Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

imx47

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

1. HDviet cả 2 bản settop hdvet dùng acc vẫn sử dụng bình thường
2. Hayhaytv bị loop ko phải do x5 mà do server hiện hành của hayhaytv. Gần đây thường xuyên bị như vậy
3. Chrome trên android không hỗ trợ Flash
==> Dùng trình mặc định của x5 os 4.2 chọn chế độ xem "yêu cầu trang dành cho máy tính" trước khi load 1 trang bất kì
==> Dùng Dolphin cài Flashplayer trên Dolphin vào chọn chế độ người dùng là Desktop - Done

Trường hợp làm theo cách trên mà vẫn treo như bạn nói thì nên mang sớm qua bên mình kiểm tra, xem lại firmware có phù hợp không nhé

Chào bác!

- Dùng trình mặc định của x5 os 4.2 chọn chế độ xem "yêu cầu trang dành cho máy tính" trước khi load 1 trang bất kì
=> Làm thế để chọn cái "yêu cầu trang dành cho máy tính"? Bác cho E xin cái pic hoặc hd với ạ

- Dùng Dolphin cài Flashplayer trên Dolphin vào chọn chế độ người dùng là Desktop
=> Cái này là trong seeting của cái dolphin hay ở đâu a?

Thanks bác!

imx47

Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

hdviet và hayhaytv phải cài app thui , các trang phỉm3s.net thì cài flash coi
hayhaytv là do bên phía họ làm lỗi , ko phải do AB.
A cài dangcaphd đi , rùi PM e gửi cho tk xem đỡ phải bực mình vì hdviet

Vâng E inbox bác rồi đấy ạ. Bác cho E xin cái TK để xem cho nó đỡ bực cái ạ. Thanks bác!

thangmay

Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Chào các bác
Hiện em đang dùng Neo X5 và Onkyo HT-S3700 để xem phim bằng KODI, thế nhưng không thấy xuất audio DTS, mặc dù ở màn hình vẫn lúc xem phim vẫn có chữ dts nhưng trên Receiver thì không. Mong các bác giúp đỡ ạ. Thanks

tuanqc78

Well-Known Member

Chào các bác
Hiện em đang dùng Neo X5 và Onkyo HT-S3700 để xem phim bằng KODI, thế nhưng không thấy xuất audio DTS, mặc dù ở màn hình vẫn lúc xem phim vẫn có chữ dts nhưng trên Receiver thì không. Mong các bác giúp đỡ ạ. Thanks
firmware X5_4.2.2_20140306 mới ra được DTS với XBMC for minix, còn lại các bản xbmc khác vẫn chưa ra được. Bản XBMC 15alpha2 trên 4.4.2 chỉnh trong system >setting>video>chon enable passthrough nó chỉ ra được DB trên receiver thôi, không biết có ai chỉnh ra được DTS thì chia sẻ cho anh em.

thangmay

Member

Em cài XBMC for minix xong, lúc chạy cái màn cài đặt ban đầu xong đứng hình luôn. Có ai bị vậy không ạ

babyworm

Well-Known Member

Em cài XBMC for minix xong, lúc chạy cái màn cài đặt ban đầu xong đứng hình luôn. Có ai bị vậy không ạ

Cài bản minix khác đi. Hoặc nâng cấp lên firmware mới nhất (đã tích hợp XBMC trong firmware rồi).

thangmay

Member

Mình đang dùng minix bản 4.2.2 và check update OTA cũng ko thấy báo version cao hơn mà nhỉ

babyworm

Well-Known Member

Mình đang dùng minix bản 4.2.2 và check update OTA cũng ko thấy báo version cao hơn mà nhỉ

4.2.2 không check OTA được.
Bạn phải upgrade bằng tool lên bản CE trước rồi mới update OTA. Đó là trước đây.

Còn hiện tại bạn upgrade lên bản mới nhất luôn, đừng update bản CE làm gì cho mất công.

Link chính thức đây bạn Official Release - X5 Kitkat 230 ( 23 march 2015 ) | MINIX Forum - Official

thangmay

Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

4.2.2 không check OTA được.
Bạn phải upgrade bằng tool lên bản CE trước rồi mới update OTA. Đó là trước đây.

Còn hiện tại bạn upgrade lên bản mới nhất luôn, đừng update bản CE làm gì cho mất công.

Link chính thức đây bạn Official Release - X5 Kitkat 230 ( 23 march 2015 ) | MINIX Forum - Official
Cảm ơn bác. Em vừa mới Update bản 20140306, còn chưa kịp test vì up ở công ty, không có tv để test. Bản này so với bản 4.2 20140306 có gì khác không ạ.

dungtoandung

Well-Known Member

Kitkat chạy nhanh và ổn định hơn, XBMC CE for Minix cho DTS chuẩn luôn không phải tối ưu gì. Bác root rồi xóa file không cần thiết cho nhẹ máy. Em xóa đa số cả phần contact, tin nhắn, email google... tá lả sau khi cài một loạt add on cho XBMC còn trống 500Mb là ô ke

thangmay

Member

Up đã up thử cả 2 bản rom (4.2 20140306 và bản 4.4 20152003) nhưng xbmc đều báo lỗi khi cài addons là "Add-on has been marked as broken in repository".

tuanqc78

Well-Known Member

Up đã up thử cả 2 bản rom (4.2 20140306 và bản 4.4 20152003) nhưng xbmc đều báo lỗi khi cài addons là "Add-on has been marked as broken in repository".
Bác cài add ón gì vậy, có thể mạng nhà bác chậm quá, xbmc chưa nhận hết các add on phụ trợ. Bác bật xbmc lên, để thế cho nó tự nhận hết các add ón phụ trước rồi cài các add on khác sau. Con X5 lên 4.4. lâu không dùng hôm qua về thử lại như bác dungtoandung nói thì đúng là xbmc for minix đã ra đủ DTS.
Để bật passthrough DTS, đầu tiên vào cài đặt, âm thanh, soud manage, chọn passthrough HDMI. Mở XBMC vào system, settings, system, audio output, enable passthrough.

babyworm

Well-Known Member

Thấy bác nói đó là lỗi do addon thôi. Thử addon khác đi. Hoặc cũng có thể mạng chậm. X5 không nên xài wifi. Sóng yếu vì angten tích hợp bên trong.
Nghe bác nói broken repository mình nghĩ là bạn cài addon ThongLD.

thangmay

Member

Mình thử cài addon Vietmedia và P2P-Stream Video đều bị như vậy cả. Trước đó cài cho Kodi thì không sao.

dig31

Member

Các bác cho mình hỏi con X5 này có cast được qua wifi như ezcast hay chromecast không? Đang đi công tác thấy có thằng indo nó có cái ezcast truyền hình ảnh với video từ điện thoại đến tivi bằng wifi, mà nhớ lúc ở nhà khi bật X5 lên thấy trên iphone nó cũng hiện lên cái "airplayer" nhưng cứ tưởng nó còn phụ thuộc vào tốc độ internet chứ không nghĩ chỉ cần sóng wifi không thôi. Nếu có phần mềm nào hỗ trợ cái này thì các bác tư vấn luôn cho mình nhé
Thanks các bác :x

eolohd

Active Member

Các bác cho mình hỏi con X5 này có cast được qua wifi như ezcast hay chromecast không? Đang đi công tác thấy có thằng indo nó có cái ezcast truyền hình ảnh với video từ điện thoại đến tivi bằng wifi, mà nhớ lúc ở nhà khi bật X5 lên thấy trên iphone nó cũng hiện lên cái "airplayer" nhưng cứ tưởng nó còn phụ thuộc vào tốc độ internet chứ không nghĩ chỉ cần sóng wifi không thôi. Nếu có phần mềm nào hỗ trợ cái này thì các bác tư vấn luôn cho mình nhé

Bác tham khảo bài viết này nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/965894-huong-dan-ket-noi-khong-day.html

eolohd

Active Member

thang nay ra lau roi ko biet con ngon ko

Thành thật khuyên bác hiện tại đừng chơi với X5 nữa, nó chạy rockchip dual core và Android 4.2 đã cũ lắm rồi ạ. Với giá tiền ấy thì bác nghiên cứu Himedia Q3 IV hoặc himedia Q8 IV còn ngon hơn nhiều.

babyworm

Well-Known Member

Làm được tuốt hết. Firmware vẫy update đều đều.

thang nay ra lau roi ko biet con ngon ko

Nếu bác mua mới thiết bị Android thì khuyên bác không nên mua con này vì nó model cũ quá rồi. Nhưng nếu bác có sẵn hay mua lại đồ xài rồi giá rẻ thì vẫn chấp nhận được.

Bên trên