[Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

classu

Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

MX1 ver2 thực chất là Kimdecent B12 hay còn gọi là NX003 II bác ạ. Con này cấu hình y chang con Measy U2C nên bác chỉ việc vào đây up lên rom Finless 1.7 đã root sẵn rồi bác nhé: NEW- Measy U2C/B12 Finless ROM 1.7

quangtayho

Vừa quất 1 em này chỗ Thaovip. Trước dùng con MK808B thấy cũng ổn, nhưng bị "cướp" mất nên phải rước em Imito này. Thấy ổn và chất lượng hình ảnh khá hơn con MK808B. Rất khoái phong cách bán hàng và dịch dụ của SmartShop, neus có bình chọn cho 5 sao luôn.
Từ hồi dùng USB tivi này thành ra cái đầu AVG thừa, cái đầu HDPlayer HD600b cũng thừa nốt.

nguoirung

Member

Sao MX1 V2 có camera, mic lại rẻ hơn MX1 V1? Rồi MX2 mới hơn lại rẻ hơn nữa?
Cho em hỏi luôn là làm sao để lấy âm thanh từ MX2 ra ampli (TV không có ngõ ra âm thanh)

classu

Mình có thắc mắc là bên SmartShop có bán thiết bị iMito MX1 V2 nhưng search trên mấy trang GeekBuying thì không thấy có nói đến v2 này, bản thân trên thân cái android stick cũng ko có logo iMito. Nhờ thaovjp89 giải thích giùm!!!

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Mình có thắc mắc là bên SmartShop có bán thiết bị iMito MX1 V2 nhưng search trên mấy trang GeekBuying thì không thấy có nói đến v2 này, bản thân trên thân cái android stick cũng ko có logo iMito. Nhờ thaovjp89 giải thích giùm!!!

Mình nhớ lúc trước có người nói là nếu không có chữ iMito trên sản phẩm thì đó là hàng nhái. :D

thaovjp89

Well-Known Member

vâng có phải bác đang nói đến con này: iMito MX1 v2 ( Kimdecent B12 ) Build-in 2MP camera, microphone and Bluetooth

thực chất cái tên v2 là bên em đưa ra ( smartshop phân phối sản phẩm B12 từ khi geekbuying chưa bán vì vậy smartshop gọi là Version 2 cho dễ nhớ)- cải thiện thêm camera, míc,...mà đời trước của nó iMito MX1 không có, ở phiên bản này vẫn đầy đủ 2 cổng usb và không có anten ngoài
Imito MX1 V2 chính là bản này bác nhé: http://kimdecent.en.alibaba.com/pro..._dual_core_Bluetooth_build_in_2mp_webcam.html

còn như bác tienlequoc nói, bác xác nhận xem em này có phải hàng nhái không nhé B13 tại smartshop

hoavala

Con B13 này chạy cũng ngon nhưng nóng thì thôi rồi

classu

Ðề: Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

vâng có phải bác đang nói đến con này: iMito MX1 v2 ( Kimdecent B12 ) Build-in 2MP camera, microphone and Bluetooth

thực chất cái tên v2 là bên em đưa ra ( smartshop phân phối sản phẩm B12 từ khi geekbuying chưa bán vì vậy smartshop gọi là Version 2 cho dễ nhớ)- cải thiện thêm camera, míc,...mà đời trước của nó iMito MX1 không có, ở phiên bản này vẫn đầy đủ 2 cổng usb và không có anten ngoài
Imito MX1 V2 chính là bản này bác nhé: Kimdecent B12 Android Mini PC dual core Bluetooth build-in 2mp webcam, View B12 Android Mini PC, Kimdecent Product Details from Shenzhen Kimdecent Technology Ltd. on Alibaba.com

còn như bác tienlequoc nói, bác xác nhận xem em này có phải hàng nhái không nhé B13 tại smartshop

Bác thaovjp89 nói vậy không hợp lý rồi. Cái v2 của bên bác là Kimdecent B12, có name đàng hoàng của nó mà, đâu liên quan gì đến iMito mà bác lại tự đặt tên nó là iMito xx, 2 thằng này phần cứng cũng khác nhau nữa, bác thử up firmware của iMito lên thằng này xem? Link cai B12 đây bác này, từ trang của kimdecent hẳn hoi: Kimdecent B12 Android MiniPC.

Các bác tự đặt tên như thế làm khổ người mua khi upgrade firmware và hỗ trợ soft khác. Giống như bác đi mua IPhonex về rồi tự đặt là iPhone 5s và bảo vì Apple chưa ra iPhone 5s, như thế sao được.

rap_1978

Member

Con B13 này nóng thiệt ,mình vừa khoan mấy cái lổ nhỏ nhỏ 2 bên mặt cho nó thoát nhiệt tốt ,mình củng vừa cài bảng rom 4.2.1 của con MK812 vẩn chạy tốt ,chắc 2 con này phần cứng giống nhau ,đang tìm cách độ lại cái cổng nguồn để trống lổ usb sài

thaovjp89

Well-Known Member

Con B13 này nóng thiệt ,mình vừa khoan mấy cái lổ nhỏ nhỏ 2 bên mặt cho nó thoát nhiệt tốt ,mình củng vừa cài bảng rom 4.2.1 của con MK812 vẩn chạy tốt ,chắc 2 con này phần cứng giống nhau ,đang tìm cách độ lại cái cổng nguồn để trống lổ usb sài

camera ở bản này hoạt động tốt chứ ạ

rap_1978

Member

Camera có hoạt động bác à, bản rom đó đã root sẳn ,và hình như có "cảm giác" là chạy nóng hơn rom 4.1.1 zin thì phải ,nên update lại bản củ cho lành

laodatma

Member

Imito MX1 V2 chính là bản này bác nhé: Kimdecent B12 Android Mini PC dual core Bluetooth build-in 2mp webcam, View B12 Android Mini PC, Kimdecent Product Details from Shenzhen Kimdecent Technology Ltd. on Alibaba.com

Em đang ngắm nghía con này! Bác nào đã dùng rồi thì cho xin ít review với ạ! Tks các bác :)

quangtayho

Bác Thao cho ỏi chut. Con Imito mình up lại ROOM Finles 17a bị mất Flash (vào trang 24h không xem được các hình động) Vậy có phải do ROOm không ? Nếu đúng thì up bản nào ?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Mình dùng trình duyệt mặc định của IMITO và UCBrower. Trước ROOM gốc của nó dùng 2 trình duyệt này vẫn có Flash bình thường.
trình duyệt gốc đã ko chạy thì mấy cái kia cũng chịu chết lun đó ;))
ROOM Finles - ROm COOK còn tùy vào 1 số bản phù hợp với kernel hiện tại mới có thể hỗ trợ tốt được, bác nên quay lại Rom gốc của nó nhé

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

trình duyệt gốc đã ko chạy thì mấy cái kia cũng chịu chết lun đó ;))
ROOM Finles - ROm COOK còn tùy vào 1 số bản phù hợp với kernel hiện tại mới có thể hỗ trợ tốt được, bác nên quay lại Rom gốc của nó nhé

Cả chiều qua loay hoay. Quay về dùng ROOM gốc thì lại chưa Root nên không khoái lắm (cài Titanium không chạy vì chưa root). Cuối cùng dùng ROOM Finless 17b thì oke. Giờ thì ngon rồi, dùng trình duyệt mặc định và UC Brower đều có Flash ngon.

vantuancnc

Bác nào cho em ít review con b13 và 1 vài cảm nhận về em nó với ạ?em đang tính múc em này hihi mong các bác giúp đỡ em xin cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Bác nào cho em ít review con b13 và 1 vài cảm nhận về em nó với ạ?em đang tính múc em này hihi mong các bác giúp đỡ em xin cảm ơn!

tính năng tương tự dòng iMito MX1 bác ạ, ở phiên bản này tích hợp anten ngoài tăng khả năng thu wifi, camera. míc tiện cho chatvoie, videocall, thêm đường AV dùng cho ti vi không có cổng HDMI

Bên trên