chọn tiếng việt

Archos7

firm mới này không biết có gì hay ho hơn không các bác nhở?

xoongthung

Tiếng Việt chắc bác mua bên bác HD360 à? Em ở ngoài Bắc mua không có tiếng Việt đâu ạ:)

Hhihihi...đúng là em mua của bác HD360 nhưng em cũng ở HN mà, em mua ở 20 Trần Quốc Toản.

diepnk82

"...Tính năng chập hình được hỗ trợ ngay trên 900B người dùng sẽ không phải tìm chức năng chập hình trên điều khiển TV nữa, mà chỉ chạy file ISO 3D BR nguyên gốc, 900B sẽ tự trao đổi thông tin với màn hình, nếu là màn hình 3D thì 900B sẽ tự động chập hình cho người dùng.."

Các bác cho em mạn phép hỏi, em đang dùng máy chiếu Optoma HD66 hỗ trợ 3Dready nhưng không tự động chập hình được. Vậy nếu em dùng con 900B này chiếu film 3D SBS cho con máy chiếu của em thì có ra được film 3D không? thấy trên này bác HD360 bảo nó chức năng tự động chập hình?

hd360

Active Member

"...Tính năng chập hình được hỗ trợ ngay trên 900B người dùng sẽ không phải tìm chức năng chập hình trên điều khiển TV nữa, mà chỉ chạy file ISO 3D BR nguyên gốc, 900B sẽ tự trao đổi thông tin với màn hình, nếu là màn hình 3D thì 900B sẽ tự động chập hình cho người dùng.."

Các bác cho em mạn phép hỏi, em đang dùng máy chiếu Optoma HD66 hỗ trợ 3Dready nhưng không tự động chập hình được. Vậy nếu em dùng con 900B này chiếu film 3D SBS cho con máy chiếu của em thì có ra được film 3D không? thấy trên này bác HD360 bảo nó chức năng tự động chập hình?

Ghép hình tự động chỉ có tác dụng khi bro chạy file iso Bluray nguyên gốc mà thôi, còn định dạng .mkv SBS thì nó ko tự ghép hình đâu.

Kingcmc

Mình mua hộ anh bạn thấy 900B chạy nuột, tính năng Androi thì đang hoàn thiện thôi nên cũng chẳng có gì, được cái giả rẻ có 3tr2 bên HDhouse.vn

quangst

Banned

900b không wifi giá 3tr2 tốt quá rồi...

honganthai85

... cưới em nó... rồi đè ... thấy ngon - đẹp. Hấp dẫn quá, có ai kể tiếp khúc sau được không ... hấp dẫn quá.

Hic...em ko dám kể tiếp đó chứ, ko bị Ban nick vì có lời lẽ khiếm nhã ngay :D

hd360sg

HD900B có thể cài ứng dụng nghe nhạc và xem phim online khá mượt mà , ( phim chỉ là dạng flash ) nên chất lượng ko cao ......

fabio_bello_it

HD900B có thể cài ứng dụng xem phim online khá mượt mà , ( phim chỉ là dạng flash ) nên chất lượng ko cao ......
Rồi sớm muộn cũng có thêm nhiều ứng dụng xem phim online bác ạ, nhất là các ứng dụng có nguồn từ TQ. Hôm trước mình cũng đã tìm thử đc 1 vài cái rồi, nhưng khâu kết nối config ko phù hợp nên ko chọc vào đc kho film của chúng nó để xem được.

hailua111

các bác có vài chương trình game hay các chương trình xem fim nghe nhạc cho 900b k, cho e xin vài cái di, e mới mua mà vẫn chưa có mấy cái chương trình đó

hd360

Active Member

các bác có vài chương trình game hay các chương trình xem fim nghe nhạc cho 900b k, cho e xin vài cái di, e mới mua mà vẫn chưa có mấy cái chương trình đó

Mình sẽ tạo 1 topic riêng để giới thiệu các game hay phần mềm có thể cài trên nền tảng Android của Himedia 900B, hiện tại HD360 đã test chạy 900B khá nhiều rồi.

Bên trên