[REVIEW Tay Đôi] Sonca HDM2 vs. WD HDPlayer

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [REVIEW Tay Đôi] Sonca HDM2 vs. WD HDPlayer

uh, mình quên nói với các pác là theme giao diện của sonca xấu hơn hẳn so với mấy HDplayer khác đấy nhé, độ phân giải của background quá thấp nên nhìn nhòe và răng cưa không à ... fix ngay đi nhé
Em có 1 câu hỏi duy nhất là : Vấn đề chơi nguyên dạng kiểu Menu, Chapter.... trong file mkv thì sao các bác nhỉ, con HDM2 có chơi được kiểu đó không nhỉ ?

tribao

-WD khi off điện hình như HDD vẫn chạy, làm thế nào để tắt HDD, chẳng nhẽ rút điện?
- Nút eject để ngắt kết nối HDD nhưng HDD vẫn chạy, chẳng hiểu để làm gì cái nút này?QUOTE]

Em sử dụng HDD Samsung 3.5" 1TB gắn trong hộp Acomdata, khi dùng nút eject để ngắt kết nối với WD thì HDD ngưng hoạt động mà bác.

t2b

Member

Em sử dụng HDD Samsung 3.5" 1TB gắn trong hộp Acomdata, khi dùng nút eject để ngắt kết nối với WD thì HDD ngưng hoạt động mà bác.
-------------
Thế hả bác. còn cai Mybook của mình thì khi tắt WD hoặc eject thì có vẻ nó không đọc đĩa nữa nhưng cái đèn xanh thì vẫn sáng ( bình thường khi đọc đĩa, xem phim, cái đèn xanh nó quay tròn) không hiểu là đã tắt chưa vậy, tại hồi mình xem =HTPC thì khi tắt PC thì cái HDD tắt đen ngòm luôn.

t2b

Member

À mà khi dùng nút eject, khi bật lại nó không nhận HDD nữa, lại phải rút cáp usb cắm lại nó mới nhận.
Các bác cho hỏi, đang xem phim, mình bấm home để chỉnh WD, muốn quay lại xem tiếp cái phim đang xem bấm nút gì ạ?

manhthang

Huyền Thoại

À mà khi dùng nút eject, khi bật lại nó không nhận HDD nữa, lại phải rút cáp usb cắm lại nó mới nhận.
Các bác cho hỏi, đang xem phim, mình bấm home để chỉnh WD, muốn quay lại xem tiếp cái phim đang xem bấm nút gì ạ?

Tôi bấm eject rồi tắt WD, sau khi khởi động lại vẫn chạy bình thường không cần phải rút ra cắm lại HDD.

nvmy

Well-Known Member

Thật là kỳ phùng địch thủ!
Tiếc là giờ chẳng có nhu cầu mấy cái HD box, không thì cũng phải ủng hộ Sonca.

:)) Ủng hộ HDM2 !

:)):)):)) Ủng hộ! Ủng hộ! Ủng hộ !

:)) Ủng hộ HDM2 !

:)):)):)) Ủng hộ! Ủng hộ! Ủng hộ !

tribao

Thế hả bác. còn cai Mybook của mình thì khi tắt WD hoặc eject thì có vẻ nó không đọc đĩa nữa nhưng cái đèn xanh thì vẫn sáng ( bình thường khi đọc đĩa, xem phim, cái đèn xanh nó quay tròn) không hiểu là đã tắt chưa vậy, tại hồi mình xem =HTPC thì khi tắt PC thì cái HDD tắt đen ngòm luôn.
----------
Bác đặt tay lên hộp HDD trước và sau khi bấm eject thì sẽ cảm nhận ngay thôi. À, HDD chỉ ngưng hoạt động khi bấm nút ejecf, nếu bác bấm power thì WD tắt nhưng HDD vẫn chạy bình thường đấy. Còn vấn đề đèn tính hiệu trên hộp HDD vẫn sáng sau khi ngắt kết nối cho biết công tắt nguồn đang bật, giống như các thiết bị khác (TV, Đầu DVD...) bác bấm nút power từ remote thì các thiết bị này vẫn còn đèn tín hiệu (ở chế độ standby), trừ trường hợp được ngắt nguồn.

t2b

Member

Bác đặt tay lên hộp HDD trước và sau khi bấm eject thì sẽ cảm nhận ngay thôi. À, HDD chỉ ngưng hoạt động khi bấm nút ejecf, nếu bác bấm power thì WD tắt nhưng HDD vẫn chạy bình thường đấy. Còn vấn đề đèn tính hiệu trên hộp HDD vẫn sáng sau khi ngắt kết nối cho biết công tắt nguồn đang bật, giống như các thiết bị khác (TV, Đầu DVD...) bác bấm nút power từ remote thì các thiết bị này vẫn còn đèn tín hiệu (ở chế độ standby), trừ trường hợp được ngắt nguồn.
---------------
Vâng, bác nói quá chuẩn. Nhưng không biết HDD để chế độ standby có ảnh hưởng đến tuổi thọ không nhỉ.???
------------------

Còn câu này của em nữa, bác nào trả lời giups em với.

tribao

Các bác cho hỏi, đang xem phim, mình bấm home để chỉnh WD, muốn quay lại xem tiếp cái phim đang xem bấm nút gì ạ?------------
Sau khi chỉnh WD, bác trở lại menu chọn film đang xem, WD sẽ hỏi bác muốn xem tiếp film (chọn OK) hay xem lại từ đầu (chọn Cancel).

rfidquyen

Remote của HDM2 có nhiều chức năng là sao hả các bạn? Mình vừa mua em HDM2 về phục vụ bà xã và các nhóc nhưng lại thấy remote của em nó có quá nhiều phím chẳng biết làm gì! Sơn Ca không cung cấp hướng dẫn sử dụng một cách chi tiết (chắc để khách hàng hưởng thụ niềm vui khám phá!). Nếu chỉ dùng các phím thường dùng nhất như trên tờ rơi thì remote của HDM2 có thể chỉ cần nhỏ bằng 1/5 hiện giờ.
Cái đoạn "Yêu cầu không thực hiện được" cũng làm nhà mình ngớ ra đấy. Nút Return nếu phải dùng thường xuyên thế này thì cần đặt ở chỗ dễ dùng hơn. Các nút Page Up , Page Down cũng vậy.
Phụ đề SRT dạng ANSI còn lỗi bị tách các chữ việt có dấu.
Rất mong Sơn Ca mau chóng cải tiến.
Còn môt điều rất đáng quan tâm là bạn TẦM NHÌN SỐ bán cặp HDM2 và ổ gắn trong 1TB WD Green Power chỉ với giá 289USD (tỉ giá 17.500) và tặng 1TB phim 1080 giao lưu quá tốt (chỉ tiếc là phim chưa có tiếng Việt!)

Chỉnh sửa lần cuối:

t2b

Member

Cái đó mình cũng biết nhưng mất công dò lại cái phim mình đang xem. Ý mình hỏi có nút nào bấm 1 cái nó quay ngay về bảng WD hỏi muốn xem tiếp film (chọn OK) hay xem lại từ đầu (chọn Cancel) luôn cơ.

tung anh

Member

Cái đó mình cũng biết nhưng mất công dò lại cái phim mình đang xem. Ý mình hỏi có nút nào bấm 1 cái nó quay ngay về bảng WD hỏi muốn xem tiếp film (chọn OK) hay xem lại từ đầu (chọn Cancel) luôn cơ.

tôi thấy có nhiều bác đã trả lời là WD có chức năng resume như trên. Tuy nhiên tôi cũng có nhận xét là không phải lúc nào WD cũng hỏi. Có nhiều khi nó không chịu hỏi mà cứ phát lại ngay từ đầu làm mình phải tua nhanh (ff) rất mất công.
Tôi cũng vừa thấy có bro chỉ là khi ff nhấn thêm nút next thì sẽ nhảy nhanh thêm được 10 phút. Mong các bác thử và cho biết ý kiến

VK-sonca

@rfidquyen: Cảm ơn bạn đã góp ý về remote của HDM2, Sơn Ca sẽ nghiên cứu để hoàn thiện sản phẩm trong thời gian tới.

9fly

Member

Em thấy bực nhất là hướng dẫn không hoàn chỉnh của box Sonca. Nhiều tính nằng ẩn trên remote hoàn toàn không biết để chỉnh. Hy vọng các bác kỹ thuật thiết kế lại phần hướng dẩn sử dụng cho đúng cho cả box và cho cả remote thì tốt thật.

dino

Active Member

sonca có cách goto xx% bằng cách nhấn phím số xx là tự động goto rất hay :D

thang_ngo_2002

Con Sonca2 và WD này audio đều k0 có cổng Coaxial ra, mà dàn nhà lại chỉ có Coaxial vào, k0 có cổng quang. Có cách nào điều chế để nghe vẫn được 5.1 không các bác nhỉ?

hoangtuan_neu

Active Member

Con Sonca2 và WD này audio đều k0 có cổng Coaxial ra, mà dàn nhà lại chỉ có Coaxial vào, k0 có cổng quang. Có cách nào điều chế để nghe vẫn được 5.1 không các bác nhỉ?
Thế thì làm con HDX-1000 đi bác, vừa có cổng Coaxial vừa có cả cổng quang <:p

dungnv

Roi, roi, roi ! Nhieu thu qua, roi !
Chu Chip bao anh sam M2, dang suy nghi ! Hom qua nghe chu bao co con nao moi nua cua TGT, gia bao nhieu, spec. ra sao, hinh hai the nao, ... showoff cho NM thay di de quyet dinh, cho lau qua sot ca ruot, Chip a ! Them chay nuoc mieng !
Con con WD thi chac quen luon cho rui!

Bên trên