Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

callin113

Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Vấn đề của em là không vào được mạng bằng dây cơ bác, còn wifi thì thoải mái

dây ADSL thì bác phải nối vào modem ADSL, sau đó dùng cáp mạng nối từ modem vào x5. Bác nối trực tiếp không được đâu. Bác nên disable mạng wifi của x5 đi nếu dùng cáp để tránh xung đột.

Một vấn đề nữa có thể là do phần mềm,em theo dõi thì nếu cắm cáp mạng dùng được bình thường, nhưng nếu khởi động lại thì X5 không nhận mạng ngay, phải vào setting, disable rồi enable mạng thì nó mới nhận mạng, tự nhận IP của modem cung cấp.

X5 xài wifi cực ổn...bạn check lại cả wifi router nữa xem ;)

TV của bạn model gì vậy...mình xài trên TV SS 37" và SS 40" ...có người xài trên TV Sony nói mềnh ...hơi bị hột ?!??

Mấy bác xài X5 nên tận dụng hết sức mạnh của nó. HDMI x5 là 1.4a anh em lấy cabe HDMI 1.3 hoặc theo máy xài hột là phải hãy mua một sợi HDMI 1.4 xịn set display của tivi và X5 1080p 60HZ sẻ thấy sự khác biệt

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Em sử Dụng X5 thì thấy nếu để giao diện của X5 thì rất xấu khi vào phần Phần mềm của nó ,icon to xấu điểm ảnh lộ rõ ,nói chung là nhìn rất bực mình có bác nào bị giống em không cái đó là bệnh chung hay do room dậy mấy bác[/QUObie65t

Cài lại Fw 17/1/2013 bản 1080p sẻ hết vấn đề này

haianh07

Active Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Em sử Dụng X5 thì thấy nếu để giao diện của X5 thì rất xấu khi vào phần Phần mềm của nó ,icon to xấu điểm ảnh lộ rõ ,nói chung là nhìn rất bực mình có bác nào bị giống em không cái đó là bệnh chung hay do room dậy mấy bác[/QUObie65t
Cài lại Fw 17/1/2013 bản 1080p sẻ hết vấn đề này
Bác cả làm một bài có kèm cả link để tải và hướng dẫn cách up rom cho mini x5 đi , anh em đang mong chờ nhiều đấy

tienlequoc

Well-Known Member
Có cái gì đó mới cập nhật, hình như là USB driver: minix.com.hk/firmware/NEO G4_X5 USB driver V3.5.rar

anhthanh19

bác nào chỉ em cách cài game với, em tải mấy game trên appstorevn, về vào game để tự dowload data mà ko thể dowload nó cứ báo lỗi ko kết nối được sever thôi, bác nào chỉ em cách khắc phục với, em mới dùng android lên ko biết nhiều

vhtuananh

Member

Minix thề thốt là sẽ có Android 4.2.2 cho các sản phẩm NEO như X5, G4 \:D/

smallgent

Well-Known Member

bác nào chỉ em cách cài game với, em tải mấy game trên appstorevn, về vào game để tự dowload data mà ko thể dowload nó cứ báo lỗi ko kết nối được sever thôi, bác nào chỉ em cách khắc phục với, em mới dùng android lên ko biết nhiều
Không có gamepad nên cài được chơi cũng chán, vd đá pes
==> tìm cái nào mà dùng airmouse di chuyển chơi đỡ hơn, vd little commander ...chơi cũng vui....chặng 4 hay 5 đánh 100 trận oải lun ;)

smallgent

Well-Known Member

Minix thề thốt là sẽ có Android 4.2.2 cho các sản phẩm NEO như X5, G4 \:D/
ủa TA tham gia đội developer của Minix hoài nào dzị ta...chạy đua fw chi...miễn là nó chạy ổn TA ơi :) 4.2.2 ok đó cho phép đa người dùng hả ;) ... đăng nhập trên TV mới ghê ...gúm thiệt ;)

Không có gamepad nên cài được chơi cũng chán, vd đá pes
==> tìm cái nào mà dùng airmouse di chuyển chơi đỡ hơn, vd little commander ...chơi cũng vui....chặng 4 hay 5 đánh 100 trận oải lun ;)
Bác cài cái droidmote vào đê đảm bảo hết chán liền

anhthanh19

mình có gamepad đàng hoàng, nhưng mình đang hỏi là game không tự dowload dât được, toàn báo lỗi kết nối thôi

tuanqc78

Well-Known Member
Có bác nào giúp đỡ em với, Con X5 nhà em cứ chạy Soncamedia là nó khoi đọng lại liền, một số phim trên Hayhay.tv, hay video youtube đôi khi cũng bị, không lẽ nó yếu thế. Ram mới dung 50%, không dùng HDD, SD card. Điểm antutu củng trên 9000 mà.

smallgent

Well-Known Member
Có bác nào giúp đỡ em với, Con X5 nhà em cứ chạy Soncamedia là nó khoi đọng lại liền, một số phim trên Hayhay.tv, hay video youtube đôi khi cũng bị, không lẽ nó yếu thế. Ram mới dung 50%, không dùng HDD, SD card. Điểm antutu củng trên 9000 mà.
của mềnh tối nào cũng xem HD Viet có gì đâu... máy bạn bi sao òi ;) ...đâu chụp cái màn phần giới thiệu về máy + dung lượng đưa lên mình khám sơ bộ xem bị gì nào? :D

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Sao con X5 của bạn bệnh nặng quá vậy, thôi thử flash FW lại xem sao nhé, lỗi software thôi, không liên quan hardware đâu ;)

Bên trên