Review model tv 49LF630T của LG 2015

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Review model tv 49LF630T của LG 2015

trên web phần tần số quét nó ghi cái chữ gì ý, có ghi cụ thể là gì đâu. Mà ngay cả trên web thông tin nó còn không cụ thể rõ ràng nữa cơ mà. Ví dụ như cái vụ điều khiển magic remote, trên web mục tivi này có cái khiển, ngay cả khi mình mua bóc cái táp lô dán ở màn hình cũng có in hình cái điều khiển. Nhưng thực tế thì lại không có.

không có magic remote dùng mất hay bác nhỉ. chất lượng panel năm nay với webos 2.0 thì thế nào bác, có nhanh và mượt không ?

trunggugu

Các bác cho hỏi là con LG UHD TV UF670T 49 inch lại có 4K sao giá lại rẻ thế ạ, rẻ hơn cả con 49LF630T

DigiCity Group

Well-Known Member

các bác cho em hỏi con LG 43LF630 là quét thật bao nhiêu ạ? trong bài viết này nó nói hình như là 60hz
LG Electronics LF6300 Series 1080p 120Hz Smart LED TV- 43LF6300 Review | Electronics Critique

Hi bác, theo bài trên thì tần số thực của model này hơn 60hz nhưng cũng chưa đạt 120hz. Về tần số thực thì e chưa có công cụ gì để đo trực tiếp được, mọi thông tin e cũng tham khảo từ các bài review của các trang web ạ.

Các bác cho hỏi là con LG UHD TV UF670T 49 inch lại có 4K sao giá lại rẻ thế ạ, rẻ hơn cả con 49LF630T

Vấn đề giá này thì do hãng bác à :D, e bó tay ạ.

vuatocdo1102

cho e xin cái giá 43 , 49 inch với

Chỉnh sửa lần cuối:

namdong

Member

Hôm trước tính làm review mà thằng cáp quang FPT bị điên cứ tưởng TV lỗi wifi lúc vào đc lúc không. Nhìn chung em này về hình ảnh thì tương đối ổn. Nhưng có cảm giá webOS trên em này xử lý hơi kém. Các tác vụ delay nhiều tương đối chậm ( chậm hơn hẳn so với Netcast ) cái này không hiểu là do TV lỗi hay dòng này nó thế

DigiCity Group

Well-Known Member

Hôm trước tính làm review mà thằng cáp quang FPT bị điên cứ tưởng TV lỗi wifi lúc vào đc lúc không. Nhìn chung em này về hình ảnh thì tương đối ổn. Nhưng có cảm giá webOS trên em này xử lý hơi kém. Các tác vụ delay nhiều tương đối chậm ( chậm hơn hẳn so với Netcast ) cái này không hiểu là do TV lỗi hay dòng này nó thế

Hi bác, e cứ hóng mãi bài review của bác ;)). E nghĩ cảm giác hơi chậm có thể do cái điều khiển thường đó bác.( quan điểm cá nhân e khi sử dụng)
Xin cai giá con LG 43LF630 và con samsung 43J5500 cái các bác, nếu ngon em xúc liền, em ở quảng ninh, có thể thanh toán khi nhận hàng ko?
Theo các bác thì hai con này con nào xài hay hơn trên mọi lĩnh vực
E đã inbox bác kiểm tra giúp e nha bác!

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Review model tv 49LF630T của LG 2015

của e chưa đủ post nên vào đây ké hehe. Em cũng thích em này. có bác nào ở thành phố Hồ Chí Minh bán em này mà có ship về Vũng Tàu cho em cái giá với ạ. cho e giá mẫu 49 với 43 lun nha.
Mà các bác cho em hỏi thằng 630T này với (1 tivi+android box) thì thằng nào ngon hơn ạ.
Cảm ơn các bác trước :D.
em đã inbox bác rùi, bác kiểm tra giúp em nhé ^^
các bác cho em hỏi con LG 43LF630 là quét thật bao nhiêu ạ? trong bài viết này nó nói hình như là 60hz
LG Electronics LF6300 Series 1080p 120Hz Smart LED TV- 43LF6300 Review | Electronics Critique
tần số quét chính xác thì chưa biết, nhưng em nghĩ chắc cũng 100 - 120 Hz đó bác :D
em nó có Bộ nâng cấp chất lượng hình ảnh Ultra HD Tru ULTRA HD Engine nhưng không có "Tích hợp bộ giải mã tín hiệu
4KHEVC Codec" như các em 4K khác nên chắc nó rẻ, theo em xem thông số LG gửi thì em nó vẫn có wifi, và netcast nhưng không truy cập dc LG store.
cho e xin cái giá 43 , 49 inch với
em đã inbox bác kiểm tra giúp em với nhé, cảm ơn bác

vuatocdo1102

e ở hà nội bác thương giá báo giá e 40,43,49 inch với

Bác của hàng nào hướng dẫn em check cái thời gian sử dụng của dong LF630 với

Thanks bác, em mới lấy con 43lf630t từ lazada của điện máy Toàn Linh, test thấy nó hở sáng quá ko biết có đc đổi ko

ndchieu22

Well-Known Member

Kennix

Bác inbox giá cho em con này với
Ko lấy khuyến mãi nhé :)

Bên trên