Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

2015 cũng đc lên 7 thì ngon quá. Sony support quá tốt. Nhìn bọn LG, SS không nâng cấp HĐH bao giờ
android 7 có màn hình đa nhiệm luôn
Mình nghĩ lên được android 6 là mừng rồi. Khả năng lên 7 đầu 2017 gần như bằng 0, android 6 đã ra 1 năm mà giờ còn chưa cập nhật 6 nữa huống hồ chi androidtv 7. Bạn @LinkKnight cho mọi người link nguồn xem thử ra sao.

vanlinh2905

Well-Known Member
Mình nghĩ lên được android 6 là mừng rồi. Khả năng lên 7 đầu 2017 gần như bằng 0, android 6 đã ra 1 năm mà giờ còn chưa cập nhật 6 nữa huống hồ chi androidtv 7. Bạn @LinkKnight cho mọi người link nguồn xem thử ra sao.
android 6 thì chắc đét rồi. Sony đã xác nhận.
còn android 7 thì k biết thế nào. chắc bác ấy hỏi Sony VN

ndchieu22

Well-Known Member
vậy là các bác đang dùng model w và x năm 2015 yên tâm sử dụng vì đươc nâng cấp phiên bản adroid 6

Công nhận android 6.01 trên con x8000d có nhiều cải mới rất hay, như việc cài file apk thì nó sẽ có shortcut ở home là thấy 1 cái cảu tiến rất hay so với android 5.1

Bạn xóa đi và cài đặt lại nha. Để thêm playlist thì chọn nút 3 chấm chọn playlist có chữ add playlist đó, bạn thêm tên ở trên và https://dl.dropboxusercontent.com/u/40215219/IPTV/MyTV_IPTV_RTP.m3u cho VNPT hoặc https://dl.dropboxusercontent.com/u/40215219/IPTV/FPT_IPTV_UDP.m3u cho FPT (Link Nguồn) . Sau đó bạn save lại, Tiếp tục chọn tiếp nút 3 chấm vào setting kéo xuống chỗ player chọn advance setting sau đó chỗ Buffer Size kéo lên 3000 ms. Xong phần thiết lập rồi thì ok xem thôi. Mới test thử ProgTV chọn kênh theo số khó hơn IPTV Extreme phát cũng rất giật do mình không biết cài đặt hay sao đó.
Đã thành công, thx bác nhiệt tình, iptv extreme nó nhiều tùy chỉnh quá, phê

Vulinhdt1

Member
Các bác chỉ e cách cài và sử dụng iptv extreme đc ko?
E đang dùng mạng vnpt 16mb.
Thấy mấy bác trên ca ngợi quá.
Mà e thấy cái ẽxtreme này có phí mà các bác nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bác chỉ e cách cài và sử dụng iptv extreme đc ko?
E đang dùng mạng vnpt 16mb.
Thấy mấy bác trên ca ngợi quá.
Mà e thấy cái ẽxtreme này có phí mà các bác nhỉ?
Nhà bạn phải đk sử dụng MyTV mới có thể dùng được. Có 2 bản 1 có phí, 1 không phí, Không phí thì không kiếm được trên PlayStore của TV đâu.

Nhà bạn phải đk sử dụng MyTV mới có thể dùng được. Có 2 bản 1 có phí, 1 không phí, Không phí thì không kiếm được trên PlayStore của TV đâu.
Em mua bản có phí trên store tv có 24k quá rẻ, em biết vì sao ko mở dc file m3u rồi, trong setting có 1 tùy chọn , bác đánh dấu vào sẽ mở dc file m3u lưu trên bộ nhớ tv

Vulinhdt1

Member
Em có thấy trên google play của tv mà. 1 bản có phí 1 bản ko có phí.
Nhưng phải có mytv mới dùng đc ợ???

HNT24681

Well-Known Member
Bác nào dùng phần mềm IPTV Extreme mà không play được file m3u trong bộ nhớ (cứ báo là "không ứng dụng nào có thể thực hiện tác vụ này") thì vào settings, check vào mục "Use Built-In File/Directory selector" nhé.
Mình đã dùng qua, nhưng thấy ko hơn ProgTV cái gì; thậm chí theo mình nó còn ko bằng vì ko có tùy chọn mở app là chạy kênh luôn như thằng ProgTV.
Giờ chủ yếu dùng kodi, vừa tiện lúc nào chán quay ra xem phim thì đỡ phải thoát, giao diện cũng đẹp nữa

Bác nào dùng phần mềm IPTV Extreme mà không play được file m3u trong bộ nhớ (cứ báo là "không ứng dụng nào có thể thực hiện tác vụ này") thì vào settings, check vào mục "Use Built-In File/Directory selector" nhé.
Mình đã dùng qua, nhưng thấy ko hơn ProgTV cái gì; thậm chí theo mình nó còn ko bằng vì ko có tùy chọn mở app là chạy kênh luôn như thằng ProgTV.
Giờ chủ yếu dùng kodi, vừa tiện lúc nào chán quay ra xem phim thì đỡ phải thoát, giao diện cũng đẹp nữa
Kodi bấm vô link die là quay hoài bác à. ProgTV bấm chọn số khó khăn, thoát ra cũng vậy, k dành cho người già, với lại mình xài cái này bị giựt hình, k xem đc. Nói chung là ai quen dùng cái nào thì xài cái đó thôi.

HNT24681

Well-Known Member
Kodi bấm vô link die là quay hoài bác à. ProgTV bấm chọn số khó khăn, thoát ra cũng vậy, k dành cho người già, với lại mình xài cái này bị giựt hình, k xem đc. Nói chung là ai quen dùng cái nào thì xài cái đó thôi.
sao ProgTV lại khó bấm số được nhỉ? :D
Còn vụ thoát ra, bác có thể gán phím tắt để thoát, gán 1 phím nào đó, muốn tắt nó chỉ việc bấm phím đó nó sẽ thoát, rất đơn giản. Cái này e thấy mới phù hợp với người có tuổi đó.
Còn cái Kodi, thì cơ bản là bác phải có được list kênh chuẩn, KHÔNG BAO GIỜ DIE :D. Với list của em thì từ hồi cài đến giờ chưa bao giờ phải thay đổi cái gì :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlinh2905

Well-Known Member
nâng cấp đc hay ko còn tùy thuộc vào phần cứng của TV có đáp ứng đc ko, cơ mà TV thì quan trọng gì vấn đề nâng cấp hđh, quan trọng là tương thích xài ổn định là good rồi
mỗi năm các hãng đều có cải tiến mới trong phần smart. đc nâng cấp k sướng hơn ah.
đơn cử cái tizen 2016 với tizen 2015 của Samsung nó khác 1 trời 1 vực.
mới hôm nào Youtube nó đổi hàm API hàng loạt TV đời cũ chả không xem đc Youtube đó gì

vanlinh2905

Well-Known Member
SS hay LG ko nâng cấp nhưng hiếm khi bị giật hay lag như android trên Sony phải ko nhỉ :))))
chưa dùng bao giờ mà chém dữ. ai cũng nghĩ cứ Android là giật với lag nhỉ. sao tôi dùng lại k gặp nhỉ
cái Webos đời đầu với Webos 2.0 còn lag hơn nhiều. mãi lên 3.0 mới mượt hơn đc

Bên trên