Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

han_kang_zuy

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Bác xem bình thường xong bác ấn nút ok (nút giữa vòng tròn trên remote) rồi ấn vào hình file trên trình play film của nó

tuanvnonline

Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Em thấy kodi bản trên google play store là ổn nhất, bác cài vào rồi thích add-on nào thì cài thêm có phải nhẹ nhàng không

#:-S em thì không thấy nhẹ nhàng gì mấy. Cài xong lúc ấn vào nút thoát nó vẫn cứ đơ, chờ một lúc mới out hẳn, cài bản của Hiếu hiền cũng thế. Mà hiếu hiền sẵn addon nên dùng cho nó nhanh

thang92

Member
Bác nà̀o inbox cho em cho giá và noi bán kinh 3d cua sony 43w800c voi ak?e len mang thi chi thay moi sony center thoi nhug khong biet con cho nao re hon o tphcm khong bac bac?

Thành shjne

Các bác cho e hỏi e mới mua con sony 50w800c e muốn kiểm tra coi phải hàng trưng bày hay hàng cũ thì làm sao các bác cảm ơn các bác

thang92

Member
Bác nào đang có ý định dùng kính samsung ssg 5100gb thì suy nghĩ lại đi nhé! E mói test thấy hiệu ứng 3d rất tối và nhấp nháy rất nặng !xem chưa đầy 1 phút là đầu óc quay cuồng luôn! Không biết là kính chính hãng sony BT500A có bị vậy không! Ai dùng kính sony cho em ý kiến xem thế nào với ak!

thang92

Member
Cho em hỏi
Có bác nào dùng qua kính 3d samsung 5100gb va kính sony BT500a với tivi w800c chưa ak?có khác biệt gì không các bác?

Em thấy kodi bản trên google play store là ổn nhất, bác cài vào rồi thích add-on nào thì cài thêm có phải nhẹ nhàng không

Bạn cho mình hỏi là bạn dùng Kodi có hay bị đứng ko. Mình đang dùng Kodi download từ Google Play, với add-on Xshare mà hay bị đứng lắm. Nhất là lúc chọn phim từ Fshare hoặc VaPhim, duyệt vài trang là đứng, phải đóng và mở lại.
Ko biết đó có phải là lỗi của tivi ko nữa

HNT24681

Well-Known Member

Bạn cho mình hỏi là bạn dùng Kodi có hay bị đứng ko. Mình đang dùng Kodi download từ Google Play, với add-on Xshare mà hay bị đứng lắm. Nhất là lúc chọn phim từ Fshare hoặc VaPhim, duyệt vài trang là đứng, phải đóng và mở lại.
Ko biết đó có phải là lỗi của tivi ko nữa

Mình chưa bao giờ thấy bị đứng cả :)

Mình chưa bao giờ thấy bị đứng cả :)

Bác xài mạng bằng wifi hay dây lan vậy .!mình xài dây lan mở tivi lên là bị mất kết nối mạng,sau đó mình kết nối wifi thì tự nhiên tivi tự khởi động lại rồi kết nối mạng lan lại lun .!ko hiểu có phải do fw sony ko nữa .!bị thường xuyên nên mình nghĩ do fw rồi .!

HNT24681

Well-Known Member

Bác xài mạng bằng wifi hay dây lan vậy .!mình xài dây lan mở tivi lên là bị mất kết nối mạng,sau đó mình kết nối wifi thì tự nhiên tivi tự khởi động lại rồi kết nối mạng lan lại lun .!ko hiểu có phải do fw sony ko nữa .!bị thường xuyên nên mình nghĩ do fw rồi .!

E dùng wifi nhưng cũng hay bị mất kết nối mỗi khi tắt máy, và đã mất thì kết nối lại rất khó, mất nhiều thời gian thậm chí phải khởi động lại.
E nghĩ lỗi này do firmware rồi, mong nhanh được fix

W800C, nếu chỉ xem truyền hình cáp (HD) và youtube thì nên chọn 50" hay 55" các bác nhỉ, với nguồn vào hạn chế ko rõ xem 55" hình ảnh có vỡ nhòe không.

Bên trên