[Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

hakieuanh

Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Cái này mới có hả các bác, dùng thế nào thế ạ =)) ?

hoadainhan70

Well-Known Member

Cơ bản thì , nhu cầu cá nhân của Tớ về 1 chiếc tivi thông minh được thỏa mãn , đầy đủ các kết nối , sóng wifi mạnh , trình diễn 1080 5 tiếng liền , hơi nóng được vỏ nhôm thu lại và khuếch tán ra môi trường xing quanh lên không nóng mấy Game thì chưa thử , Có điều là loay hoay mãi với mấy cái phụ đề chơi trên MoopoPlayer vẫn không đọc được vì Unicode chưa chỉnh được , Hình ảnh không được như lầ HTPC Nếu lấy trực tiêp nguồn của USB tivi ra cho máy thì không ổn , rớt liên tục ! đang tiếp tục xem xét
[/IMG]

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

[/COLOR]
Cơ bản thì , nhu cầu cá nhân của Tớ về 1 chiếc tivi thông minh được thỏa mãn , đầy đủ các kết nối , sóng wifi mạnh , trình diễn 1080 5 tiếng liền , hơi nóng được vỏ nhôm thu lại và khuếch tán ra môi trường xing quanh lên không nóng mấy Game thì chưa thử , Có điều là loay hoay mãi với mấy cái phụ đề chơi trên MoopoPlayer vẫn không đọc được vì Unicode chưa chỉnh được , Hình ảnh không được như lầ HTPC Nếu lấy trực tiêp nguồn của USB tivi ra cho máy thì không ổn , rớt liên tục ! đang tiếp tục xem xét
[/IMG]

Bác dùng tivi Samsung phải không? Thường thì các nhà sản xuất android box lấy nguồn từ cổng USB khuyến cáo không nên lấy nguồn từ tivi SS nhé.
Nên chuyển sang MX player hoặc trình mặc định để chơi HD nhé

thaovjp89

Well-Known Member

đúng như bác quốc nói, em đang dùng smart tv samsung 3D 51 ich nhưng cũng không thể chạy đc thiết bị khi lấy nguồn qua cổng usb của tivi, thử trên một số tivi khác mọi thứ ok nhưng khi đã kết nối HDD nguồn từ tivi không đủ cung cấp sẽ gây ra hiện tượng xem phim bị giật và có thể bị khởi động lại.
vì thế để chạy được ổ cứng và đạt được hiệu suất cao nhất bác nên dùng adapter đi kèm có nguồn ra (5V/2A)
còn phụ đề thì MXPLAYER là đỉnh nhất cho android rồi, bác cần - em gửi cho bác

bimbimtom

Bác ơi bác có MK 809 không? Mình có thể dủng thử ở đâu trước khi mua hay bác chỉ giao tận nhà thôi?

thaovjp89

Well-Known Member

Bác ơi bác có MK 809 không? Mình có thể dủng thử ở đâu trước khi mua hay bác chỉ giao tận nhà thôi?
vâng sắp tới có thể sẽ mở showrom ở sài gòn ạ
còn thời gian này bên em sẽ giao hàng đến tận nhà cho bác

hoadainhan70

Well-Known Member

Ồ thế là chạy bằng MXPLAYER thì hình ảnh đẹp hơn nhiều , có điều là Tiếng nhỏ quá , khi xem phim bằng loa tivi Còn nữa như trong hình dưới đây , nếu lỡ tay bấm vào cái nút làm ản đi thanh công cụ thì làm cách nào cho nó hiện lại được hả anh em , ! Tôi toàn phải khởi động lại mới hiện ên thanh Bar phía dưới

tienlequoc

Well-Known Member
Trong phần setting của mxplayer nếu mình nhớ không lầm có phần tăng âm lượng lên 200%.

texudo

Member

Ồ thế là chạy bằng MXPLAYER thì hình ảnh đẹp hơn nhiều , có điều là Tiếng nhỏ quá , khi xem phim bằng loa tivi Còn nữa như trong hình dưới đây , nếu lỡ tay bấm vào cái nút làm ản đi thanh công cụ thì làm cách nào cho nó hiện lại được hả anh em , ! Tôi toàn phải khởi động lại mới hiện ên thanh Bar phía dưới

Ồ thế là chạy bằng MXPLAYER thì hình ảnh đẹp hơn nhiều , có điều là Tiếng nhỏ quá

->Cái này thi bồ xem có 2 cái biểu tượng LOA ở dưới taskbar đó, tăng nó lên, loa to ngay. Ngoài ra phải nếu chơi bằng chương trình khác thì nhớ tăng Volume của chương trình đó.

Nếu lỡ tay bấm vào cái nút làm ản đi thanh công cụ thì làm cách nào cho nó hiện lại được hả anh em

-> Cái bấm chuột trái, kéo từ phải -> trái or trái -> phải SÁT MÉP DƯỚI CÙNG là thanh taskbar lại hiện lên.

Xem HD từ HDVIET 6 tiếng liền thấy máy chỉ ấm, cầm thoải mái, chứ không đến độ bỏng tay.

Ngoài ra tùy chương trình chơi Video, có file MKV mình chơi bằng MXPLAYER thì giật, nhưng chuyển sang MOBO lại ngon ngay, nhưng cũng có file lại ngược lại.

haianh07

Active Member
Con imito này xem ra hình ảnh đẹp hơn con mk808 của em , xem bên hàng xóm thì thấy như vậy , thằng cha đó đặt cái port ở đâu không biết nhưng thấy wifi chạy nhanh lắm

thaovjp89

Well-Known Member

cái này do bác chỉnh volume thôi ạ
còn cái thanh bar kia rất đơn giản không cần phải tắt nguồn bác có thể dùng cách của bác texudo hoặc chỉ đơn giản là bác bấm và giữ chuột trái xuống mép dưới của màn hình và lôi nó lên là được#:-S

hoadainhan70

Well-Known Member

các bác cho í kiến xem , lên dùng trình download nào cho kon này hay là dùng mặc định vậy , trước đây khi dùng download manager trên Thiết bị android giờ đây với em này không biết dùng cái ý có được không xin các bro cho ý kiến

thecuong1307

thiết bị này có vẻ ngon nhỉ?có khi phải qua bác này làm cái về chơi tết xem đá bóng mới đc...

tienduc

Con này quá ngon trong tầm giá. Làm thêm chuột ko dây nữa là quá ngon

tyduy

Member
3 ông chân gỗ quảng cáo hang tàu khựa gê quá .ae em nên chỉ tin mos Tiến nhận xét la ok.chuc ae co lựa chọn đúng đắn

tienlequoc

Well-Known Member
Ái chà. Bác tân bốc mình quá. Mình có dùng con này đâu mà nhận xét. Lỡ nói bậy ảnh hưởng tới tình hình kinh doanh của người ta thì ốm đòn. Theo mình bác thấy giá cả hợp lý thì hốt cũng được. Hốt xong đem qua để chỗ mình 3 ngày đảm bảo có nhận xét cho bác. =))

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

3 ông chân gỗ quảng cáo hang tàu khựa gê quá .ae em nên chỉ tin mos Tiến nhận xét la ok.chuc ae co lựa chọn đúng đắn
ý ông là sao ? tôi chỉ là người tiêu dùng thôi thấy nó hợp thì viết vài dòng cho bà kon hiểu thêm chứ có chục lợi gì đâu ! ai thích thì đọc không thích thì chim cút mà !
MỌi người cho hỏi là lên dùng trinh download gì trên android nhề

music123

Member
Các bác cho mình hỏi là con này có chơi được file ISO không? vì mình có nhiều DVD ISO Thúy Nga, Asia.

Bên trên