Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

hdmediashop57

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

không biết anh em ở Nam Định đã có ai dùng em x5 này chưa nhỉ? Đang quan tâm mà ngại đi xa để mua quá, nhà đang dùng em hdplayer tyco i9 mà nhu cầu thì chỉ để lướt web với xem youtube nên e i9 này không phù hợp. Đang muốn bán or giao lưu với X5:D
Ở Nam Định, bác tham khảo tại binhansi.com.vn, trải nghiệm thực tế các thiết bị Smart TV box (USB Android, Android TV box, HDPlayer, Neo X5, AVT1200...) tại 57A Trần Hưng Đạo - Tp. Nam Định.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Đang quan tâm em ATV 1200.Bạn co thể cho cái giá chuẩn được ko?.Mình cũng ở Nam Định .

lastman

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Đang nghiên cứu thấy rất ok nhưng nhìn đến cái điều khiển thì hết muốn mua luôn. Máy đẹp vậy mà thiết kế cái điều khiển như đồ chơi trẻ con, chán! :(

thaovjp89

Well-Known Member

Đang nghiên cứu thấy rất ok nhưng nhìn đến cái điều khiển thì hết muốn mua luôn. Máy đẹp vậy mà thiết kế cái điều khiển như đồ chơi trẻ con, chán! :(
điều khiển đẹp sẽ có ở các phiên bản sau nhé, nhưng giá thành sẽ đội lên nhiều đó ạ, với giá thành như vậy sẽ giúp người dùng thêm nhiều sự lựa chọn, có thể dùng chuột hoặc airmouse tùy vào sở thik

n_ear0606

cho em hỏi x5 khi sử dụng dlna thì có passthrough được dts hay dolby digital không ạ, vì khi play qua app dlna có sẵn thì em thấy receiver không hiện dấu dts hay dolby digital đỏ lên
ngoài ra cho em hỏi app hdviet, với đường truyền 12mbps thì mặc định là được full hd rồi hay cần phải nạp bắp mới có thể xem full hd, và âm thanh của phim trên hdviet là 5.1 hay chỉ là 2ch ?????

hiện tượng lag dật khi di chuyển chuột việc đầu tiên bạn hãy kiểm tra lại xem pin có bị yếu không, thường bị là bị luôn chứ không có tình trạng như vậy, thứ 2 pin tốt -ok, bác có thể xem lại bản Rom cho nó, hoặc hiện tại đang có 1 số phần mềm đang chạy ngầm, giống như khi khởi động bắt đầu có mạng là khi mọi thứ đều đc đồng bộ nếu ta sử dụng ngay cũng gây ra hiện tượng trên" chỉ lúc đầu khi chưa khởi động xong nhé" trường hợp nữa, có rất nhiều thiết bị chạy trên nền 2.4GHZ nên tình trạng nhiễu sóng có thể sảy ra bác ạ
bản imito mx1 ver 2 thực ra đâu phải của hãng imito đúng ko bác, tên mã nó là NX003II. imito chỉ có mx1 và mx2 thôi thì phải, chứ ko có mx1 ver 2 hay ver 1 như smartshop giới thiệu, bản rom lúc đầu mua về thì nút nguồn trên usb ko dùng đc, nhưng up lại rom cho smartshop cung cấp thì mới tắt mở đc ở chế độ sleep. Pin chuột của mình là pin tốt rồi, có mỗi trường hợp nhiều thiết bị chạy nền 2.4 gHZ thì mình chưa gặp ko biết có phải do thế ko nữa, mình dùng 1 lúc thỉnh thoảng chuột nhảy tưng tưng ko thể di được, tài khoản mình tắt ko đồng bộ gì, ko download cái j. Mình nghĩ chất lượng cái usb chưa đc tốt thôi, vì cái usb chỉ hơn triệu nên tiền nào của nấy thôi.
P/s mình ko có ý ném đá smartshop đâu nhé, nhận xét khách quan thôi, máy chưa hỏng hay trục trặc lần nào, mỗi thiết bị ngoại vi là con chuột nhận ko đc tốt thôi
Nếu có thể smartshop có thể cho mình web để tìm bản rom cho cái usb NX003II ko ?

Sáng nay mưa to quá ngồi chán ko biết làm j thế là lên geekbuying thì thấy FW 4.2.2 của imito mx1 và 2 liền up luôn cho con NX003II vốn ko phải dòng imito , ai ngờ lại được, lúc up xác định mua cái mới rồi :D. Bạn nào có mx1 và mx2 có thể up lên 4.2.2 bản rom chính thức rồi đấy, bản này mình down youtube trên playstore về là xem full màn hình được ngay ko phải dùng bản youtube của android 3.x nữa.
Dùng 1h chuột chưa thấy bị đơ như bản trước, sẽ cập nhật thêm. appstorevn thì phải cài từ bản thấp rồi vào nó update lên bản cao, trong chplay báo ko tương thích nên ko cài được

onewish298

Well-Known Member

Dành cho bác nào thích dùng theme iPad, bác nào biết rồi thì đừng gạch đá em nhé hehe
Phần mềm: iLauncher
Đây là phần mềm em thấy good nhất trong số các phần mềm theme iPad, bác nào biết phần mềm nào good hơn thì share cho ae biết với nhé :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Nếu có thể smartshop có thể cho mình web để tìm bản rom cho cái usb NX003II ko ?
dạ vâng, cảm ơn bác đã chia sẻ tất cả vì 1 cộng đồng lớn mạnh bác ạ
vấn đề tên tuổi ver 1 hay ver 2 smartshop đã đính chính lại rồi ạ, bác có thể qua bên này #187
còn về bản Rom cho nó và vấn đề dùng chuột bị lag em cũng đưa ra nguyên nhân dẫn đến tình trạng như vậy, bác đã khắc phục đc là do bản Rom "đang dùng rom 4.2 cho dòng imitomx,.." cho em hỏi là với bản rom bác đang dùng camera có hoạt động đc không, sóng wifi có ổn định không,..? Tất cả các bản Rom bên smartshop luôn cập nhật và hỗ trợ các bác một cách tốt nhất

than_phong019

Các bác cho em hỏi là dùng remote kiểu nào thì có vẻ ngon và tiện nhất với neo x5 ạ? Em lấy con air mouse KB UKB-500-RF bên smartshop về 1 tuần mà thấy lag nhiều hơn chạy, cách cái box tầm 2m thì còn chạy được, xa hơn là tịt. Em thấy có mấy loại như mele F10, RC11, logitech k400. Xài cái nào thì mượt với ổn định nhỉ, tại em mua về phục vụ các cụ ở nhà, cứ phải đứng sát tv mới bấm được thì ko ổn lắm :)

thaovjp89

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là dùng remote kiểu nào thì có vẻ ngon và tiện nhất với neo x5 ạ? Em lấy con air mouse KB UKB-500-RF bên smartshop về 1 tuần mà thấy lag nhiều hơn chạy, cách cái box tầm 2m thì còn chạy được, xa hơn là tịt. Em thấy có mấy loại như mele F10, RC11, logitech k400. Xài cái nào thì mượt với ổn định nhỉ, tại em mua về phục vụ các cụ ở nhà, cứ phải đứng sát tv mới bấm được thì ko ổn lắm :)
@than_phong019: bác có thể show cái ảnh " KB UKB-500-RF" bên smartshop cho mọi người xem đc không, xin báo mới bác hiện tại bên em chỉ và chỉ cung cấp RC 11 và Airmouse keyboar( chuột bay thêm tính năng học lệnh ) anh chị em dùng rất okie mà

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

dạ vâng, cảm ơn bác đã chia sẻ tất cả vì 1 cộng đồng lớn mạnh bác ạ
vấn đề tên tuổi ver 1 hay ver 2 smartshop đã đính chính lại rồi ạ, bác có thể qua bên này #187
còn về bản Rom cho nó và vấn đề dùng chuột bị lag em cũng đưa ra nguyên nhân dẫn đến tình trạng như vậy, bác đã khắc phục đc là do bản Rom "đang dùng rom 4.2 cho dòng imitomx,.." cho em hỏi là với bản rom bác đang dùng camera có hoạt động đc không, sóng wifi có ổn định không,..? Tất cả các bản Rom bên smartshop luôn cập nhật và hỗ trợ các bác một cách tốt nhất
tất nhiên là ko hoạt động camera rồi bác, vì imito 1 2 đều ko có camera mà mình dùng rom của nó thì dĩ nhiên ko có rồi, vì mình bực với cái chuột nó hay lag quá nên mình up liều cho nó hỏng để qua bên bác mua cái khác ấy mà :D. Sóng wifi mình dùng từ sáng vẫn ok chưa thấy vấn đề j cả, có vẻ bản rom bắt kém hơn bản gốc của nó thôi .
p/s khi nào có rom mới bên bác nên cập nhật nhanh nhất cho mọi người cùng biết để những ai ít hiểu như mình có thể tìm đc và tự khắc phục đc

than_phong019

@than_phong019: bác có thể show cái ảnh " KB UKB-500-RF" bên smartshop cho mọi người xem đc không, xin báo mới bác hiện tại bên em chỉ và chỉ cung cấp RC 11 và Airmouse keyboar( chuột bay thêm tính năng học lệnh ) anh chị em dùng rất okie mà
Portable-UKB-500-RF-Mini-2-4GHz-2-4G-Wireless-font-b-Keyboard-b-font-Touchpad.jpg

Vâng hình em nó đây bác, em mua chỗ anh Vinh trong hcm đó bác. Bên đó bảo là phân phối hàng của smartshop mà.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Vâng hình em nó đây bác, em mua chỗ anh Vinh trong hcm đó bác. Bên đó bảo là phân phối hàng của smartshop mà.
Bác có thể đem sản phẩm đến chỗ anh Vinh đổi sang dùng RC 11 hoặc Airmuose keyboard nhé

ngheobanhxac

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Em có cái file PBN 106 nặng 46G, file đuôi ISO. Nghe bảo là Bluray gốc, làm sao chơi được trên X5 nhỉ. Bác nào help em với

huychung

Hôm qua mới xách 1 em X5 chỗ Thaovjp89 về, mọi cái ok nhưng mỗi tội hình ảnh của X5 hơi mờ, xem video clip trên zing.mp3 cũng ko được nét cho lắm, sau đấy thay sang cáp HDMI xịn hơn thì màu sắc cải thiện thêm đôi chút. Trước đây mình xem video clip của zing trên đầu HDplayer tyco i9 thì thấy nét lắm, như trên điện thoại luôn. Các bác cho hỏi có cách nào cải thiện được màu sắc trên con X5 này ko? Cái này là do phần cứng hay do firmware các bác nhi?

than_phong019

Có cách nào để mapping được phím tắt nguồn với phím menu của x5 với phím ở trong RC 11 được không các bác nhỉ? Hình như root máy rồi tìm file Generic.kl gì đó sửa lại được thì phải, bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp e với, hiện tại nhiều app ko bấm được phím menu cũng hơi khó chịu (lại phải lấy cái remote cùi bắp đi theo máy ra xài) :)

thaovjp89

Well-Known Member

Có cách nào để mapping được phím tắt nguồn với phím menu của x5 với phím ở trong RC 11 được không các bác nhỉ? Hình như root máy rồi tìm file Generic.kl gì đó sửa lại được thì phải, bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp e với, hiện tại nhiều app ko bấm được phím menu cũng hơi khó chịu (lại phải lấy cái remote cùi bắp đi theo máy ra xài) :)
bác có thể nói rõ hơn được không, ý bác muốn dùng RC 11 tắt nguồn trực tiếp và vào menu ạ ?

Bên trên