Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Cái 43w780, cấu hình tương tự như 43w800c nhưng ko có 3D. Đây là model mới của Sony chăng ?

Hôm trước em ra siêu thị cũng thấy bày model này lúc đầu cứ tưởng em 43w800c đến lúc cậu bán hàng ra giới thiệu thì mới ngỡ ko phải, mà hình như cấu hình y hệt chỉ ko có 3D... ko biết tần số quét thực có được 100Hz như 43w800 ko nữa hay chỉ được 50Hz như 40w700c?

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Cái 43w780, cấu hình tương tự như 43w800c nhưng ko có 3D. Đây là model mới của Sony chăng ?

Mới gì. Ông Sony VN làm ăn không nhất quán đối với phân khúc 42-43 inch. Năm 2013 ông ra đủ W6, W7, W8 với định vị W6 quét 50Hz, W7 100Hz, và W8 có thêm 3D. Sang năm 2014 ông lại ko ra W8, một số khách hàng kêu ca muốn xem 3D phải lên tận 50, tốn xèng quá. Rồi 2015 này lại ko ra W7, và W700C năm nay thực chất phải gọi là W6 mới đúng (tương đương W674, W600B). Bây giờ Sony mới sửa sai bằng cách cho ra W7 đích thực. Nhu cầu của khách hàng là đa dạng và có những khách hàng ko thích 3D cỡ nhỏ, họ cần cái quét 100Hz cơ để xem HD đẹp hơn. Sony đã biết lắng nghe và chiều khách thế là tốt. Hy vọng năm sau Sony vẫn ra đủ 3 dòng W6, W7, W8 và giữ nó thành truyền thống.

skd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Tự câu trả lời của bác nó đã thể hiện bác xem phim chuyên nghiệp đến đâu. Đây là nói phạm vi xem phim gia đình, thông qua hiển thị trên tivi. Bác đọc kỹ lại giùm, tôi viết HDP, AB, rồi mới đến AndroidTV (Kodi, Videos...). Đó là sắp xếp giảm dần. AndroidTV là nói tượng trưng cho trường hợp cụ thể này, của tivi Sony mà ta đề cập trong thớt này, còn nói rộng ra chính là smart tivi. Đây là những hình thức xuất hiện sau HDP, AB. Và bản chất của nó là sự tích hợp HDP, AB vào tivi. HDP, AB cũng có cả trăm loại và nói ở đây là tượng trưng, loại tốt. Bác hiểu vì sao smart tivi ra đời vài năm rồi mà HDP, AB vẫn sống khỏe chứ? Và tương lai cũng vẫn thế. Cái tích hợp nó có cái hay, nhưng cũng có những hạn chế của nó. Một là hạn chế do bản thân phần cứng là tích hợp, được sản xuất bởi các hãng chuyên về tivi. Hai là bản thân nguồn phát trên mạng là nguồn đã cải biên, nén các kiểu để giảm bớt dung lượng và phù hợp đường truyền. Mỗi hình thức được phát minh ra để phục vụ nhu cầu ở mức độ nhất định. Mình cần đến mức độ nào thì dùng mức độ đó thôi, cho nó kinh tế. Giống như chuyện hàng ngày dùng điện thoại để chụp ảnh vậy, với mình thế là ổn rồi thì cũng đừng chê những người dùng máy ảnh du lịch và những người dùng máy Canon, Nikon cục mịch đen sì, to đùng đeo trước ngực như các nhà báo, phóng viên vậy.

Và nói gì thì nói chứ việc lưu phim trên điện thoại, hoặc dùng điện thoại chạy phim (trên các trang phim như hdviet chẳng hạn) rồi phản chiếu lên tivi, thực sự là nghiệp dư đấy bác à. Và bác nên nói vào vấn đề này chứ đứng đánh lạc hướng sang smart tivi để tôi phải mất công giải thích dài dòng như trên.

Bác này dài dòng, nói túm lại việc giải trí của bác là thường sử dụng online or offline? (việc xem các truyền hình ko kể or đương nhiên là online rùi)

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Ko có mạng thì phản chiếu để làm gì? chả lẽ trên đt lưu phim, vì khi muốn cast lun là có mạng đi kè rùi, tính năng này mình thấy là ảo nhất, chả bao giờ thèm dùng.

Đây nhé. Để ko dài dòng tôi trả lời cho bác các ý bôi đen:

1. Phản chiếu để show cái trong điện thoại lên tivi

2. ĐT lưu phim hay ko lưu phim chả liên quan gì đến cái chúng ta đang bàn là phản chiếu màn hình

3. Ko hề ảo. Hãng đưa tính năng phản chiếu vào là để ai cần show nội dung trên điện thoại lên tivi để cho gia đình, bạn bè xem, thì dùng

Tự nhiên bác lại đưa cái vấn đề xem phim chen vào cái vấn đề phản chiếu màn hình, làm lạc chủ đề.

nhubach1977

Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Các bác thương gia cho em xin giá con 43w800c vào inbox nhé. Em ở Gò Vấp,TP.HCM ah

Daikajka

Ad cho mình hỏi kich hoạt fpt thế nào vậy. Mà xem đc bao nhiêu kênh. Va cài kodi sao k xem đươc. Ad biết ứng dụng gì xem phim hay bảo mình với. Thanks.

Các bác thương gia ở TP Bắc Ninh hay HN inbox giá tốt em 43W800C cho mình nhé.

sirtiep

Inbox cho em xin giá 43w800c và 43x830c với ạ

le son

Bác @ndchieu22 cho em xin giá tốt con 40w700 với, kết con 43w800c nhưng không đủ lúa

ndchieu22

Well-Known Member

Inbox cho em xin giá 43w800c và 43x830c với ạ

em đã gửi giá bác vào inbox rồi đó

Bác @ndchieu22 cho em xin giá tốt con 40w700 với, kết con 43w800c nhưng không đủ lúa

Bác có hu cầu thì pm em nếu không đủ lúa bác tham khảo 43w780c không có android không có 3D giá tốt hơn đó ah

namhoang94

các bác thương gia báo giá em con 43w800c vào inbox vs ạ. Em ở Hà Nội.

cảm ơn bác, thấy trên lazada bán 43w800c giá tầm 12tr, không biết có nên mua ?? của chính LAZADA phân phối

Lazada lừa đảo khách hàng ngay từ đầu rồi mà từ đầu đã thế sau này thế nào nữa
http://www.lazada.vn/smart-tivi-led-sony-43inch-full-hd-model-kdl-43w800c-den-1110300.html
http://imgur.com/eU16RwR
eU16RwR

nguyen_son2007

có bác thương gia nào ở Hà Nội cho em xin giá con 43W800C và 50uf830T không ạ. Giá tốt nhất để mua luôn nhé

Thương gia nào có kính 3D BT500A giá tốt hơn Sony Center thì inbox cho mình nhé.

các bác nào inbox hoặc báo giá cho em thì mail giùm em nhé, chứ chức năng xem inbox em chưa dùng được.
tên mail giống tên acc + @gmail.com

Lazada lừa đảo khách hàng ngay từ đầu rồi mà từ đầu đã thế sau này thế nào nữa
http://www.lazada.vn/smart-tivi-led-sony-43inch-full-hd-model-kdl-43w800c-den-1110300.html
http://imgur.com/eU16RwR
eU16RwR

mình không phải bênh lazada chứ buôn bán người ta để giá như vậy là bình thường chứ có gì đâu. chủ yếu là giá cuối cùng có hợp lý không.(nó có giảm thêm khoảng hơn 1tr nữa)
mình lên đây hỏi xem thử bác nào mua rồi thì cho mình xin chút ý kiến chứ chưa mua mà nhận xét thì không khách quan.
mình thấy nó giao tận nhà, bao đổi 14 ngày, mà Sony bảo hành chính hãng toàn quốc nên cũng khá an tâm, nhưng vẫn sợ :D

Bên trên