Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Em đọc trên mạng có dòng này là thế nào nhỉ : FAQ? | MINIX Forums - Unofficial

Hỏi: Can you use the Ethernet and WiFi simultaneously for internet? (có thể vào mạng internet đồng thời bằng qua mạng wifi và mạng có dây không ?)
Trả lời: No (Không thể). You can only use one or the other. You can turn them on simultaneously, however the device was designed to use the WiFi for an access point while using Ethernet for internet.
Dĩ nhiên không ai vào đồng thời cả 2 đường làm gì cả, nhưng nếu bật cả 2 thì hình nhnư X5 ưu tiên đường Wifi ?!

và Em thắc mắc ở chỗ gạch chân là access point và internet thì khác gì nhau ?
Cái này chính xác là khi bác cắm dây mạng vào thì có thể dùng X5 phát wifi như 1 access pont

quangtayho

Cái này chính xác là khi bác cắm dây mạng vào thì có thể dùng X5 phát wifi như 1 access pont

Chính xác đó bác. Bác thiết lập như 1 điểm phát wifi với tên và Pass do bác đặt. Tầm phát cũng khỏe phết đấy. Gần bằng con TPlink của nhà em.

Daithanhthai

Active Member

Chính xác đó bác. Bác thiết lập như 1 điểm phát wifi với tên và Pass do bác đặt. Tầm phát cũng khỏe phết đấy. Gần bằng con TPlink của nhà em.

Tận dụng cái này để ẢirPlay, DNLA, dùng các tính năng liên quan đến LAN và gửi nhận file em thấy còn hay hơn qua router. Nhất là khi ko có router ( tiết kiệm đc 1 khoản :D )

Daithanhthai

Active Member

Em vừa test thì nếu active chức năng tethering hotspot thì airpin sẽ bị off. Như vậy ko thể vừa làm access point vừa làm DNLA server đc
Em test trên đt. Các bác test thử trên Android box xem có đc ko ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Inu Yasha

Member

làm sao biết x5 của mình đả root chưa vậy các bác, máy mua vài tháng rồi mà ko biết đả root hay chưa

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Chuẩn đấy cứ làm không biết lên mạng tìm

Dư em thì cứ chơi thẳng cái thằng nào cần quyền truy cập Administrator, khi đó có thông báo chấp nhận hay từ chối của chú batman hay viên lim cương vàng là biết liền ak =))

naminh71

Active Member

Mình phải khai quật cái topic này lên.

Máy mình mua từ tháng 7 đến giờ cũng it vọc vì mình gà mờ về android. Gần đây chạy thử các phim định dạng mkv HD m-HD thì hình bị giật, nhòe, tiếng bị rè nhiều. Có khi nào tại vì mình chưa cài them codec (going trong Win ấy)? Nếu phải cài codec thì làm thế nào.

Trong máy nó hiện ra 3 lựa chon: H/W S/W+ và S/W mình phải chon cái nào?

daophuccanh

Member

Mình phải khai quật cái topic này lên.

Máy mình mua từ tháng 7 đến giờ cũng it vọc vì mình gà mờ về android. Gần đây chạy thử các phim định dạng mkv HD m-HD thì hình bị giật, nhòe, tiếng bị rè nhiều. Có khi nào tại vì mình chưa cài them codec (going trong Win ấy)? Nếu phải cài codec thì làm thế nào.

Trong máy nó hiện ra 3 lựa chon: H/W S/W+ và S/W mình phải chon cái nào?

Trước hết bạn cập nhật Fw mới nhất của X5 để có đầy đủ codec , thứ hai sau khi bạn đã cập nhật xong fw thì cài luôn MXplayer bản pro mới nhất trong codec bạn chọn H/W và S/W là đúng rối . Tiến hành đi

Chúc thành công

buomdem1311

Sao ai dùng x5 cũng thấy mượt hết nhỉ.Sao m dùng thấy chơi hd 1080 trên XBMC hdrepo giật kinh.có ai bị như mình ko

cdk

Member

Em i hệt bác naminh71, từ hồi sắm về nghịch được tý rồi thôi. Đợt này cable nhà xấu quá nên xài nhiều. Em cắm với SS 43inch xem vtv3hd trên hdviet thì còn tàm tạm chứ xem các loại truyền hình khác thấy nhòe, hình loang loáng, xấu nên cũng oải. Giờ em đang lọ mọ update fw xem có nghịch thêm được gì ko. Các bác dùng Neo cho em hỏi, khi xem truyền hình các bác xem dùng chương trình gì?

Thêm một chuyện nữa, cái Neo X5 nhà em không cắm được dây optical, cắm không vừa giống như không đúng loại vậy mà bộ Z5500 nhà em lại chỉ xài được cổng optical :( thế nên em phải cắm hdmi từ Neo lên TV rồi cắm optical từ TV về Z5500 :( bựa vãi. Các bác dùng Neo X5 cho em hỏi cổng optical nhà các bác có bị vậy ko ạ?

Thanks các bác nhiều.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Em i hệt bác naminh71, từ hồi sắm về nghịch được tý rồi thôi. Đợt này cable nhà xấu quá nên xài nhiều. Em cắm với SS 43inch xem vtv3hd trên hdviet thì còn tàm tạm chứ xem các loại truyền hình khác thấy nhòe, hình loang loáng, xấu nên cũng oải. Giờ em đang lọ mọ update fw xem có nghịch thêm được gì ko. Các bác dùng Neo cho em hỏi, khi xem truyền hình các bác xem dùng chương trình gì?

Thêm một chuyện nữa, cái Neo X5 nhà em không cắm được dây optical, cắm không vừa giống như không đúng loại vậy mà bộ Z5500 nhà em lại chỉ xài được cổng optical :( thế nên em phải cắm hdmi từ Neo lên TV rồi cắm optical từ TV về Z5500 :( bựa vãi. Các bác dùng Neo X5 cho em hỏi cổng optical nhà các bác có bị vậy ko ạ?

Thanks các bác nhiều.
./ Xem kênh truyền hình thì nên sùng app MyTv, nhà kéo mạng FPT thì chơi thêm thằng FPTplay
./ Cách update thì quá đơn giản ùi bác cứ đọc và làm theo hướng dẫn bài #1
./ Opticcal trên X5 được thiết kế hơi sâu, bác có thể sắm thêm 1 dây khác khớp hoặc vừa với cổng đã được thiết kế đó

cdk

Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

./ Xem kênh truyền hình thì nên sùng app MyTv, nhà kéo mạng FPT thì chơi thêm thằng FPTplay
./ Cách update thì quá đơn giản ùi bác cứ đọc và làm theo hướng dẫn bài #1
./ Opticcal trên X5 được thiết kế hơi sâu, bác có thể sắm thêm 1 dây khác khớp hoặc vừa với cổng đã được thiết kế đó

Thanks bác thaovjp89, em đã update fw xong rồi nhưng ở cơ quan nên ko có màn để check. Bác cho em hỏi thêm:

- Em tải 1 file apk về laptop rồi dùng soft nào để cài vào X5 bác nhỉ?
- Có thể kết nối với laptop và dùng màn hình laptop để hiển thị được ko ạ?

Thanks bác nhiều

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Thanks bác thaovjp89, em đã update fw xong rồi nhưng ở cơ quan nên ko có màn để check. Bác cho em hỏi thêm:

- Em tải 1 file apk về laptop rồi dùng soft nào để cài vào X5 bác nhỉ?
- Có thể kết nối với laptop và dùng màn hình laptop để hiển thị được ko ạ?

Thanks bác nhiều

- Ý bác là kết nối không dây X5 với Laptop để cài đặt file .apk?
+ Có thể copy file.apk qua usb, thẻ nhớ - đưa vào x5 vào mục quản lí Explorer tìm và chọn đến file cần cài đặt
+ Nếu đã update FW lên bản mới nhất, bác có thể sử dụng app AirDroid cài sẵn trên máy hoặc 1 phần mềm khác khá tiện ích share dữ liệu qua mạnh Wifi khá nhanh - Wonder Share cài trên cả PC và Android nhé, cách dùng bác có thể hỏi giáo sư gu gồ
- Thường màn hình Laptop hay cách khác cổng HDMI chỉ có thể xuất tín hiệu ra thiết bị khác chứ không thể dùng nó đưa tín hiệu vào để hiển thị lên màn hình Laptop

cdk

Member

Thanks bác, vậy tối về em mới test thử fw mới được.

Bên trên